[Q10 pro Firmware] Custom fw cho Q10 pro từ futeko

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Q10 pro Firmware] Custom fw cho Q10 pro từ futeko

Đổi tên thành update rồi up.
Cái này nó hơi lâu hơn bình thường nên ai mà up thì cứ kiên nhẫn nhé. Cái logo Himedia nó sẽ bị đơ 1 lúc đấy

Khổ thân bác. Giờ anh em đang xem bóng thành ra bác tự hỏi tự trả lời :p
Tuần trước vừa điện lấy một cái Q10PRO nữa nhưng hết hàng. Giờ vẫn chưa có :-w

baby1982

Member
Ðề: [Q10 pro Firmware] Custom fw cho Q10 pro từ futeko

Các bác đã được nghe nhạc nền trong firmware gốc hiện tại của Himedia Q10Pro chưa ạh. Nghe thử đi. Mình thấy tính năng này hay. Khi dạo vòng quanh box chưa vào ứng dụng nào thì nhạc nền này khiến đỡ nhàm chán hơn đây, VD như xem ảnh slideshow cũng được :D

lequocvan

Active Member

firmware custom này bị lỗi cái này nè. Laucher chính, nút đa nhiệm hình tên lửa anh chàng cook thay = nút power có chức năng: standby, restart & power nhưng power khi click vào là đứng máy ở trạng thái chưa standby

hungmh80

Active Member

Bản này em cài akp iptv vào toàn báo lỗi , có bác nào bị không .

Q10 pro đang bị lỗi xung đột một vài app.Của em cứ cài iptv,sopcast ,esfileexfloer là báo lỗi system UI.Gỡ mấy app này ra thì lại ko sao.Chắc chờ bản fix thôi.

hienrp

Active Member
Như em teamview vô máy bác huanpham thì ko thấy hiện tượng gì cả, nói bác tái hiện bug cho em cũng ko thấy gì. Đã đổi cho bác máy hoàn toàn mới. :( Thiệt tình

Mình chỉ nói ra lỗi mà hiện tại mình đang gặp phải để phía Himedia fix lỗi cho khách hàng thui để mong sản phẩm ngày càng hoàn thiện và tốt hơn chứ ko có ý gì cả.

Mình cũng rất cảm ơn các bạn support bên Himedia đã hỗ trợ nhiệt tình trong việc bảo hành và đổi mới sản phẩm cho mình .Nhưng có thể số mình hơi "nhọ" nên gặp 2 em đều dính cãi lỗi này .Mình đã test rất kỹ chỉ khi cài app iptv ,sopcast,esfileexfloer là mình bị còn gỡ các app này ra thì box rất là ok.Rất mong các bạn support feedback với phía hãng sớm có bản vá lỗi cho anh em cũng như để cho sản phẩm đúng với cái tên siêu phẩm androibox.

jackpham

Well-Known Member

Nhìn thấy quen quen

hungmh80

Active Member

Mình cũng rất cảm ơn các bạn support bên Himedia đã hỗ trợ nhiệt tình trong việc bảo hành và đổi mới sản phẩm cho mình .Nhưng có thể số mình hơi "nhọ" nên gặp 2 em đều dính cãi lỗi này .Mình đã test rất kỹ chỉ khi cài app iptv ,sopcast,esfileexfloer là mình bị còn gỡ các app này ra thì box rất là ok.Rất mong các bạn support feedback với phía hãng sớm có bản vá lỗi cho anh em cũng như để cho sản phẩm đúng với cái tên siêu phẩm androibox.

Bác vào chplay update iptv lên bản mới nhất là xem ok đấy , hôm qua mình cũng bị thế , update là chạy ngon luôn .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Q10 pro Firmware] Custom fw cho Q10 pro từ futeko

Nhìn thấy quen quen

Thực sự là không thích mấy cái giao diện kiểu này ở mấy box đời mới. Dùng cứ cảm thấy tù túng kiểu gì vậy. Sao mấy hãng làm box không nghiên cứu làm giao diện kiểu android tv nhỉ. :-$

oldfriend

Moderator
Ðề: Re: Ðề: [Q10 pro Firmware] Custom fw cho Q10 pro từ futeko

Thực sự là không thích mấy cái giao diện kiểu này ở mấy box đời mới. Dùng cứ cảm thấy tù túng kiểu gì vậy. Sao mấy hãng làm box không nghiên cứu làm giao diện kiểu android tv nhỉ. :-$

Chính hãng như shield chạy mới mượt, còn kiểu giao diện makeup như hanet x one thì chạy rề rề.

P/s android 5 còn nhìu app chưa tương thích, lên android 6 là sửa lỗi mệt nghỉ luôn. Sẵn tiện có bản sopcast nào chơi tốt android 5 chưa ? Cài giúp phát.

Bên trên