Phim HD: Tháng 5 xem gì ở nhà ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lengockhanhi

Film critic
Ðề: Phim HD: Tháng 5 xem gì ở nhà ?

Có lẽ bạn suyaku92 là người mới nên chưa biết ý nghĩa của những bài dự báo này, vốn đã có hàng tháng từ năm 2010, nên mình đề nghị bạn không post link phim HDTV ở đây nữa, vì nó sẽ làm nhiễu thông tin dự báo về việc phát hành bản HD chính thức. Cả 3 phim bạn cho link đều là bản HDTV, không phải từ Bluray. Nhi lưu trữ phim đã 3 năm nay rồi, chẳng lẽ Nhi không biết cái gì là HDTV, cái gì là Bluray rip.

Nhi viết cái bài dự báo này không phải để chơi cho vui, mà để làm dịu sự nôn nóng của các bạn mê HD và giúp các bạn ấy kiên nhẫn chờ đợi thêm 1 thời gian ngắn nữa để có được bản phim tốt nhất.

Chắc các bạn biết download 1 phim HDTV sẽ tốn bao nhiêu thời gian mà.

nhanhtuan

Active Member

Cám ơn bạn Nhi, nhờ bạn giới thiệu mình mới biết một số phim xưa hay mà chưa coi, có lần coi The Rainmaker của John Grisham trên HBO hay quá, mình đang mong chờ The Firm đây.

lengockhanhi

Film critic

Đang tính kéo Like father like son, thấy rating trên IMDB khá thấp....Xin hỏi LeNgocKhaNhi xem phim này chưa? Cho mình xin cái comment. Thanks

Bạn nhìn cái poster thì cũng có thể tự đánh giá rồi mà. Mất thời giờ cho mấy cái đó làm gì.

Bạn nhìn cái poster thì cũng có thể tự đánh giá rồi mà. Mất thời giờ cho mấy cái đó làm gì.
Mặc dù có vài film rate trên IMDB thấp nhưng mình xem vẫn thấy hay đấy chứ.
Film thì phải xem rồi mới bít đc ^^

Đang chờ HD của tất cả các film này ~~.
Chờ I Am Number Four lâu lắm rồi ~~
Rango nữa, mà Rango theo tình hình này chắc cuối tháng 5 mất ~

cong_chua_tuyet

Mấy phim này đa số toàn ở mức thường, xem chấp nhận được chứ ko phải bom tấn.

Còn phim Drive Angy mới đúng chứ sao chuyển thành Hell Drive rồi? Phim này có em Amber Heard đẹp cực luôn, kết em này quá phải kéo nguyên series Hidden Palms về ngắm!!:mad:)
trước khi comment bạn vui lòng đọc kỹ tiêu đề nhé,kẻo người ta cho rằng bạn đang múa rìu đấy
muốn ngắm em Amber Heard thì nên down "The Informers 2008" nhé

buihung

Administrator

Ngày trước mình đọc đi đọc lại truyện Papillon - Người tù khổ sai. Sắp được xem phim này thì hay quá.

suyaku92_backup

trước khi comment bạn vui lòng đọc kỹ tiêu đề nhé,kẻo người ta cho rằng bạn đang múa rìu đấy
muốn ngắm em Amber Heard thì nên down "The Informers 2008" nhé
Informers là movie còn Hidden Palms là TV series nha bạn. Informers quá bình thường, còn không hay bằng Zombieland và And soon the darkness nữa. Mấy movies của em này mình chiến từ lâu rồi, chưa đủ $ nên mới phải chơi thêm bộ Hidden Palms. ~O)
Còn về mấy phim thuộc nhóm phim mới tháng 5 của Mod giới thiệu thực sự chưa phải là bom tấn đâu, điều này dễ thấy qua doanh thu phòng vé. Trong ~ phim này, ngoài Drive Angry có diễn viên mình thích thì True Grit cũng là phim có ý nội dung. Đó là comment của mình, bạn có ý kiến khác thì cứ nói ra.

lengockhanhi

Film critic

@ bachcongtuvnn: Bạn nói đúng, IMDB ko phải là tất cả. Nhưng đến 1 lúc nào đó bạn sẽ thấy không có nhiều thời gian để thử xem phim rôi mới biết nó hay hoặc dở. Thời gian rất quí. Tốt nhất đừng thử

@ suyaku92_backup: Bạn đã định nghĩa đúng về chữ blockbuster, Nhi biết báo chí hiện nay bị ngộ nhận rằng phim nào có kinh phí lớn là bom tấn, dù nó chưa công chiếu - thực ra họ đã dùng từ sai. Blockbuster phải bao gồm cả 2 điều kiện: kinh phí cao, và doanh thu cao. Nếu 1 phim kinh phí thấp nhưng doanh thu cao nó sẽ gọi là Sleeper hit. Tuy nhiên True Grit và Ĩm Number 4 lời rất nhiều, gầp 2-3 lần kinh phí bỏ ra.

