phòng ngủ thợ hồ

huynhnhatlong

phòng ngủ thợ hồ(giúp giúp em với các bác ạ)

Sau một ngày phụ các anh thợ nề trọn hồ và vác xi măng cát sạn, làm việc mệt mõi nên em cần phải giải trí vào buổi đêm các bác ạ. Nhưng với cái ti vi màu trắng và đen cùng với cai máy nghe nhac thời xưa từ thập niên tám mưoi của thế kỷ trước ko hài long bao nhiêu nên em đành ngậm miệng cắn răng vứt bỏ chùng vào thùng rác, và dành dụm từ đồng lương ít ỏi của người thợ hồ chơi một phát để đổi đời, đời em khổ quá các bac ạ. Với tiêu chí rẻ và ít tốn kém vào cái phòng ngủ của em. Tiêu chuẩn cho ra hình ảnh hd và âm thanh năm chấm một từ cái xách tay cùi bắp của em và phụ trợ thêm cái karoki va 2 mic ko dây để khi nào em buồn em có thể cất cao cái giọng bò rống không thể tưởng tượng của em. vì nguồn phim và nhac của em được phát từ máy xach tay cùi bắp của em nên tam gọi la HTLAP. và đây là vài hình ảnh(tài nghệ chụp ảnh của em like shit) các bác đừng chửi em nha
đây là màn hình và 2 loa trước ạ
View attachment 950
và đây là hình cái giường ngủ(cũng la nơi em ngồi điều khiển phim và thưởng thức phim khi nào muốn ngủ em làm cái phập là cả hệ thống tắt em thì chìm trong giấc ngủ ạ tiêt kiệm thời gian đi lại á) và 2 loa sau á
View attachment 951
vaf ddaay laf cais LAP cui va HDD ca USB SOUND BLASTER de em cho am thanh tu lap den dan sony 5.1 a
View attachment 952
và đây là hình dàn Sony Bravia. vì đây là phòng ngủ nên em nghĩ một em sony nay đã đủ nổ banh cái phòng của em rồi nên kô dám chơi dàn rời như các bác có mà chết em. với lại em thích đồng bộ hơn, kô thích lẻ tẻ nhìn chán bỏ xừ
View attachment 958
và đây là đồ nghề để em cất cao giọng bò rống ạ Arirang 3600 deluxe cái này em đã mua gần 2 năm trước ạ, vẫn còn dùng được nên em tạm dùng em nó,và đầu mic không dây, cứ cái gì mà kô dây là em khoái ạ, khoi phải dơ cái phòng
View attachment 959
và bây giờ em phải đi làm se post chi tiết từng thiết bị thêm sau

Chỉnh sửa lần cuối:

minh_hai

Ðề: phòng ngủ thợ hồ

thợ hồ mà xài đồ ngon vậy..chắc lượm xi măng , cát và sắt thép dữ lắm đây:D

superman

ôi chắc chủ thầu á,thợ hồ mà vậy chắc em còn thua thợ hồ nữa ^^,mà sao bác không chơi dàn rời á sony thấy dc đẹp thoai chứ nghe thì hên xuj

bác làm thợ hồ ở đâu vậy,chỉ em làm với kiếm ít mua con iphone như bác là ok rùi :D

duongbaba

Active Member

Ây da, thợ hồ kiểu này chắc đau chân lắm đây (vì mỗi ngày "đá" vài bao xi măng và vài trăm kg thép ra ngoài hàng rào)

Nếu em nói không phải thì bác chơi vậy cũng được. Miễn là đừng bị mắc nợ là ok rùi :)

lhlan

Active Member

Sau một ngày phụ các anh thợ nề trọn hồ và vác xi măng cát sạn, làm việc mệt mõi nên em cần phải giải trí vào buổi đêm các bác ạ. Nhưng với cái ti vi màu trắng và đen cùng với cai máy nghe nhac thời xưa từ thập niên tám mưoi của thế kỷ trước ko hài long bao nhiêu nên em đành ngậm miệng cắn răng vứt bỏ chùng vào thùng rác, và dành dụm từ đồng lương ít ỏi của người thợ hồ chơi một phát để đổi đời, đời em khổ quá các bac ạ. Với tiêu chí rẻ và ít tốn kém vào cái phòng ngủ của em. Tiêu chuẩn cho ra hình ảnh hd và âm thanh năm chấm một từ cái xách tay cùi bắp của em và phụ trợ thêm cái karoki va 2 mic ko dây để khi nào em buồn em có thể cất cao cái giọng bò rống không thể tưởng tượng của em. vì nguồn phim và nhac của em được phát từ máy xach tay cùi bắp của em nên tam gọi la HTLAP. và đây là vài hình ảnh(tài nghệ chụp ảnh của em like shit) các bác đừng chửi em nha
đây là màn hình và 2 loa trước ạ
View attachment 950
và đây là hình cái giường ngủ(cũng la nơi em ngồi điều khiển phim và thưởng thức phim khi nào muốn ngủ em làm cái phật là cả hệ thống tắt em thì chìm trong giấc ngủ ạ tiêt kiệm thời gian đi lại á) và 2 loa sau á
View attachment 951
vaf ddaay laf cais LAP cui va HDD ca USB SOUND BLASTER de em cho am thanh tu lap den dan sony 5.1 a
View attachment 952
và bây giờ em phải đi làm se post chi tiết từng thiết bị thêm sau

