Phim 3D (Bluray Iso)

chudu2004

Member
Ðề: Phim 3D (Bluray Iso)

Mọi người giúp đỡ giùm 1 vấn đề : tại sao 1 phim 3D bluray iso tải trên mạng có dung lượng khoảng 40 GB nhưng giải nén ra để xem trên HD player thì dung lượng lên đến 80 GB . Làm cách nào khi bung nén ra chỉ cũng khoảng 40 GB như file iso gốc đã tải trên mạng không ạ . Xin tư vấn .

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Mọi người giúp đỡ giùm 1 vấn đề : tại sao 1 phim 3D bluray iso tải trên mạng có dung lượng khoảng 40 GB nhưng giải nén ra để xem trên HD player thì dung lượng lên đến 80 GB . Làm cách nào khi bung nén ra chỉ cũng khoảng 40 GB như file iso gốc đã tải trên mạng không ạ . Xin tư vấn .
3D BD ISO xem đc trên HDP mà bạn, cần gì phải bung ra:D.
K có cách bung nào giữ nguyên đc dung lượng đâu:).

le_hung214

DÙng winrar bung ra vẫn nhiêu đó thôi chứ làm sao lại lên gấp đôi đc ạ???????

minhjirachi

Well-Known Member

DÙng winrar bung ra vẫn nhiêu đó thôi chứ làm sao lại lên gấp đôi đc ạ???????

3D ISO thì khi bung ra sẽ là gấp đôi chứ bạn. Nếu nguyên bản là 40GB thì bung ra sẽ gần gần gấp đôi. Lý do là trong mỗi file .ssif sẽ chứa lại file .m2ts gốc và 1 file phụ dành cho mắt phải. Vì vậy khi mọi người copy hoặc giải nén ra thì thì file .m2ts được copy tận 2 lần. Không cách nào để giải nén ra mà giữ được dung lượng gốc với file 3D ISO.

minhjirachi

Well-Known Member

Thế dùng ổ ảo thì sao?

Nếu bạn dùng ổ ảo để copy ra thì nó cũng thế thôi àh. Tại khi bạn làm như vậy thì đồng nghĩa với việc bạn đã phá bỏ cấu trúc Bluray của đĩa 3D rồi. Chính vì vậy mà không có cách nào remux đĩa 3D bằng cách mở gói ra rồi đóng gói lại thành file ISO hết. Nếu bạn làm 3D bạn sẽ biết là trên đĩa 3D Bluray, chỉ cần bạn có được file .ssif thì nghĩa là bạn đã có nguyên bộ film 3D rồi. Bạn chỉ cần dùng 1 phần mềm nào có khả năng giải mã nó ra là ra thôi mà không cần phải copy đến file .m2ts.

le_hung214

3D ISO thì khi bung ra sẽ là gấp đôi chứ bạn. Nếu nguyên bản là 40GB thì bung ra sẽ gần gần gấp đôi. Lý do là trong mỗi file .ssif sẽ chứa lại file .m2ts gốc và 1 file phụ dành cho mắt phải. Vì vậy khi mọi người copy hoặc giải nén ra thì thì file .m2ts được copy tận 2 lần. Không cách nào để giải nén ra mà giữ được dung lượng gốc với file 3D ISO.

Sao em giải nén bằng winrar hay copy từ ổ ảo ra cũng chỉ bằng dung lượng chứ có gấp đôi đâu ạ?????
File Bluray 3D iso

Mount vào ổ ảo

Sau khi giải nén bằng winrar

le_hung214

file m2ts và file ssif cùng dung lượng nhưng folder vẫn 47GB !!!????

minhjirachi

Well-Known Member

file m2ts và file ssif cùng dung lượng nhưng folder vẫn 47GB !!!????

Lúc bạn mount vào thì bạn có thể cho mình coi phần properties của thư mục BDMV được không? Mình có 1 số tấm ảnh sau cho bạn coi.

How To Train Your Dragon:

Như bạn thấy thì 2 đĩa này đều gấp đôi hết. Mình sử dụng Daemontool để kiểm tra. Mình không biết phần mềm bên bạn có bị gì không để dẫn đến việc sai số đó. Mình chưa có thử test trên đĩa Iron Man 3D. Tuy nhiên mình nghĩ kết quả phải là như nhau. Bạn không cần phải copy đâu mà properties trực tiếp là thấy rồi.

hongthienlong

chào các bạn! mình là người mới trong lĩnh vực bluray với 3d này. mong các bạn chỉ giáo giúp, hiện tại mình mới mua con tivi 3d của sony đời KDL904 có kèm theo 4 kính 3d. mình lên mạng tham khảo về phim 3d bluray nguyên gốc thì thấy các bạn toàn dùng PC để chạy file rồi nối với tivi qua HDMI. vậy nếu mình dùng ổ cứng USB cắm trực tiếp vào tivi thì có xem được không, Tivi của mình có hỗ trợ đọc file .srt bluray ko hay là mình fai làm bằng cách nào. mong mọi người chỉ giúp mình nhé

Di Oi Gi

chào các bạn! mình là người mới trong lĩnh vực bluray với 3d này. mong các bạn chỉ giáo giúp, hiện tại mình mới mua con tivi 3d của sony đời KDL904 có kèm theo 4 kính 3d. mình lên mạng tham khảo về phim 3d bluray nguyên gốc thì thấy các bạn toàn dùng PC để chạy file rồi nối với tivi qua HDMI. vậy nếu mình dùng ổ cứng USB cắm trực tiếp vào tivi thì có xem được không, Tivi của mình có hỗ trợ đọc file .srt bluray ko hay là mình fai làm bằng cách nào. mong mọi người chỉ giúp mình nhé

trước tiên xin chia buồn cùng bạn là đến ngày hôm nay .... tất cả các tivi đời mới chưa mở tính năng đọc 3D bruray ISO vì lý do thương mại... đó là một dâu hiệu tiêu cực của công nghệ Tivi

bất đắc dĩ mới sử dụng PC hoặc HDP, nhưng mà.... sẽ.... có 1 ngày..... có 1 ngày tivi nó sẽ mở tính năng xem file 3D bluray ISO.... sẽ có 1 ngày ......

để các hãng tivi mở tính năng này gấp, chúng ta nên spam thư yêu cầu đến các hãng thật nhiều, hy vọng họ sẽ đọc và hiểu

Pink Sun

Member

Cho hỏi mình có đầu HDLife V7 xem 3D bluray ok mà không biết cách xem Sub 3D như thế nào mọi người chỉ giúp

anhluc

em có file ISO bluray nguyên gốc mà ko tài nào mount ra ổ đc

Bên trên