Prison Break - Season 5 {Thèm quá đi}

quoctrung

Well-Known Member

Theo mình biết thì sau 4 Season thì có 1 tập phim Prison Break - The Final Break 2009 cũng chưa phải là sự kết thúc http://www.imdb.com/title/tt1131748/

Link Prison.Break.The.Final.Break.2009.720p.BluRay.x264-CiNEFiLE_[Dead_Gone-HDVietnam.com] :
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=18609

Prison Break là series nổi tiếng của FOX, nội dung phim miêu tả cuộc sống của tù nhân sau song sắt, với 2 nhân vật chính là 2 anh em Lincoln và Michael. Lincoln bị kết án vì một tội mà anh ko làm, em trai Michael lập ra kế hoạch giúp anh mình cùng 1 số tù nhân khác trốn thoát khỏi nhà tù...

Series kết thúc năm 2009 sau 4 season khi PB vẫn còn đang trên đỉnh cao. TVMovie The Final Break - kết thúc Series đến nay chưa được trình chiếu tại Mỹ mà chỉ ra phiên bản DVD, tuy nhiên TVMovie đc tách thành 2 ep lẻ chiếu ở 1 số nước khác...

Prison Break: The Final Break là phiên bản dư âm của series Prison Break. Các diễn viên chính đóng lại trong tập phim lẻ này và nội dung cũng nói về một cuộc vượt ngục. Đây là 1 cuộc vượt ngục hoàn toàn khác nhé. Hãy xem và cùng nói lời chào tạm biệt 1 TV series siêu đỉnh ...
Tập phim cuối Prison Break: The Final Break này sẽ nói đến kết cuộc của sự việc xảy ra trong phần trước. Bộ phim bắt đầu khi Sara bị bắt ngay trong đám cưới của cô với Michael vì bị tình nghi giết Christina Scofield. Tại nhà giam dành cho nữ, Sara quen một số tù nhân mới. Cô bị trận đòn phủ đầu của các quản giáo tại đây vì vụ vượt ngục tại nhà tù Fox River.

Đối diện bên kia sân là nhà tù dành cho nam giới, nơi General Krantz và T-Bag bị giam giữ. Biết tin Sara bị bắt vào tù và đang bị giam tại nhà giam đối diện, Krantz trả 100.000 đô la để thuê người giết cô. Vậy là Sara bị đầu độc nhưng may mắn được chữa trị kịp thời. Vì đang mang thai nên cô bị buộc uống thuốc thúc sinh. Đó sẽ là cú sốc lớn với Sara.

Trong lúc đó, Michael tìm hiểu về nhà tù và anh quyết định phải giải thoát Sara ra khỏi đó càng nhanh càng tốt. Và một lần nữa, anh tìm đến sự trợ giúp của Lincoln và Sucre. Đây sẽ là lần vượt ngục khó khăn và nguy hiểm hơn bao giờ hết. Liệu cuộc vượt ngục của họ có thành công hay không. Chúng ta cùng theo dõi phim nhé.

Pác nào xem rồi cho iem xin cái reply nhé , iem xem hết 4 Se rùi, đang mập mờ phần The Final Break 2009 này ...

Nghe nói Prison Break - Season 5 (2010) chuẩn bị có hàng, pác nào ở US cho ae xin tý info nhé . Đa tạ .
Và đây pác nào xem Se5 chưa ???? Prison Break - Season 5 Trailer !!!???
http://www.youtube.com/watch?v=rz4RCCpwypI

Cùng nhau Thảo luận giải tỏa cơn ghiền, hic , mất ăn mất ngủ 1 thời gian vì 4 Se Prison Break :((

Cảm ơn anh em đã ghé xem bài viết .

