Phụ đề trong phim 3D

cuti1970

Hiện nay mình đang bị vấn đề trong phim 3D, có phim thì phụ đề coi được nhưng có phim thì phụ đề bị dãn ra, to nhỏ lộn xộn coi chẳng được gì cả??? Mình đang xài HDp Tivix slim S1 có phần vào chỉnh font chữ, cỡ chữ nhưng chỉnh mãi vẫn không được, bác nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì chỉ giáo cho em với, em xin cám ơn nhiều. Ngòai ra có 1 số phim 3D có lẽ copy từ tụi Tàu nên phần âm thanh nói tòan tiếng Tàu nghe mà phát bưc mình muốn tắt nó đi mà tắt cũng không được.

cuti1970

Ðề: Phụ đề trong phim 3D

ok, để mình về test thử sẽ báo cáo bác sau.

crazyboy1304

Moderator

Bạn dùng phần mềm 3D-Subtitler chuyển phụ đề (*.srt) về phụ đề có định dang (sub,idx) tương ứng với phim side by side hoặc over under là xem ok.

tuechzz

Member

Bạn dùng phần mềm 3D-Subtitler chuyển phụ đề (*.srt) về phụ đề có định dang (sub,idx) tương ứng với phim side by side hoặc over under là xem ok.

Đầu k200 không đọc được phụ đề có định dang (sub,idx). Có cách nào không bác????

nhandang2008

Active Member

Theo tài liệu thì con Popcorn Hour C200 đọc được phụ đề dạng SUB/IDX, nhưng sao mình dùng phần mềm 3D-subtiler để chuyển từ *.srt qua dạng SUB/IDX bỏ chung folder phim và đặt tên trùng với tên của phim luôn đến khi play vẫn không hiện được phụ đề, có ai biết giúp với. Thanks

giaitriso

Member

Mình đã làm được và test trên một số đầu HD (cả hai dòng chipset Sigma & Realtek).... Vấn đề rắc rối ở chổ một số đầu HD chỉ hổ trợ phụ đề 3D .idx/.sub 480p mà thôi.... Trong khi đó, phần mềm 3D subtitiler chỉ xuất ra được phụ đề .idx/.Sub 720p/1080p. Các bác có thể tham khảo thêm theo bài viết tiếp theo của mình.

Chỉnh sửa lần cuối:

mds_mds

Well-Known Member

Mình đã làm được và test trên các loại đầu HD hiện nay (cả hai dòng chipset Sigma & Realtek).... Vấn đề rắc rối ở chổ các đầu HD chỉ hổ trợ phụ đề 3D .idx/.sub 480p mà thôi.... Trong khi đó, phần mềm 3D subtitiler chỉ xuất ra được phụ đề .idx/.Sub 720p/1080p. Các bác có thể tham khảo thêm tại đây nhé... Good luck...

Con Tyco T8 + nhà em chơi được sub convert từ phần mềm 3Dsubtitler ko cần convert gì hết. Cho xuống 480p xấu lắm. Hix.
Xác nhận là Dune có thể đọc được sub .idx 480p. Thanks bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

kakalot_1989

các bro cho mình hỏi sao mình dùng phần mềm 3d subtitles convert phụ đề từ srt sang đuôi ass, nhưng chỉnh kiểu normat thì xem bình thường, nhưng khi chỉnh kiểu front để nó nổi lên thì phụ đề bị lệch, ko xem đc, có bro nào khắc phục đc thì giúp mình với

giaitriso

Member

Con Tyco T8 + nhà em chơi được sub convert từ phần mềm 3Dsubtitler ko cần convert gì hết. Cho xuống 480p xấu lắm. Hix.
Xác nhận là Dune có thể đọc được sub .idx 480p. Thanks bác.

Bác nói đúng, mình lúc trước có test trên Tyco T8 +, đúng phụ đề .sub 1080P chạy dc, nhưng không hiểu vì sao âm thanh nó bị chập chờn nên không biết bác có cách giải quyết được không ? Giúp mình vụ Tyco T8+ với :)

mds_mds

Well-Known Member

Bác nói đúng, mình lúc trước có test trên Tyco T8 +, đúng phụ đề .sub 1080P chạy dc, nhưng không hiểu vì sao âm thanh nó bị chập chờn nên không biết bác có cách giải quyết được không ? Giúp mình vụ Tyco T8+ với :)

Bác thử phim gì thế? E xem vẫn bt mà. Phim 7.1 vẫn ra bình thường mà.

giaitriso

Member

Bác thử phim gì thế? E xem vẫn bt mà. Phim 7.1 vẫn ra bình thường mà.
Hôm trước cũng test thử với phim 3D Driver Angry.... Xem trên các đầu Dune thì âm thanh ra bình thường. nhưng xem trên Tyco T8+ thì bị vấn đề âm thanh.... Sau đó thì mấy phim kia ko thử nữa... nếu bạn đã test chạy ổn thì chắc do phim đó thôi... Thanks mds :)

training

Well-Known Member
thử làm theo cách của các bác bên Giải trí số xem thế nào................

iphonefun

Ðề: Re: Phụ đề trong phim 3D

M làm theo Bác Giải trí số chạy tốt trên K200
Thank

vinh0435

mấy bác ơi cho e hỏi sao e chuyển phụ đề 3d có phim được phim kg vậy nhờ mấy bác hướng dẫn dùm e thanks mấy bác

Bên trên