Cái chỗ đậm đậm của bác ấy - thiếu gì cách. Đâu nhất thiết phải HDLAP. LAP này mà bác kêu cùi bắp thì LAP của em là cái gì bây giờ nhỉ?

chac bac la tho ho cau can tho ha nen chua hoan thanh la cau da sap roi. gion thoi bac bo wa cho e.

huynhnhatlong

ôi chắc chủ thầu á,thợ hồ mà vậy chắc em còn thua thợ hồ nữa ^^,mà sao bác không chơi dàn rời á sony thấy dc đẹp thoai chứ nghe thì hên xuj

Dạ thưa bác tinh hình là em đi vác xi măng cả ngày mệt vãi cả tay chân rồi, đâu có thời gian rãnh rỗi đâu mà chơi hàng rời như các bác, nhưng cái dàn sony này em thích nó là có tính năng kô dây, và hàng này không phải sony xuất xứ từ việt nam nên em nghĩ là kô có chữ xui, hàng này la em nhờ ông anh bà con(bà con kô xa lắm ông là bà con của anh bạn ban của bạn ông anh rễ em nhưng em cũng gọi là bà con cho nó sang vay muh) ở bên mỹ ngồng gánh em nó về đấy ạ, mất gần cả chục chai của em nên em không có nghĩ là xui, chắc là hên, dù sao cũng mua rồi ạ nghĩ vậy cho đỡ tủi thân bác ạ

vkc

Well-Known Member

bác này là thợ hồ ở nước ngoài nên lương bổng khá mới được như vậy rồi$-)

Zray

Member

hình như bộ sony này chỉ có cổng analog hay sao đúng ko ạh? thế thì chỉ lên đc giả lập 5.1
ps: cái sound của bác mua giá bn vậy, cho xin cái địa chỉ luôn :D

huynhnhatlong

hình như bộ sony này chỉ có cổng analog hay sao đúng ko ạh? thế thì chỉ lên đc giả lập 5.1
ps: cái sound của bác mua giá bn vậy, cho xin cái địa chỉ luôn :D

Da day la tinh nang cua em no day a ranh roi tu tu doc, em cung moi nho thong di xong nen cong hieu chut, co HDMI port do bac choi true 5.1 a', chuc chai cua em do, co cai usb sound card em mua o da nang tai vi em song o da nang neu bac muon thi thang 2 em di vao sai gon em ban lai bac gia beo

The Sony® DAV-HDX277WC BRAVIA® Theatre System brings you all the best features you've been begging for. This S-AIR® compatible home theater system comes equipped with a plug and listen multi-room receiver/speaker for listening to music or the audio from your TV in other rooms of the home wirelessly with no set up. The system can support up to 4 S-AIR® units along with an optional S-AIR® for wireless rear speaker surround sound kit (AH-0). The DAV-HDX277WC also includes an iPod® cradle (TDM-iP10), integrated 5 DVD/CD changer that can upscale your DVD to a Full 1080p output making your movies look better than ever.

S-AIR Technology (integrated)
Multi-room listening made easy. Free your music. From room. To room. To room. AirStation automatically syncs to allow multi-room listening through simple, wireless plug-and-play technology while letting you control what you listen to.