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Prison Break - Season 5 {Thèm quá đi}

Michael Scofield: Hello sara =))

hnim47

ý bác là sao? thảo luận gì hả bác? Final break rồi thì chính là season 5 chứ sao nữa?Michael die rồi còn gì, mọi người trở lại bình yên hạnh phúc thôi mà, cái ác sẽ teo và cái thiện sống, Michael có thằng con mấy tuổi roài đấy,.........bác cứ xem thì biết thôi mà

fusuke

Xem rồi thì tập này chỉ bổ xung giải thích cho đoạn kết của season 4. Cuối phần 4 thấy mọi người đang đoàn tụ vui vẻ. Chuyển cảnh 1 năm sau thấy vợ chú Michael Scofield dẫn thằng con mới chập chững biết đi cùng ông anh ra thăm mộ chú ấy. Ai không hiểu trong 1 năm ấy đã xảy ra truyện gì khiến chú Michael Scofield die thì xem tập The Final Break 2009 sẽ hiểu. Đây chẳng khác gì một chiêu kéo dài câu tiền khán giả. Nhân vật chính đã die rồi không hiểu còn đẻ ra phần 5 làm gì nữa?

linhhero

The Final Break chỉ là phần bonus sao gọi là 1 season dc.Prison break chỉ có 4 ss thôi
Nó giải thích vì sao micheal chết

linhhero

Khó hỉu là chỗ này ! Michael Scofield chưa die ạ ...
Theo iem search 1 số 4rum của Fan PB nước ngoài thì MS chỉ giả die 1 time để mở ra 1 câu chuyện mới in Se5 !!! ???

Prison Break - Season 5 Trailer !!!???
http://www.youtube.com/watch?v=rz4RCCpwypI

Prison Break Season 5 Promo
http://www.youtube.com/watch?v=SoLHcI-MVa0
Die hay chưa die thì còn tùy vào đạo diễn nữa.Đạo diễn thích như nào thì nó sẽ như thế (phim ảnh mà)
Nhưng giả thiết mà việc Micheal die giả có lẽ ko khả thi.Vì đoạn cuối có cảnh sara rắt con + ...... đi thăm mộ Micheal rồi.Có lẽ PB đã over.Mình cũng là Fan của PB.Mình nghĩ phim kết thúc hơi buồn,nhưng dừng ở đấy là hợp lý rồi.Miên man thêm làm gì,nhàm lắm.Theo mình SS1 là hay nhất

PS: mình xem đoạn youtube kia rồi.Có lẽ là của fanmade nào đó.Các cảnh đc ghép từ các SS tr + cảnh cuối cua phim mà thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

ProSkyR

Well-Known Member

SS1 mà không hay thì ai dám xem những SS tiếp theo nữa, trừ khi là phim lẻ :))
SS5 này nếu có thì lão thống tướng phải còn sống, vì chỉ có company mới chữa được bệnh "hiểm" của Scofield

quoctrung

Well-Known Member

Xem Link YouTube kỹ lại mình mới để ý :-$
nostradonna — September 07, 2009 — Let's say: HOPE DIES LAST!!! This is a fan video made by me!
Bó tay Fan .

Theo mình níu Michael Scofield cho là die thật sự, 1 viễn cảnh cho Se5 là chú nhóc Michael "con" khi 18+ sẽ típ tục sự nghiệp "dzượt ngục" của Michael cha .
Với sự thừa hưởng gen di truyền + IQ cao =)) . Sự kết hợp của Sara + Michael => Lai F1 thuần . :D . Hy vọng Đạo diễn sẽ típ tục để ae có phim hay xem típ :">

Đang down Prison_Break_The_Final_Break_2009_720p_BluRay_x264-CiNEFiLE_[Dead_Gone-HDVietnam_com]_mkv
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=18609
Nghe lói bản này bị lỗi, ae nào down rùi cho iem xin cái ý kiến . Thank .

