Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

lengockhanhi

Film critic
Sau đây là dự báo phát hành HD tháng 6 năm 2011

Tháng 6 có rất nhiều phim hay xuất hiện, có thể nói là tháng có nhiều phim giải trí hấp dẫn nhất trong năm nay. Đa dạng thể loại, từ hành động đến tình cảm, và phim nào cũng có kịch bản rất sâu sắc, thông minh.

Những phim mới của mùa phim trước luôn được trông chờ

Bạn hãy nhắm mắt lại. Hãy tự giải phóng mình khỏi tâm trí của bạn. Nó khộng thể giúp bạn hiểu nổi những gì bạn sắp được xem.

Chào mừng đến với trí tưởng tượng kì quái của một cô gái trẻ chỉ có ước mơ là thoát khỏi cuộc sống thực tế đầy ác mộng của mình ... Nếu không có sự ràng buộc của thời gian và không gian, cô được tự do đi mọi nơi mà trí tưởng tượng có thể dẫn cô, thậm chí xóa mờ ranh giới giữa thực tế và tưởng tượng ...cô cùng bốn cô gái khác - Sweet Pea, Rocket, Blondie và Amber - chống lại những sinh vật kì bí với 1 kho vũ khí và tài trí của họ.

Đến Berlin trong một hội thảo khoa học, một người đàn ông thấy mình rơi vào tình trạng hôn mê sau một tai nạn xe hơi. Khi thức dậy, anh biết được một người khác giả mạo danh tính của mình và cố gắng để giết anh ta. Với sự giúp đỡ của một người phụ nữ trẻ, anh sẽ phải cố gắng để chứng minh mình là ai.

chúng ta có thể làm chủ vận mệnh của chính mình ? Hoặc chúng ta bị thao túng bởi các lực lượng vô hình?

David Norris là một chính trị gia trẻ tài năng, bỗng rơi vào tình huống hoàn toàn kì bí, khi biết rằng tương lai của mình nằm trong tay 1 số kẻ lạ mặt có quyền năng vô hạn. Để đảo ngược số phận, nhằm theo đuổi một người phụ nữ, người mà anh đã yêu điên cuồng, anh phải chạy trốn khỏi những kẻ nắm giữ số phận mình trên các đường phố New York trong 1 hành trình tưởng chừng vô vọng và nghẹt thở.

Một sự kết hợp kì lạ giữa thể loại thriller, bí ẩn và tình cảm.

Michael Haller là một luật sư độc đáo tại Los Angeles, anh làm việc phía sau tay lái chiếc xe Lincoln Continental của mình. Khéo léo, sắc sảo trong các cuộc điều tra và tranh luận, anh dành phần lớn sự nghiệp của mình để bảo vệ những kẻ côn đồ và tội phạm cỡ nhỏ. Trong một vụ án anh đã được thuê để bảo vệ một tay chơi giàu có trước cáo buộc âm mưu giết người. Mọi thứ đi từ chỗ một vụ án đơn giản bỗng trở trở thành cuộc đấu trí nguy hiểm giữa luật sư và thân chủ của mình, khi nhiều bí ẩn quá khứ bị Michael vạch trần.

Một phim Legal Drama hay, căng thẳng lôi cuốn từ đầu tới cuối với diễn xuất tuyệt vời của các diễn viên.

Colter Stevens thức dậy, mất trí nhớ và thấy mình ngồi cạnh 1 cô gái lạ, trên một chuyến tàu đến Chicago. Tệ hơn nữa, anh thấy mình mang khuôn mặt và tên tuổi người khác. Mất phương hướng, anh đã cố gắng để hiểu những gì đang xảy ra, nhưng một quả bom phát nổ giết chết tất cả mọi người trên tàu.

Colter nhanh chóng phát hiện ra rằng mình đang tham gia vào một quá trình thử nghiệm của dự án làm sống lại những gì xảy ra trong 8 phút cuối cùng của cuộc đời. Nhiệm vụ của anh ta là: có mặt vài phút trước vụ nổ để xác định và tóm thủ phạm, ngăn một vụ nổ thứ 2. Cuộc chạy đua với thời gian bắt đầu ...

