Plextor hay Teac

tuongngoc

Active Member
Ðề: Plextor hay Teac

Chúc mừng bác kakalot88 (chắc là fan 7 viên ngọc rồng rồi) đã có 1 ổ ngon, hàng hiếm.

=D>=D>=D>

anhngaytho2007

Well-Known Member

Xin chúc mừng kakalot88. Đợi mãi mới thấy show hàng.
Con này burn thì ngon rùi, mình cũng có con này, cầm nặng vãi.

ph141177

Đọc thread về ổ ghi CD Plextor thấy các bác thông tin, ổ đĩa CD plextor sản xuất sau năm 2002 chỉ có xuất xứ Made in China. Em mới lấy cái CD RW Plextor PX-5224A giá 100K để ghi CD Audio, con này sản suất 2006 và ghi Made in Japan, vậy anh em cho mình hỏi con này có phải hàng nhái không, mình xem trong Nero infor tools thấy vẫn hiện Plextor PX 5225A.

Thanks,

anhngaytho2007

Well-Known Member

Đọc thread về ổ ghi CD Plextor thấy các bác thông tin, ổ đĩa CD plextor sản xuất sau năm 2002 chỉ có xuất xứ Made in China. Em mới lấy cái CD RW Plextor PX-5224A giá 100K để ghi CD Audio, con này sản suất 2006 và ghi Made in Japan, vậy anh em cho mình hỏi con này có phải hàng nhái không, mình xem trong Nero infor tools thấy vẫn hiện Plextor PX 5225A.

Thanks,
Co nè nhìn quen quá, hình như của bác nào trong thread này.
Xin chia buồn .....Con này 100% hàng fake rùi

kakalot88

Re: Ðề: Plextor hay Teac

e cũng có con 24/10 này nặng khiếp người :))
Cảm ơn chú Phúc luôn. nhờ chú tư vấn cộng với may mắn mới có được em này. Đúng là rất nặng tay

---------- Post added 27-06-2013 at 11:51:52 PM ----------

Xin chúc mừng kakalot88. Đợi mãi mới thấy show hàng.
Con này burn thì ngon rùi, mình cũng có con này, cầm nặng vãi.
ít hôm nữa em qua thăm bác đấy

ph141177

Thanks,

Co nè nhìn quen quá, hình như của bác nào trong thread này.
Xin chia buồn .....Con này 100% hàng fake rùi

Vậy có bác nào trả lời hộ mình câu bôi đỏ trên không nhỉ, mình cũng kiểm tra trong plextor tools cũng vẫn thấy báo Plextor PX-5224A. Cho hỏi luôn là có khả năng fake luôn trong phần nhận dạng CD (hardware) và Seri No không nhỉ.

tuongngoc

Active Member

Vậy có bác nào trả lời hộ mình câu bôi đỏ trên không nhỉ, mình cũng kiểm tra trong plextor tools cũng vẫn thấy báo Plextor PX-5224A. Cho hỏi luôn là có khả năng fake luôn trong phần nhận dạng CD (hardware) và Seri No không nhỉ.

Fake 100%, sai chặt đầu em luôn. Trước năm 2002 vẫn có hàng Made in Japan và Made in China sản xuất song song, còn đến khoảng cuối năm 2002 đầu 2003 thì em thấy toàn hàng Made in China. Sau đó khi ra Premium 2 thì như 1 cao thủ trên diễn đàn cũng đã nói nó lại trở về quê mẹ với cái mác Made in Japan.
Bác dùng Plextool hay Nero nó vẫn báo thì là bọn làm nhái nó cài đặt để hiện như thế. Còn bác dùng Plextool check số seri trùng số seri trên mác ổ thì mới tạm yên tâm được.
(Bên kia chưa phục sang bên này chắc phục chưa bác ph)

ph141177

Fake 100%, sai chặt đầu em luôn. Trước năm 2002 vẫn có hàng Made in Japan và Made in China sản xuất song song, còn đến khoảng cuối năm 2002 đầu 2003 thì em thấy toàn hàng Made in China. Sau đó khi ra Premium 2 thì như 1 cao thủ trên diễn đàn cũng đã nói nó lại trở về quê mẹ với cái mác Made in Japan.
Bác dùng Plextool hay Nero nó vẫn báo thì là bọn làm nhái nó cài đặt để hiện như thế. Còn bác dùng Plextool check số seri trùng số seri trên mác ổ thì mới tạm yên tâm được.
(Bên kia chưa phục sang bên này chắc phục chưa bác ph)

Vậy ah, thôi cho nó vào thùng rác vậy, ghi tạm bắng cái DVD :)

tuanhuongtn

Active Member

Em nhờ các bác đánh giá 1 chú DVDRW DVR-105PB. Chú này tháo từ case Apple MAC G4. Mục đích là ghi CD Audio cho mình dùng
MFD : JUNE 2003
SER.NO : CFDL082968WL

Thông số đây ạ

Write Support:

DVD-R 4.7GB, DVD-RW 4.7GB
CD-R 700MB (type 80), CD-R 650MB (Type 74), CD-RW, High speed CD-RW
Read Support:

