Phim HD Việt Nam

jimminam2000

Ðề: Phim HD Việt Nam

Phiên bản HD thì đâu cứ phải là BluRay đâu! Người VN có đĩa BluRay cũng như đầu đĩa BluRay là hiếm nhưng có HDTV thì ko phải là ít! Và khi có HDTV thì cũng thường sẽ có các phương tiện phát HD như HTPC, HD media player => hỗ trợ độ phân giải HD ở định dạng x264 MKV thông dụng => 1, 2 đĩa DVD / phim là khả thi. Vậy thì sao các nhà sản xuất ko nghĩ đến phương án đó! Theo cách này, giá lưu trữ trên DVD ko cao như đĩa BluRay nhưng có khả năng đem đến h/ảnh với độ nét hơn hẳn phim DVD truyền thống và phù hợp xem trên HDTV.
Cứ gì phải một phát theo Hollywood mà sao ko từng bước tiến lên.

xem phim HD từ HD box,HTPC thì chỉ có bọn thanh niên rành công nghệ mới như tôi+bác và anh em HD thôi,còn khi nhà sản xuất phục vụ đa số người dân xem phim thì chỉ có cách tung ra đĩa Blu-ray,trong tương lai thì dĩ nhiên Blu-ray disc sẽ thay thế hoàn toàn DVD nhưng tại vn thì các cửa hàng băng đĩa DVD hãy còn sống tốt trong nhiều năm nữa

buonnguqua

Active Member

Nhắc Công chúa Teen mới nhớ
Hình như mọi phim thuộc dòng nhảm thị trường chiếu Tết thì không có phim nào làm âm thanh Dolby
Thế thì lấy đâu ra HD giờ

Pig Pink

Banned

Có ai có phim Việt Nam bản HD ko?
Chắc là ko có đâu [-X
Phải chăng làm phim HD có kinh phí quá đắt hay là phim VN chán đến nỗi ko ai có nhu cầu xem trên HDTV???
Rõ ràng phim HD người ta đã ra đời cũng được khá là lâu, nhu cầu xem HD ở VN cũng ngày càng tăng vọt nhưng mình cũng ko hiểu bao h VN mới có một chiếc đĩa Blu Ray made in VN Film Studio nhỉ :(:(:(:(

nể bác này thật
tự hỏi rồi tự trả lời:))

Thực tế thì film HD vietnam thì ko có nhưng music clip HDvietnam thì có rồi bác nhé:-bd

Bên trên