Bạn sẽ thấy mọi chuyện còn phức tạp hơn thế vào cuối phim, một kết thúc đẹp và sâu sắc mà bạn khó tưởng tượng nổi.

tại vùng ngoại ô của Tokyo, dưới sàn của một căn nhà cũ và một khu vườn rộng lớn, chính là nơi ở của Arrietty, sinh vật tí hon khả ái, cô sống chui nhủi bí mật với gia đình của mình.

Arrietty sống nhờ ăn trộm, cô bé biết rõ các quy tắc: chỉ lấy những gì bạn cần. Quan trọng hơn, đó là cảnh giác với mèo, chuột, và cấm tuyệt đối giao tiếp hay bị nhìn thấy bởi con người, nếu không muốn bị buộc phải di cư. Tuy nhiên, khi một cậu bé, Sho, đến nhà để nghỉ ngơi trước khi trải qua 1 cuộc phẫu thuât tim, cô cảm thấy rằng mọi thứ đều thay đổi. Giữa cô gái Arriety nhỏ bé và cậu bé khổng lồ bắt đầu một cuộc phiêu lưu và tình bạn mà không ai có thể quên ...

Bộ phim đoạt giải phim hoạt hình hay nhất trong năm tại Nhật.

Eddie Morra là một nhà văn, đang phải đối diện với sự bất lực của bản thân. Tình cờ ông phát hiện ra một cuộc cách mạng dược phẩm cho phép khai thác tiềm năng của bộ não người tối đa. Sau khi dùng thuốc, Eddie có thể nhớ mọi thứ mà ông đọc, nhìn thấy hoặc nghe, ông có thể học bất kỳ ngôn ngữ nào trong một ngày, giải phương trình phức tạp và chinh phục mọi người anh gặp. Sau đó, Eddie cũng thể hiện khả năng tài chính tuyệt vời ở Phố Wall. Tuy nhiên Eddie không biết rằng mình đang sắp đối mặt với một cuộc chiến sinh tồn vô cùng nguy hiểm và căng thẳng

Những phim kinh điển tái bản Bluray

Phim châu á:

Chỉnh sửa lần cuối:

scotty

Well-Known Member
Ðề: Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

Sleeping with the Enemy nay cũng ra bản HD :-*

duytran54

Well-Known Member

The Lincoln Lawyer xem khá hay

viendinhngoc

bạn lúc nào có những bài viet rất hay
thanks nha

dannykowktak

Xem nội dung Soure Code thấy hay wá ^^ thx bạn ^^

luatdh

Qua đợt học hè nghỉ 2 tuần trước khi vào kì 1 sẽ có khối film mà xem =))

dino

Active Member

MOng chờ Unknow và Sucker Bunch :x

dvhuy

đang chờ Rango ko biết sao mà rio lâu quá chưa có nữa ?

Oriental_Noodle

Active Member

Ui chao nhiều phim hay qué. Ngồi chờ: Adjustment Bureau, Limitless, Sucker Punch (coi cho vui), Arrietty (ko bít down được ko), Unknown , Conan the Barbarian (phim này hồi nhỏ thích coi lắm nè :)) and The Lincoln Lawyer

Khi nào có fast five và thor nhỉ, mong chờ quá

kien_pro1x

thanks những bai viết của bạn nha
bạn có các bài viết hay lắm

gianghafele

Member

Film kinh điển Conan của Arnold đóng có bản Bluray trên diễn đàn chưa vậy bác nhi ???

Wokeyi

ÔI, mong nhất là Rio mà hok có :(.

Tháng 6 này có nhiều phim hay ghê. Bài viết Dự báo HD của Khả Nhi luôn rất ấn tượng :D
cám ơn Kha Nhi nhiều :)

lengockhanhi

Film critic
Gợi ý cho cuối tuần

Thứ sáu tới rồi.
Nhi gợi ý thực đơn phim hay cuối tuần cho các bạn thưởng thức

Thực đơn "Rùng rợn
"

khai vị: Red Riding Hood

Món chính: The Mother's Day

Thực đơn "Drama"

Khai vị: The Long Riders

món chính: Gettysburg

Thực đơn "Action"

Khai vị: Đặc cảnh đồ Long 2 (Tiger Cage 2)

Món chính: 13 thích khách

Bên trên