Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Chuot_Cong

Ðề: Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Uh, nếu vậy mình set cho Soundmax 4.1 chạy ở chế độ 2.1 cũng được, nối trực tiếp từ HD Player đến Soundmax luôn cho khỏe.
Và nếu HD Player có ngỏ ra composite (Video + Audio Left + Audio Right) thì đâu cần dùng jack chuyển, mình có thể dùng cặp dây AV được mà.

seant

Member

Em dùng PC xem HD với LCD Sony 32 inches, âm thanh thì PC xuất ra loa vi tính Soundmax 4.1; tất cả chạy tốt, nhưng mệt 1 cái là 2 nhóc và bà xã gặp khó khăn trong việc sử dụng.

Vậy nên em hướng tới việc mua HD Player. Mấy anh cho em hỏi trong thời điểm hiện nay thì mua loại nào vừa tiền, kết nối được loa vi tính Soundmax 4.1

Em cám ơn nhiều.

Bác này có "hoàn cảnh" giống y chang mình. Cũng PC--->sony 32"--->Soudmax 4.1. Chắc tiến tới phải mua HDP thôi: khởi động nhanh, tiện lợi, nhỏ gọn, ít hao điện, đúng chức năng. Sau này cũng nên thay dàn âm thanh nữa: 1-all in one, 2-dàn rời. Mình cũng đang nhăm nhe lên mấy món này đây! CN tới rảnh rỗi offcafe với hội bàn tán thêm hiểu biết, trong hội nhiều người đi trước rành thiết bị lắm!
Nick "Chuot Cong" này quen quen, có chơi ảnh đúng không bạn!

Chuot_Cong

Bác này có "hoàn cảnh" giống y chang mình. Cũng PC--->sony 32"--->Soudmax 4.1. Chắc tiến tới phải mua HDP thôi: khởi động nhanh, tiện lợi, nhỏ gọn, ít hao điện, đúng chức năng. Sau này cũng nên thay dàn âm thanh nữa: 1-all in one, 2-dàn rời. Mình cũng đang nhăm nhe lên mấy món này đây! CN tới rảnh rỗi offcafe với hội bàn tán thêm hiểu biết, trong hội nhiều người đi trước rành thiết bị lắm!
Nick "Chuot Cong" này quen quen, có chơi ảnh đúng không bạn!

Dạ, đúng rồi anh, nếu anh còn nhớ món cũ thì ghé qua đây chơi cho vui www.anhsangdep.net

kieu chinh

Đúng rồi!i
Đây là em Mini, hồi trước kêt em nó nhưng gía em nó 4tr6 lận, khi em này ra đời giá mới mềm.Khi đó đã xúc em Live 3,2tr rồi.!
Em này và N1 là 2 lựa chọn sáng giá, Mình thích dáng em này hơn N1.
Nếu quan tâm đến tốc độ copy, Egret r2 support thêm E-sata.
K200 đời trước có ngõ ra 5.1 Analog, đời sau hình như bỏ rồi.Nếu so sánh giữa K200,k....về mức độ thân thiện, dễ dùng, đẹp và đặc biệt là Phụ đề(cái nì với ta là chuyện nhỏ nhưng đối với các bà xã là chuyện lớn à nha) thì Ac Playon! giải quyết cực tốt(Có thể tham khảo thớt nói về K200)
-Ưu điểm nữa là 2 em nì hỗ trợ FW tốt, hàng chất lượng
Vài ngu ý !

tuanc9

Active Member

Đúng rồi!i
Đây là em Mini, hồi trước kêt em nó nhưng gía em nó 4tr6 lận, khi em này ra đời giá mới mềm.Khi đó đã xúc em Live 3,2tr rồi.!
Em này và N1 là 2 lựa chọn sáng giá, Mình thích dáng em này hơn N1.
Nếu quan tâm đến tốc độ copy, Egret r2 support thêm E-sata.
K200 đời trước có ngõ ra 5.1 Analog, đời sau hình như bỏ rồi.Nếu so sánh giữa K200,k....về mức độ thân thiện, dễ dùng, đẹp và đặc biệt là Phụ đề(cái nì với ta là chuyện nhỏ nhưng đối với các bà xã là chuyện lớn à nha) thì Ac Playon! giải quyết cực tốt(Có thể tham khảo thớt nói về K200)
-Ưu điểm nữa là 2 em nì hỗ trợ FW tốt, hàng chất lượng
Vài ngu ý !