Chỉnh sửa lần cuối:

quoctrung

Well-Known Member

ProSkyR đã viết:
SS5 này nếu có thì lão thống tướng phải còn sống, vì chỉ có company mới chữa được bệnh "hiểm" của Scofield
Tớ thì nghĩ General Krantz nên cho lên dĩa = die . Sẽ xuất hiện 1 n.vật mới lên nắm Company và sẽ "chơi" tiếp với Michael con .
Hoặc là viễn cảnh Company sẽ sụp đổ , 1 Tổ chức khác ngoài Mỹ sẽ típ tục 1 sự kiện "khủng bố" hay... và Michael con sẽ típ tục ...

P/s : MK - 1 thời gian cũng mất ăn mất ngủ với 4 SS ...

doodoofan

Member

Riêng phim của hãng Fox thì đã hết là hết luôn bạn ạ, đừng kỳ vọng vào làm thêm bất cứ season nào khác, nhất là khi nhân vật chính đã chết thế này. Hồi Fox vứt bỏ Dark Angel sau 2 season không thương tiếc, các fan đã thực hiện nhiều petition đòi tiếp phần 3 nhưng không ăn thua. Nhưng Dark Angel là bị bỏ, còn Prison Break là kết thúc theo đúng ý đồ nhà sản xuất, không có lý gì họ lại làm thêm phần 5 nữa.

Prison Break dự kiến ban đầu chỉ là 1 season với 13 tập phim thôi, sau thấy thành công quá hãng Fox mới yêu cầu nhà sản xuất kéo dài ra, đến tận 4 season như thế này đã là trên cả mong đợi rồi. Đảm bảo nhiều fan mong Prison Break kết thúc luôn ở phần 2 cơ, lúc Mike, Linc và Sara chuẩn bị bỏ trốn trên chiếc thuyền thì bị gã Kim ra phá đám ấy.

Michael Pham

Riêng phim của hãng Fox thì đã hết là hết luôn bạn ạ, đừng kỳ vọng vào làm thêm bất cứ season nào khác, nhất là khi nhân vật chính đã chết thế này. Hồi Fox vứt bỏ Dark Angel sau 2 season không thương tiếc, các fan đã thực hiện nhiều petition đòi tiếp phần 3 nhưng không ăn thua. Nhưng Dark Angel là bị bỏ, còn Prison Break là kết thúc theo đúng ý đồ nhà sản xuất, không có lý gì họ lại làm thêm phần 5 nữa.

Prison Break dự kiến ban đầu chỉ là 1 season với 13 tập phim thôi, sau thấy thành công quá hãng Fox mới yêu cầu nhà sản xuất kéo dài ra, đến tận 4 season như thế này đã là trên cả mong đợi rồi. Đảm bảo nhiều fan mong Prison Break kết thúc luôn ở phần 2 cơ, lúc Mike, Linc và Sara chuẩn bị bỏ trốn trên chiếc thuyền thì bị gã Kim ra phá đám ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

splendidriver

Các bác xem lại cái video Promo ở post đầu của bác chủ topic nhé. Video đấy chính là teaser cho season 5 đấy, chắc chắn đấy. Vì các cảnh có trong đấy ko có trong các phần trước. Các bác có thể search thêm trên youtube từ khóa Prison Break Season 5 Promo, tìm cái nào có cảnh sân vận động ấy

quoctrung

Well-Known Member

Các bác xem lại cái video Promo ở post đầu của bác chủ topic nhé. Video đấy chính là teaser cho season 5 đấy, chắc chắn đấy. Vì các cảnh có trong đấy ko có trong các phần trước. Các bác có thể search thêm trên youtube từ khóa Prison Break Season 5 Promo, tìm cái nào có cảnh sân vận động ấy

Thank . Thêm hy vọng có SS5 để xem [-O<[-O<

Prison Break Season 5 Promo :

Prison Break New Season 5 PROMO FOX
http://www.youtube.com/watch?v=3t1W-vo6MvA

PRISON BREAK SEASON 5 - The Escape (stadium scene)
http://www.youtube.com/watch?v=o9U1za0TBP8