DVD-ROM & DVD-Video (Single & Dual layer)
DVD-R, DVD-RW
CD-ROM Mode 1, CD-ROM XA Mode 2 (form1, form2)
CD-DA CD-EXTRA (CD Plus), Video CD, Photo-CD (single or multi-session)
CD-Text, CD-R, CD-RW
Write Speed:

DVD-R: 4X (Requires 4X DVD-R Media), 2X, 1X
DVD-RW: 2X (Requires 2X DVD-R Media), 1X
CD-R: 16X, 12X, 8X, 4X
CD-RW: 8X, 4X
Read Speed:

DVD-ROM (Single): Max 12X CAV
DVD-ROM (Dual): Max 8X CAV
DVD-R, DVD-RW: Max 6X CAV
CD-ROM: Max 32X CAV
CD-R, CD-RW: Max 32X CAV
CD-DA: Max 32X CAV
Video-CD: 4X CLV
*When DVD-ROM Single Layer Disc and CD-ROM Mode 1 Disc are used

Interface: ATAPI (PIO Mode4/Multi Word DMA Mode2), Ultra DMA 33 (Ultra DMA Mode2)
Audio Interface: Analog out
Data Buffer: 2 Mbytes
Mounting Orientation: Horizontal and Vertical
Dimensions (W x H x D): 148 X 42.3 X 198mm 5-13/16" x 1-11/16" x 7-13/16"
Net Weight: 1.1kg 2.42lbs.

Thank các bác

phuc_1991

Well-Known Member

Vậy ah, thôi cho nó vào thùng rác vậy, ghi tạm bắng cái DVD :)

bác PhanHuy bên Phố ạ, hôm nào bác rảnh bác cầm 1 con ổ noname qua e, bác thích đổi tên thành gì e đổi cho :D, quan trọng là seri với thông số và công nghệ thôi bác ah. Con fake trên ko bao h đọc dc ra seri đâu nhé bác

ph141177

bác PhanHuy bên Phố ạ, hôm nào bác rảnh bác cầm 1 con ổ noname qua e, bác thích đổi tên thành gì e đổi cho :D, quan trọng là seri với thông số và công nghệ thôi bác ah. Con fake trên ko bao h đọc dc ra seri đâu nhé bác

Không phải rồi bạn ơi, có vẻ đội fake này cao tay, nó vẫn ra đủ thông tin ổ từ các chế độ RW hỗ trợ, buffer, SN. Nhưng mình kiểm tra lại thì đúng là số SN không trùng với vỏ ngoài . Số SN 2007022700 Date 2006 đàng hoàng. Thôi 100k không tiếc làm gì :p

tuongngoc

Active Member

Em nhờ các bác đánh giá 1 chú DVDRW DVR-105PB. Chú này tháo từ case Apple MAC G4. Mục đích là ghi CD Audio cho mình dùng
MFD : JUNE 2003
SER.NO : CFDL082968WL

Thông số đây ạ

Write Support:

DVD-R 4.7GB, DVD-RW 4.7GB
CD-R 700MB (type 80), CD-R 650MB (Type 74), CD-RW, High speed CD-RW
Read Support:

DVD-ROM & DVD-Video (Single & Dual layer)
DVD-R, DVD-RW
CD-ROM Mode 1, CD-ROM XA Mode 2 (form1, form2)
CD-DA CD-EXTRA (CD Plus), Video CD, Photo-CD (single or multi-session)
CD-Text, CD-R, CD-RW
Write Speed:

DVD-R: 4X (Requires 4X DVD-R Media), 2X, 1X
DVD-RW: 2X (Requires 2X DVD-R Media), 1X
CD-R: 16X, 12X, 8X, 4X
CD-RW: 8X, 4X
Read Speed:

DVD-ROM (Single): Max 12X CAV
DVD-ROM (Dual): Max 8X CAV
DVD-R, DVD-RW: Max 6X CAV
CD-ROM: Max 32X CAV
CD-R, CD-RW: Max 32X CAV
CD-DA: Max 32X CAV
Video-CD: 4X CLV
*When DVD-ROM Single Layer Disc and CD-ROM Mode 1 Disc are used

Interface: ATAPI (PIO Mode4/Multi Word DMA Mode2), Ultra DMA 33 (Ultra DMA Mode2)
Audio Interface: Analog out
Data Buffer: 2 Mbytes
Mounting Orientation: Horizontal and Vertical
Dimensions (W x H x D): 148 X 42.3 X 198mm 5-13/16" x 1-11/16" x 7-13/16"
Net Weight: 1.1kg 2.42lbs.

Thank các bác
Con này cũng đáng chơi đó bác, Pioneer cũng là 1 tên tuổi có tiếng về ổ ghi DVD. Tuy DVD nhưng brun CD cũng quá tốt, chúc mừng bác. Nếu có điều kiện kiếm được ổ CDRW thì ghi chuyên dùng ghi CD sẽ tốt hơn bác ah.

Bên trên