PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

ttuanvnn

Member
Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

chưa pỏt bài ah! hi em up trước nhé

ttuanvnn

Member

nhìn đc chưa?tối rảnh qua di chụp ảnh đêm thử vài kiểu nữa cho vui.co đi đc không?

tronghang

Lộ hàng quá, nhưng mà nhìn rất đẹp

tronghang

Gà trống zoom 14x, iso 400

tronghang

Cảm ơn bác nvqhaiduong mời bác cứ thường xuyên vào đây bình luận cùng anh e, E lập box này là tìm kiếm sự chia sẻ của anh em, để sắp tới em có dự định lên một con DSLR có thể là 1 trong 3 con sau: Nikon D90, Nikon D5100, Canon 550D, 600D mấy con này same same tiền nhau. E bắt đầu nghiện món nhiếp ảnh này rồi bác à.

pnisoft

nếu tầm trung thì em bỏ 1 phiếu cho con D5100. con D90 hàng mới hình như đâu có nữa bác?

nvqhaiduong

Well-Known Member
Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Cảm ơn bác nvqhaiduong mời bác cứ thường xuyên vào đây bình luận cùng anh e, E lập box này là tìm kiếm sự chia sẻ của anh em, để sắp tới em có dự định lên một con DSLR có thể là 1 trong 3 con sau: Nikon D90, Nikon D5100, Canon 550D, 600D mấy con này same same tiền nhau. E bắt đầu nghiện món nhiếp ảnh này rồi bác à.
Món này em cũng thích nhưng mà không biết chớp, máy du lịch thì em còn bấm được chứ loại DSLR thì bó tay luôn :D
Thằng em trai em đang học quay phim - nhiếp ảnh ở ĐH VHNT Quân Đội, cũng có máy nhưng mà em chả biết chụp

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Để ảnh load nhanh, vừa khuôn hình và dễ xem, bác ttuanvnn nên Resize ảnh cho nhỏ lại trước khi up lên đây thì hay hơn. Bác để anh nguyên khổ vừa load ảnh lâu vừa bì tràn cả màn hình.

nếu tầm trung thì em bỏ 1 phiếu cho con D5100. con D90 hàng mới hình như đâu có nữa bác?
Nên lấy D90. D90 hơn D5100 rất nhiều. Trong khi giá body của 2 con ko chênh nhau bao nhiêu. D90 sử dụng đượccác loại ống kinh AF và AFs. Trong khi D5100 chỉ lấy nét được với ống kính AFs thôi.
D90 hiện nay vẫn là chiếc máy ảnh được bán nhiều nhất trên thế giới

Ðề: Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Món này em cũng thích nhưng mà không biết chớp, máy du lịch thì em còn bấm được chứ loại DSLR thì bó tay luôn :D
Thằng em trai em đang học quay phim - nhiếp ảnh ở ĐH VHNT Quân Đội, cũng có máy nhưng mà em chả biết chụp
Mới chụp DSLR bác nên để P. Sau quen tay rồi thì chụp ở chế độ A. Khi chụp quen DSLR rồi thì khó chụp lai bằng P&S lắm bác ạ

tronghang

chưa mua máy. vô lấy kiến thức rồi tính típ.. nhìn máy ảnh mà thèm ướt phím

Mấy ảnh trên mấy anh em toàn chụp bằng máy du lịch cùi thôi, chứ nhìn ảnh máy DSLR nó phê lắm chán chẳng muốn nhìn ảnh compact nữa. Khởi động tí lấy kinh nghiệm trc rồi tiến tới sẽ cắn răng rước 1 em DSLR về bác ạ, lúc đó thành lập 1 hội đi chụp cùng nhau cũng hay lắm. Hôm trc e gặp 1 đội đang lỉnh kỉnh lắp đặt chân may thi nhau bắn phá ở cầu cong.

ttuanvnn

Member

em muốn ảnh chất lượng hơn thôi bác nói vậy em xin sửa lại!

Bên trên