PS4 và Xbox One, thất vọng một thế hệ máy console

heardless

Member
Ðề: PS4 và Xbox One, thất vọng một thế hệ máy console

Console đó giờ độ họa có bao giờ = PC đâu,tại sao phải đợi tới tận bây giờ mới thất vọng:-??
Máy bán ra khá chạy đến nổi bị làm giá mà nhà báo đã vội kết luận "có lẽ ngày console bị lãng quên cũng không còn xa":-??

alibaba1978

Well-Known Member

chơi trên console ít ai so sánh tiểu tiết như trên pc

ItsmeAJ

Member

giờ này vẫn còn có người so sánh PC và console à ?

=) hài thế, so sánh làm gì khi PC là đẹp nhất, nhanh nhất mạnh nhất rồi, console làm gì có cửa mà so, PC làm đc khối thứ mà console ko làm được blah blah

silanh

Member

Mình đọc hết cả bài, thấy đoạn đầu dịch có vẻ hơi lủng củng. Đoạn sau thì đọc xuôi hơn. Đang sở hữu xbox 360 và vẫn chiến tốt game. Nếu sau nâng cấp chắc mình mua ps4. Xbox hầu như không có cửa với PS vì giá đắt hơn. Còn PC thì mình không thích chơi lắm, chỉ dùng để web và đánh văn bản.

Nếu có 1000$ thì mình mua 1 cái ps4 và 1 cái pc cùi :D

Nguyen Robin

Active Member
ai nói Console game độc nquyền hay hơn PC thì xem lại, PC cũng nùi game hay.
Cá nhân mình thì h đồ hòa phát triển quá rồi, các hệ máy lên game thì khác màu tí thôi, cũng ko quan trọng lắm, PC hơn dc Console ở chỗ mod dc tùm lum thứ trong game :D

ndinhduy

Member
em ko nghĩ là ở Mĩ 400-500$ có thể mua nổi main + chip + ram + hdd + gpu card + windows bản quyền để chơi game 1080p => so sánh với PS4 và XBOX1 là khập khiễng

sircuong1303

Well-Known Member

Giá như GPU của AMD và CPU intel nền tảng Sandy thì đảm bảo ngon lành, chả phải xoắn như hiện nay. Chí ít thì AMD cũng vác nền tảng máy ủi 6 nhân cỡ FX6100 seri lên 2 con máy này thì cũng ko đến nỗi. Chứ ai đời lại vác APU AM1 Jaguar cho dành cho HTPC, game online lên 2 chú console đầu bảng bao giờ, bảo sao chơi game ko lê lết ở res full hd, 60fsp.

sircuong1303

Well-Known Member

Tại sao PS3 và Xbox 360 khi xưa hot thì quá rõ, khi trong tầm giá mua dc 2 e đó các bác chả thể dựng 1 cấu hình PC chơi game ngon lành, mượt mà tại thời điểm ra mắt 2 em máy console trên. Hiện nay thì sao, với tầm giá 400$ của 2 em PS4 và Xbox one thì các bác dựng dc 1 case pc gaming chơi ở res full hd, 60fsp của khá nhiều tựa game với thiết lập phù hợp rùi. Nói tóm lại, bác nào thích nhỏ gọn thì quất console, bác nào thích mày mò, vọc vạch thì mua PC về chiến game thui.

tantai101010

Active Member

Người viết bài này chắc chưa coi CNET đánh giá về tương lai của console thì phải. Một cái console đủ sức thay thế mọi thiết bị phát hd lẫn tivi box hỗ trợ wifi và đủ thứ linh tinh cần xài trong tương lai gần (RÕ RÀNG VN CHƯA ĐỦ CƠ SỞ HẠ TẦNG LẪN TIỀN BẠC ĐỂ HƯỞNG THỤ MỌI THỨ ĐÓ ĐÂU). Thế mà dám phát biểu nó sắp die. Chắc đầu bạn > MS + Sony.
Đọc bài xong, ko muốn viết nhưng tức quá nên bình loạn vài dòng. Tốt nhất viết bài đừng nên cho ý kiến cá nhân vào.

Nhìn_Nghe

Active Member

Ps3 còn chơi 1080p ầm ầm, ps4 thậm chí còn hỗ trợ 4k video, bài dịch lt t ào lao dìm hàng rồi

Strike

Toàn lũ Fanboy PC đi so sánh. Ngứa ass

Thứ nhất, so sánh 1 cái máy chơi game với 1 cỗ máy tính nó thật sự rất buồn cười và khập khiễng. Người nào đem chuyện PC có thể làm đc blah blah blah thì cần xem xét lại tư duy logic của mình.