Mấy em này đều xài chip Realteck sao bằng chip Sigma được. Những dòng máy chạy chip sigma giá đều cao ngất ngưỡng như cở TViX đời đầu, Dune, Popcorn (dòng này hết SX rùi). Nên trong tất cả các loại máy chạy chip sigma thì WD đúng là ngon bổ rẻ.

kieu chinh

Mấy em này đều xài chip Realteck sao bằng chip Sigma được. Những dòng máy chạy chip sigma giá đều cao ngất ngưỡng như cở TViX đời đầu, Dune, Popcorn (dòng này hết SX rùi). Nên trong tất cả các loại máy chạy chip sigma thì WD đúng là ngon bổ rẻ.
R hay s, giang hồ đồn thế.Đaz bảo cho vợ xài mà cứ....Wd đời đầu sao bằng Wd đời live được(8655) Dune là 8645.
Nói như anh thôi mua quách em Dune cho lành vậy!he..he...\m/

Chỉnh sửa lần cuối:

Chuot_Cong

WD đời đầu thấy bị chê nhiều quá trên 4rum, anh Tuấn đã dùng thực tế thấy như thế nào vậy anh?

biennho

Member

Những dòng máy chạy chip sigma giá đều cao ngất ngưỡng như cở TViX đời đầu, Dune, Popcorn (dòng này hết SX rùi). Nên trong tất cả các loại máy chạy chip sigma thì WD đúng là ngon bổ rẻ.
Egreat M34 cũng chạy chip sigma nhưng giá có 2,6 triệu chứ có cao ngất ngưỡng đâu bác!

tuanc9

Active Member

WD đời đầu thấy bị chê nhiều quá trên 4rum, anh Tuấn đã dùng thực tế thấy như thế nào vậy anh?

Họ chê nó vì không hỗ trợ sub Việt srt chứ xài ổn định hơn năm nay rùi. Có lẽ nó sắp nghỉ hưu cũng không tiếc. Nói thiệt nếu có mua nữa tui cũng mua WD live (lại ngon bổ rẻ nữa:)))
Chip Sigma đỉnh nhất hiện nay là của các đầu Bluray (cao nhất hiện này 8646 - phát triển lên từ dòng 8642 của các đầu Bluray đắt tiền) nó hỗ trợ được đọc Bluray nguyên gốc theo đúng như đang xem đĩa Bluray vậy đó. Tức là cỏ thể đọc từng chapter.
Tham khảo theo link dưới đây
http://hdvietnam.com/home/index.php...&id=528:dino-&catid=35:demo-content&Itemid=48
http://www.sigmadesigns.com/solutions_subcat.php?id=1&display=products
Sigma 8655 của WD live tuy số cao hơn nhưng là dòng rẻ tiền hơn vì nó thiên về IPTV dùng để chơi các file h.264 WMV9 vv, (8655 là dòng non-macrovision giống như số lẻ 8653, 8657) nên giá thành của WD rẻ hơn nửa của Dune và chỉ có thể đọc file Bluray nguyên gốc thành 1 file, không thể chơi theo từng chapter được.
Cả hai dòng chíp này đều hỗ trợ 12 bit deep color nên hình ảnh đẹp.

kieu chinh

ai bảo bác nó không chơi đc file bluray nguyên gốc .
Cái ip man 2 hum trước gốc bluray chơi theo chapter đấy ạ! có điều nhờ chả ai kéo giúp.NẢN

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Đừng nói NẢN thế em , ở nơi A file BD nguyên gốc nhiều mà ! E cứ tự nhiên copy , đâu nhất thiết phim Ip man !

tuanc9

Active Member

ai bảo bác nó không chơi đc file bluray nguyên gốc .
Cái ip man 2 hum trước gốc bluray chơi theo chapter đấy ạ! có điều nhờ chả ai kéo giúp.NẢN

Ổ cứng của cưng full hết rùi bày đặt đòi bluray nguyên gốc, anh Sơn có mà đầy film bluray nguyên gốc cho cưng chơi , cưng cứ nói thế phạt nặng à nha cưng

kieu chinh

Cái đống ip man 2 đó đã dược mod thêm để phù hợp cho WD(và cho những em khác) , vậy mới nói chứ Bluray bình thường thì... :D
Chủ yếu là cho con gà Tuanc9 xem thử xem theo chapter nó dư lào thôi !

Chỉnh sửa lần cuối:

lanovia

Ổ cứng của cưng full hết rùi bày đặt đòi bluray nguyên gốc
cái này là gây mất đoàn kết nội bộ nè :| ngta kêu giúp thì coi giúp được hay ko thì thôi chứ việc gì phải chọt vô như thế nhỉ ~.~

saibon

Active Member

cái này là gây mất đoàn kết nội bộ nè :| ngta kêu giúp thì coi giúp được hay ko thì thôi chứ việc gì phải chọt vô như thế nhỉ ~.~

Mấy cái này nó mới tăng tình đoàn kết đó, mấy ảnh nói vậy mà không phải vậy, giống như nhìn hiền và thật thà vậy nhưng không phải vậy :)) (khám phá qua buổi off chai :)) )

seant

Member

@Saibon! Anh vừa định "chốt hạ" lấy ly cafe, giờ lại ra em TViX Slim S1 này, công nghệ đi chóng mặt quá! Để ngó nghiêng thêm tí nữa xem sao! thời gian này vẫn tiếp tục "dần" em laptop, mặc dù nó nóng ran thấy thương!

Chuot_Cong

@Saibon! Anh vừa định "chốt hạ" lấy ly cafe, giờ lại ra em TViX Slim S1 này, công nghệ đi chóng mặt quá! Để ngó nghiêng thêm tí nữa xem sao! thời gian này vẫn tiếp tục "dần" em laptop, mặc dù nó nóng ran thấy thương!

Ơ thế anh cũng chưa chốt hạ hả? Em cũng vậy, lăn tăn quá :D

Bên trên