01 số cảnh không hề có trong Se1,2,3,4 :-?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đang xem đến S2 ep 3 thấy hay wá, sáng dậy đi làm ko nỗi luôn :))

Tieubaocaca

Active Member

Tất cả đều có điểm dừng. Tớ thấy đến tập 4 là thấy nhà đài cố gắng lắm rồi:D

baohen1510

Well-Known Member

cách đây mấy ngày có đọc được cái tin kèm hình ảnh anh chàng Michael Scofield (Wentworth Miller) . Nhìn không nhận ra luôn , trong phim đẹp trai bao nhiêu , bây giờ nhìn xấu bấy nhiêu . Cái đầu để tóc xoăn bờm xờm , cái bụng thì phìng to ra ( chắc bị bệnh béo phì hay sao ấy ) , bởi vậy tui thấy nhiều khả năng sẽ không có phần 5

negup2806

Tỳnh hình là luyện xong hết 4 ss + cái Final Break rồi...Chắc chắn sẽ có phần 5 =))
Rất đơn giản vì cái Scylla vẫn còn...

nmtrung

Mình rất là buồn khi xem hết 4ss , chưa bao giờ mình cảm thấy luyến tiếc cho 1 bộ phim đến vậy , mình nghĩ là hoàn toàn có cơ sở để ra phần 5:
- Thứ nhất là chưa ai tận mắt thấy MS chết nên tấm mộ cuối phim chỉ là do sara tưởng MS đã chết lập ra thôi (Sara vượt ngục nên ko thể ở Mỹ đc nữa càng ko thể kiểm chứng MS đã chết thật chưa) vài tình tiết đáng ngờ như cuộc phẩu thuật cũa tổ chứa chưa rõ là ảnh hưởng gì đến u não của MS, và 1 tình tiết ủng hộ cái chết của MS có thể là giả là lúc mà killerman bị bắn trong xe ở ss2 ai cũng tưởng là chết nhưng ko phải. Nếu có ss5 theo mình kịch bản sẽ là : 2 ông đặc vụ xông vào thấy MS bị điện giật bất tỉnh nên đưa về khám và khi bình phục thì MS bị mất trí nhớ , đồng thời việc killerman bảo MS đưa scylla cho LHQ mở đầu cho một tổ chức mới , tổ chức này biết MS mất trí nhớ nên thu phục và trị khỏi u não (vì MS có trình độ quá cao : 3 lần vượt ngục ở các hệ thống nhà tù khá nổi tiếng, đặc biệt tìm ra scylla đc bảo vệ trong hệ thống tối tân đc thiết kế bởi các bộ óc siêu việt trên TG)
- 6 người giữ thẻ chưa chết hết và vì "công ty" có cách giấu thân phận khá đỉnh nên hoàn toàn có khả năng những người còn sống ko bị bắt chưa kể các mật vụ của công ty còn rải rác khắp nơi
- Tổng thống Ấn Độ chưa giải quyết xong việc con bị giết (có thể gây ra CTTG hậu quả nghiêm trọng)
- Người cầm đầu trong việc sai Fong đi mua scylla về cho TQ chưa rõ lai lịch
- T-bag , morgan vẫn chưa bị cảm hóa nên vẫn còn có thể khai thác tiếp
- Bây giờ vẫn trong năm 2010 (vì mức độ liên tục của các ss từ 2005-2009)
=> nói chung là nếu có làm ss5 thì còn rất rất nhiều điều có thể khai thác và nhiều điều cần làm sáng tỏ, bây giờ chủ yếu phụ thuộc vào hãng Fox và nhà sản xuất thôi chứ ko bao giờ tình tiết phim là kết thúc cả
Còn về Dark Angel 2 bị ngưng là do nhiều vấn đề khiến hãng fox đá bay, với lại DA ko thể so sánh với PB đc cả về chất lượng, số người xem lẫn doanh thu nên làm tiếp chưa chắc có lợi còn PB thì có thể thu đc bội
Mình buồn quá, tiếc quá càng nghe bài hát Lay it down slow (bài hát cuối phim) càng buồn. Hy vọng có ss 5
P/S: bạn nào hiểu lời bài lay it down slow thì dịch cho mình với mình chỉ dịch bập bõm là có điều gì hãy chia sẻ với nhau và đặt nó xuống từ từ (ko hiểu)