Nhi thấy mừng vì bạn đã bắt đầu nói chuyện dễ hiểu hơn rồi đó.

@ cong_halong: Cái gì cũng phải trả giá, đánh đổi, không có gì là miễn phí trên đời này cả.

OniZ

Oni thì ủng hộ hết mình phim Eagle !!
Không chỉ là dzo hâm mộ đế chết Rome mà còn dzo phim có cốt truyện hay và lời thoại được dựng khớp nhau nữa !!
Đúng là đáng đồng tiền bỏ ra để đi xem trong rap :D

nothing228

FIlm nào mình cũng thấy hay cả...nhưng đề tài chiến tranh liên quan đến thế chiến thứ 2 là không thể bỏ lỡ :D

kendo

Member

Papillon - Một bộ phim mà ba với mình cực thích, có bản HDTV mà coi hoài hok thấy chán, giờ ra bluray thì tuyệt vời rồi

danvt

Well-Known Member

Toàn phim hay, down mệt nghỉ

lengockhanhi

Film critic

Cập nhật tin tức phim HD cuối tuần 7/5-8/5

Những phim sau đây đã có bản HD chính thức:

Tiger Land

I am Number 4

Ghi chú: Những phim còn lại chưa có bản chính thức, các bạn hãy kiên nhẫn. Nhất là phim 13 thích khách hiện nay đang là bản HDTV

===========================

Còn sau đây là điểm phim hay để xem cuối tuần này:

Phim hay nhất trong tuần: Black Bread (Pa negre), phim drama, mystery Tây Ban Nha. Đoạt 7 giải Goya năm 2010. Một bộ phim xuất sắc làm bạn mê hoặc và bị cuốn hút, nó cũng làm bạn rơi không ít nước mắt.

Phim hành động hay nhất: Elephant White : Nó là phim action duy nhất trong tuần nên dù còn nhiều nhược điểm, cũng có thể xem tạm giải trí.

Phim châu á hay nhất
: Revenge - A love Story - Phim Hong Kong. Thriller, Action, horror. Một bộ phim xuất sắc về trả thù, phim có nhiều cảnh máu me ghê rợn nhưng tinh triết lý rất cao.

Phim drama hay nhất: Última Parada 174 (Last stop 174) , phim Brazil, đại diện cho Brazil tranh giải Oscar năm 2008. Một bộ phim đen tối, bi thảm và đẫm nước mắt

Phim thriller hay nhất: Blow Out (1981), phim kinh điển của Brian de Palma. Bộ phim có những cảnh quay xuất sắc vượt ra khỏi thời đại của nó.

Phim hài hay nhất: Big Business (1989), phim của Jim Abrahams, phong cách hài cổ điển.

Thực đơn phim gợi ý: Khai vị: 1 trong 2 phim Elephant white, revenge a love story
Món chính: 1 trong 3 phim : Blow Out , Black Bread, Útima Prada 174
Tráng miệng: Big Business.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mrphattruong

Well-Known Member

Topic hay quá, tiếp tục cập nhật nha bạn.

welldone

Well-Known Member

Cái menu của LeNgocKhaNhi nhìn có vẻ hấp dẫn...nhưng để nuốt trọn trong 2 ngày cuối tuần thì e là khó...nếu ở nhà ko đi đâu thì chắc đc...hehe. Anyway, thanks

hunghuyen288

Active Member

Nhi nè...mình rất thích PAPILLON Người tù khổ sai...mình nhớ trước kia cách đây lâu lắm rồi mình đọc hay ơi là hay....ông này rất can đảm và thật may mắn....chúc Nhi luôn vui vẻ và mạnh khỏe Nhi nhé........

Hinh như phim này có sự góp mặt của ngôi sao khiêu dâm Nhật Bản - Sora Aoi

hoangtrinhag

Memories Of Matsuko 2006 720p BluRay x264-CiNEFiLE. Một bộ phim tuyệt vời, chỉ có thể nói thế dù sau này đã xem qua rất nhiều phim hay của người Nhật. Âm nhạc, hình ảnh, kết cấu chặt chẻ của bộ phim đã mang người xem vào một thế giới buồn bã nhưng vẫn chưa mất hết hy vọng.

Cô gái ấy đã cố làm một người con tốt, một người vợ tốt, một người tình tốt, kể cả làm người tình cho một tên xã hội đen... nhưng đều thất bại...

Link Imdb Memories of Matsuko (2006) Memories of Matsuko (2006) - IMDb

Một phim cũ nhưng rất hay cho những ai chưa xem thì nên xem.

Tớ sẽ cố dịch xong trong cuối tuần. Sẽ rất tiếc nuối cho bất cứ ai bỏ qua siêu phẩm xuất sắc này. Các bạn có thể tìm phim này trên các tracker như HDVietNambits hoặc bản 1080 trên HDChiNa...

tambua

Nicolas Cage, True Grit không thể bỏ qua ...thanks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên