Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Thanhvo31

Well-Known Member
Thực ra tôi cắt đầu usb đi hàn cái jack DC vào cho tiện cắm vào cục nguồn linear 5V.

Bác có can nhắn mua cái này về cắt đầu usb đi thay nó vào. Căm Ifi thẳng vào nó là xong. Đây là bản 2.5, nếu đầu cắm của Ifi là 2.1 thì mua bản 2.1.

https://shopee.vn/-happiness-5Pcs-5...ount-Adapter-Connector-i.131722727.9867412486
Thôi cấp LT3045 rồi bác ạ
AM-JKLWRgo-nsWkOYI3y9KvjOU8Hd_6JiBPSvwYgF-HTQvVZqkaeCwfl1v7tr9BSdROD6CKO5NCpnxK4XFUNSVCXcAw28D2jZYoQnieqRH4diQP_izfysCmZx6WyitDKGjxNJ6KmcVY8zDocGom2tgfswV6ibg=w2525-h1893-no

do_long_khach

Well-Known Member
Hà Nội cũng đã tiếp bước SG lên 16. Giờ nằm nhà nghe nhạc Apple Music và chơi cái game thời sinh viên hai mươi mấy năm trước kk. Nhớ 2 thằng bạn ngày xưa cùng chơi game này và bóng đá super star soccer (đĩa mềm) với mình giờ đều đã đi Tây Thiên cả rồi......

Thanhvo31

Well-Known Member
Bác mua đúng cái bộ adapter kia chắc sẽ được. Có thể mod như bác chưa đúng hoàn toàn với adapter. Như chú Darko nói trong link thì dây và cổng mircro usb vừa cấp nguồn vừa cấp tín hiệu audio ....

USB nào cũng như nhau thôi
Cấp nguồn chân 1,4, data qua chân 2,3
Mình factory reset lại cắm nguyên dây mạng + disable guest mode có vẻ được, rút dây là hết cast.

linh0983

Well-Known Member
USB nào cũng như nhau thôi
Cấp nguồn chân 1,4, data qua chân 2,3
Mình factory reset lại cắm nguyên dây mạng + disable guest mode có vẻ được, rút dây là hết cast.
Bác xem CA như là cái máy tính nhỏ xiu (như là PC) để nó nhận được cục adaptor mạng bác cần nối kết 4 sợi . Giả sử rắng bác kết nối đúng nó vẫn ko nhận có nghĩa là driver cho adaptor kia ko tương thích bác kiếm cục khác . o_O

quatmo

Well-Known Member
Hồi trước học theo bác @do_long_khach mình mua cục này xài cho Chromecast Ok.
(shopee hay lazada gì đó)

Hình phải là cục tách nguồn rời cho USB bluetooth.

linh0983

Well-Known Member
Lúc trước mình có chế cục này mục đich :

1_ Cấp nguồn riêng 5v cho CA , Xmos , Amanero . ( nói chung là thiết bị usb cần nguồn riêng ) . :)

2_ Nhận các thiết bị USB thông qua cáp OTG để truyền ra ngoài . ( dữ liệu _thẻ nhớ , âm thanh ) . :mad:

Rõ là CA nó nhận card mạng USB sao mình ko thử nó có nhận card USB Xmos các bác nhỉ ? :rolleyes:
Ngoài Optical nó có phát ra cổng OTG được ko ? :(

Bên trên