Mình rất là buồn khi xem hết 4ss , chưa bao giờ mình cảm thấy luyến tiếc cho 1 bộ phim đến vậy , mình nghĩ là hoàn toàn có cơ sở để ra phần 5:
- Thứ nhất là chưa ai tận mắt thấy MS chết nên tấm mộ cuối phim chỉ là do sara tưởng MS đã chết lập ra thôi (Sara vượt ngục nên ko thể ở Mỹ đc nữa càng ko thể kiểm chứng MS đã chết thật chưa) vài tình tiết đáng ngờ như cuộc phẩu thuật cũa tổ chứa chưa rõ là ảnh hưởng gì đến u não của MS, và 1 tình tiết ủng hộ cái chết của MS có thể là giả là lúc mà killerman bị bắn trong xe ở ss2 ai cũng tưởng là chết nhưng ko phải. Nếu có ss5 theo mình kịch bản sẽ là : 2 ông đặc vụ xông vào thấy MS bị điện giật bất tỉnh nên đưa về khám và khi bình phục thì MS bị mất trí nhớ , đồng thời việc killerman bảo MS đưa scylla cho LHQ mở đầu cho một tổ chức mới , tổ chức này biết MS mất trí nhớ nên thu phục và trị khỏi u não (vì MS có trình độ quá cao : 3 lần vượt ngục ở các hệ thống nhà tù khá nổi tiếng, đặc biệt tìm ra scylla đc bảo vệ trong hệ thống tối tân đc thiết kế bởi các bộ óc siêu việt trên TG)
- 6 người giữ thẻ chưa chết hết và vì "công ty" có cách giấu thân phận khá đỉnh nên hoàn toàn có khả năng những người còn sống ko bị bắt chưa kể các mật vụ của công ty còn rải rác khắp nơi
- Tổng thống Ấn Độ chưa giải quyết xong việc con bị giết (có thể gây ra CTTG hậu quả nghiêm trọng)
- Người cầm đầu trong việc sai Fong đi mua scylla về cho TQ chưa rõ lai lịch
- T-bag , morgan vẫn chưa bị cảm hóa nên vẫn còn có thể khai thác tiếp
- Bây giờ vẫn trong năm 2010 (vì mức độ liên tục của các ss từ 2005-2009)
=> nói chung là nếu có làm ss5 thì còn rất rất nhiều điều có thể khai thác và nhiều điều cần làm sáng tỏ, bây giờ chủ yếu phụ thuộc vào hãng Fox và nhà sản xuất thôi chứ ko bao giờ tình tiết phim là kết thúc cả
Còn về Dark Angel 2 bị ngưng là do nhiều vấn đề khiến hãng fox đá bay, với lại DA ko thể so sánh với PB đc cả về chất lượng, số người xem lẫn doanh thu nên làm tiếp chưa chắc có lợi còn PB thì có thể thu đc bội
Mình buồn quá, tiếc quá càng nghe bài hát Lay it down slow (bài hát cuối phim) càng buồn. Hy vọng có ss 5
P/S: bạn nào hiểu lời bài lay it down slow thì dịch cho mình với mình chỉ dịch bập bõm là có điều gì hãy chia sẻ với nhau và đặt nó xuống từ từ (ko hiểu)

bác nầy có vẻ quyến luyến quá! theo mình thì nên dừng lại ở SS4 là quá thành công rồi! để 1 cái kết thúc mở như thế mới thú vị chứ!

Bên trên