Rapidshare thay đổi rồi!!!

airtight

Trước tiên xin cảm ơn các bạn đã tạo ra chủ đề này. Vì để duy trì nguồn nhạc mà khi bắt gặp ta, ta không thể nào cầm lòng được. Nó quá quý giá. Chẳng hạn những CD nhạc Việt mà không dễ ai cũng có đủ được.
Hôm nay, tôi có biết được tin tức trên Hosting của Rapidshare có thay đổi nhiều. "Hiện giờ RapidSahre đã thay đổi cách download - không còn xài ba cái hình mèo chó gì nữa nhưng lại giới hạn tốc độ download còn 50 Kb/s và thời gian chờ đợi sau khi download xong 1 files là 14-15 phút - nếu reset IP thì có thể download tiếp tục . Những người xài DSL với STATIC IP thì phái chờ 14-15 phút

Tuy nhiên quý vị có thể download với tốc độ nhanh hơn là 50 Kb/s nếu download từ 7:00AM-2:00PM EST và 7:00PM-9:00PM EST. Trong khoảng thời gian nầy thì bạn có thể download được cở 150 Kb/s (nếu đường dây DSL có thể download nhanh hơn 150 Kb/s)

RapidShare hiện giờ bị tòa án bên Âu Châu bắt buộc phải có đủ nhân viên kiểm soát upload links - những links nào vi phạm bản quyền copyright (software, movie ...) là phải xóa ngay lập tức (RapidShare không xóa ngay nhưng block rồi 24 giờ sau xóa, trong thời gian block thì không download được) - nếu không thì bị phạt hay sẽ bị đóng cửa nếu không tuân theo ... nên links upload lên RapidShare dể bị chết yểu. Nếu quý vị tìm website nào có download links thì nên download cho xong.
"
Bởi vậy, các bạn đã up lên Hosting của rapidshare rồi thì tui sợ sẽ mất đi những đĩa nhạc hay mà ta cố tình trao đổi, lưu giữ....
Vài dòng thông tin đến các Bạn.
Chúc các Bạn cuối tuần dzui dzẻ, một mùa giáng sinh thật An Bình với gia đình.
No Music, No Life

evilrocker

Ðề: Rapidshare thay đổi rồi!!!

Thực sự mà nói để kiểm tra toàn bộ link upload lên là 1 điều khó.Chỉ cần các uploader khi up lên đừng đặt tên file rar chính xác (ví dụ như album Death - Human thì đặt là D-H.rar) và nhớ đặt pass (encrypt file name luôn).Chỉ còn sợ 1 điều là ai đó xấu bụng report links thôi.Tình hình hiện nay ngày càng khó khăn.Thằng rapid thắt chặt đủ đg,h cái acc pre cũng chỉ down được có 2.66GB/ngày.Anh em downloaders chúng ta là những người chịu thiệt.

cuong.nomore

Active Member
Ðề: Rapidshare thay đổi rồi!!!

Thanks bạn airtight đã chia xẻ thông tin này. Hiện giờ mình thấy những host free như Mediafire & Adrive rất good. Đặc biệt là Adrive có chức năng remote link rất good. Các bạn có thể để file trên HOST của các bạn và remote up qua Adrive rất nhanh. Tốc độ download ở Adrive cũng rất nhanh. Anh em có thể upload lên Adrive hoặc Mediafire để share với nhau. ^_^. Nếu là mình thì mình chọn Adrive - còn Mediafire thì mình ko có duyên với nó - upload chậm và bị đứt hòai - ngòai ra Mediafire ko có chức năng remote upload :).
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ ^_^

Bên trên