Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nqn_vnn

Well-Known Member
Khỏi chi cho nhức đầu cứ bung ra là dùng thôi bác Nam ạ (copy dán vào trình duyệt) . :mad:

https://www.fshare.vn/file/TUL5LAEVVJRX

NGON ANH

Em thấy có Youtube mà search không được Anh nhỉ?

do_long_khach

Well-Known Member
Hic đắt quá, tôi nhờ mua taobao có 2 triệu cả ship. Link mua đây:

Con này dùng 2 opamp 5532DD, tiếng ok nhưng hơi cứng. Mua cặp opamp 2604AQ về thay nghe ok hơn nhiều. Link mua opamp:

Với amply này dùng cổng balanced (XLR) nghe khá hơn rõ.

linh0983

Well-Known Member
Chẳng biết opamp có phải của Mỹ hay ko ? Hình thù có vẻ tuyệt ạ hihi . :cool:

Chú Opamp này có vẻ xịn @do_long_khach nhỉ . :confused:

huyen82

Active Member

Hic đắt quá, tôi nhờ mua taobao có 2 triệu cả ship. Link mua đây:

Con này dùng 2 opamp 5532DD, tiếng ok nhưng hơi cứng. Mua cặp opamp 2604AQ về thay nghe ok hơn nhiều. Link mua opamp:

Với amply này dùng cổng balanced (XLR) nghe khá hơn rõ.
Đúng rồi b, cứ taobao cho nó rẻ, mới ship con này cho anh bạn qua dịch vụ 8 ngày về tới nhà là 2tr.
Đợt trước vào ASR (hiện tại thớt này trên 100 trang và hơn 2000 bình luận) thấy dân tình bàn tán về con tpa3255 AIYIMA A07 nhiều, nên ship về định thay cho cục loa vi tính mới hỏng. Về nghe thì quá bất ngờ với âm thanh của nó so với giá, và sau khi tháo máy được mấy con 5218p cắm vào thử thay con ne5532 của nó rồi thay chiết áp … thì gần năm nay nó là amply mình nghe chính.
Thời điểm đó cũng phân vân con này nhưng đọc review thì thấy chất lượng nó cũng tương tự, chỉ là nó hình thức và có thêm kết nối xlr, mà với mình xlr ko cần thiết vì tai và hệ thống mình thực sự ko nhận biết được khavs biệt so với rca nên ko muốn thêm tiền vì nó. Và khi con này của anh bạn về test thì thấy mình lựa chọn đúng.
Con này nếu b nào có thử thay nguồn của nó xem, anh bạn lấy bộ nguồn Mean Well RSP-320-48 của mình vào thì thấy nói thay đổi rất nhiều.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Trước em định mua con amp trên để ghép cặp jvc ux7000 chơi lay hoay em chưa mua nên em có xem và biết chút về nó.

trunghlp

Member
Mấy anh có để ý bản mới nhất của raudio cpu chạy rất nóng không, pi2 mà nó báo 90 độ sau khi nghe khoảng 1 tiếng nên em tắt luôn

Bên trên