BRAVIA® Sync™
As a leader in products with HDMI connectivity, Sony has created BRAVIA® Theatre Sync™ technology to go beyond simple audio and video transmission. When combined with a select number of BRAVIA® LCD televisions and other Sony audio and video products, control functions will also be transmitted via the HDMI cable4. With “One Touch Play” operations that took several steps have been reduced to one. Press the PLAY button on the remote, watch the audio and/or the video component(s) turn on then the BRAVIA® television will turn on and switch to the correct video input4...Simple...Easy...BRAVIA® Theatre Sync™

DIGITAL MEDIA PORT5
As the demand for digital content continues to be strong, here's the challenge: how do you integrate music in various forms into a home theater system– The answer: Sony’s DIGITAL MEDIA PORT (DMP). Together with one of the DMP accessories (sold separately), this proprietary interface adds networking and connectivity to the options of home theater systems and components, connects with various devices which provide the ability to control and power devices while making set up easy and operation simple. The DMP accessories will include a PC Client device, Bluetooth® receiver3 and Audio Docking Stations compatible with Network Walkman™ and iPod® products. So regardless of how you store your music, Sony’s DIGITAL MEDIA PORT offers an access point to integrate your portable music into a traditional home theater system.

Digital Cinema Auto Calibration
Now the optimal speaker settings for your living room are only a press of button away. Simply place the included microphone in your listening position and allow the strength of Sony’s Digital Signal Processing to take over. Speaker placement, distance, and delays are all calibrated automatically to ensure a worry free listening experience.

Portable Audio Enhancer
Simplified front audio and video connections are part of what makes the DAV-DX277WC ideal for today’s portables. Beyond the simplified connection a powerful Digital Signal Processor is used to expand the quality from any device that is connected.

Multi Speaker Formation
Select from the on screen display to configure the system for different speaker layout.

Music/Movie Mode
System automatically adjusts sound characteristics to match the source (movie vs. music).

Zray

Member

mình ở HN, nếu định bán thì pm cho cái giá :D, ok thì ship hàng lun ko ah

boyinblack

Member

bác thợ hồ này chắc cũng có cái thớt bên diễn đàn ô tô, than nghèo kể khổ về chuyện làm bạn với cái xe đạp cà tàng cho đồng nát chẳng ai khiêng, cuối cùng vứt sọt rác và đập lợn đất nhặt nhạnh từng xu lẻ để sắm con Mẹc S500 làm phương tiện đi lại cho đỡ cái nắng mưa:((tội nghiệp bác quá!
đêm qua đọc xong bài viết của bác em lại mơ giấc mơ được làm phụ hồ<:p:eek:)

cuabongang

Super Moderators

bác ấy làm thợ hồ thiệt đó. Đồng nghiệp với mình :D

tbn2004

Active Member

Đọc xong cái entry này muốn đi làm ăn cướp vì mình tốt nghiệp ĐH mà vẫn phải chào thua thợ hộ :D

tieuthieugia

Well-Known Member

bác ấy làm thợ hồ thiệt đó. Đồng nghiệp với mình :D

thiệt hem đóa? cho coi certificate đi nào....
Đọc xong cái entry này muốn đi làm ăn cướp vì mình tốt nghiệp ĐH mà vẫn phải chào thua thợ hộ :D

í í... đừng nóng thế.. cứ từ từ... em sẽ mách bác cùng em ăn trộm đồ HD của ông anh gần nhà....$-)

hdfan

Well-Known Member

thiệt hem đóa? cho coi certificate đi nào....

í í... đừng nóng thế.. cứ từ từ... em sẽ mách bác cùng em ăn trộm đồ HD của ông anh gần nhà....$-)

Bác tieuthieugia mách cách nào mà ăn trộm được bộ của ông ngòai quố lộ 1 í, mình đang thèm bộ đó lắm lắm!!!!

huynhnhatlong

bác thợ hồ này chắc cũng có cái thớt bên diễn đàn ô tô, than nghèo kể khổ về chuyện làm bạn với cái xe đạp cà tàng cho đồng nát chẳng ai khiêng, cuối cùng vứt sọt rác và đập lợn đất nhặt nhạnh từng xu lẻ để sắm con Mẹc S500 làm phương tiện đi lại cho đỡ cái nắng mưa:((tội nghiệp bác quá!
đêm qua đọc xong bài viết của bác em lại mơ giấc mơ được làm phụ hồ<:p:eek:)

dạ thưa bác xe hơi cũng là một trong nỗi niềm đam mê của em, em cũng chắc chiu từng đồng để mà tao một em toyota camry để đi chơi với thiên hạ. tuy ko mới lắm nhưng dùng cũng tạm được 2007 bac ạ và đây là chìa khóa của em nó, bua naoo rãnh rỗi em chup tiep vai cái hình của em nó giờ thì em quá ban
View attachment 955

thangtb

Member

nam mô a di đà phật ^:)^, lạy hồn lạy hồn ^:)^, thợ hồ Đà Nẵng mà dzầy thì chủ thầu ở đó ra sao, thôi, em quay về quê Đà Nẵng làm thợ hồ đây, ko có học hành gì nữa hết ^:)^

Bên trên