Thứ 2, mình nói thật, ai đã từng chơi game trên console mới hiểu được tại sao nó vẫn tồn tại và phát triển và lúc có máy mới ra là vẫn được mua ầm ầm. Các hãng Sony, Microsoft nó không khùng đâu mà cố làm ra những sản phẩm chẳng ai mua các bạn à. Cái cảm giác cầm tay cầm chơi game nó khác hẳn cảm giác ngồi trước màn hình máy tính với bàn phím và con chuột. Nó... đặc biệt. Mình cũng chẳng biết miêu tả thế nào. Có thể là nó gợi về cái thời tuổi thơ với điện tử băng sao đấy, hay cũng đơn giản chỉ là vì cái máy ấy không có multi task như PC. Ngồi trước máy chỉ để CHƠI GAME. 1 mục đích đơn giản, và thoải mái. Thế thôi.

Thứ 3, chẳng hiểu các bạn cứ phải tranh cãi làm gì. Ai thích thứ multi task như PC, giá hơn chút đỉnh mà làm được đủ mọi chuyện thì PC thẳng tiến. Tôi có 2 máy console, vẫn có cái máy PC để làm việc. Cùi thôi. Còn chơi game thì tôi thích console, nên tôi dùng console. Sao lại phải cãi nhau chuyện sở thích, để rồi dìm hàng nhau. Làm gì?

lamlinh79

Well-Known Member

Với kinh nghiệm gần 10 năm quản lý phòng game đủ cả PC và console, cá nhân em rút ra kết luận: " Chơi game trên console cảm giác đã hơn PC, nhất là game nhập vai , hành động, phiêu lưu ".
Và đến bây giờ em vẫn say mê khám phá game PS2.

quan_psi

Well-Known Member

Người viết bài này chắc chưa coi CNET đánh giá về tương lai của console thì phải. Một cái console đủ sức thay thế mọi thiết bị phát hd lẫn tivi box hỗ trợ wifi và đủ thứ linh tinh cần xài trong tương lai gần (RÕ RÀNG VN CHƯA ĐỦ CƠ SỞ HẠ TẦNG LẪN TIỀN BẠC ĐỂ HƯỞNG THỤ MỌI THỨ ĐÓ ĐÂU). Thế mà dám phát biểu nó sắp die. Chắc đầu bạn > MS + Sony.
Đọc bài xong, ko muốn viết nhưng tức quá nên bình loạn vài dòng. Tốt nhất viết bài đừng nên cho ý kiến cá nhân vào.
Đồng quan điểm vơis bác, chắc th.ằng chủ thớt này mới trên rừng xuống, nên nhớ ps4 tính đến bây h đã bán được hơn 7tr máy, xbox one hơn 5tr máy, vãi cả so sánh, bài viết thiếu iot v.ãi

---------- Post added 28-04-2014 at 04:15 ----------

Đồng quan điểm vơis bác, chắc th.ằng chủ thớt này mới trên rừng xuống, nên nhớ ps4 tính đến bây h đã bán được hơn 7tr máy, xbox one hơn 5tr máy, vãi cả so sánh, bài viết thiếu iot v.ãi

nickyuk

Theo mình nghĩ thì PC chỉ thích hợp cho gamer khó tính (chú trọng nhìu hình ảnh, fps..), dân thích chơi game dàn trận (chụt+bàn phím) như mình, và dân thích tổng hòa tất cả trong 1 (vừa game, vừa fim vừa làm việc).
- Thị trường Console vẫn chắc chắn rất lớn vì cho thế giới còn lại, gồm chơi các thể loại game khác sẽ thích hơn (trải nghiệm tốt hơn trên PC) và trải nghiệm theo cách riêng của game tương lai (như tương tác motion sensor)
- Ngoài ra các hãng khác cũng học bài học từ PS3, làm cái máy quá khủng, giá quá cao mà ko cần thiết, vì cơ bản là trải nghiệm và nhiều người chơi đc, chứ ko đi trước thời đại, giá đắt ít ai dám mua về chỉ để chơi. Nên cấu hình không mạnh mẽ như PC là vì vậy, PC thì cũng chỉ có riêng khoản graphics do 2 đại gia nVidia và AMD ATI chạy đua chứ cũng ko phải ai cũng chạy vì graphics.

PS: lúc trc mình mua PS3 trước chơi PES, rùi chán đổi qua xbox 360, gắn bó đc 1 thời gian chơi Fifa và các game bắn súng, sau đó lại bị dính vào Company of heroes (chiến thuật RTS thần thánh) nên thay đổi sở thích, và thời gian cũng ko chỉ để chơi hết cái này đến cái khác, nên mìn bán xbox và mua 1 con laptop chơi game, vĩnh biệt console từ đó :D Mặc dù phải nói rất nhớ cảm giác chơi console nhưng phải hy sinh vậy :)
>>> Mình mua gì và xài gì là do sở thích, và thói quen của mình, và mọi người cũng vậy >> Thế nên các sản phẩm ra đời là để phục vụ cho mọi nhu cầu đó, nó sinh ra hay diệt vong cũng vì đó, nên không việc gì đi nhận xét 1 phía như vậy, sẽ có cái nhìn không đúng cho toàn cục. Đúng hông mọi người :)

XBOONE

Active Member

console còn sống dài dài

Bên trên