Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nqn_vnn

Well-Known Member
Mình thử với con router ở CT con này phát ngon bác @nqn_vnn .
http://www.linksys.com/us/p/P-WRT1900AC/
Con ở nhà mình đang dùng con này lúc nào rảnh bác qua mình a .
http://www.tp-link.vn/products/details/cat-9_Archer-C9.html

Hichic... anh chơi toàn hàng nhon thế thì sao mà ko mượt nhỉ...
Nếu mà con usb wifi AC kia Pi3 Runaudio mà nhận driver luôn thì em múc ngay và luôn rồi ... :D. Em đang tống con PC ghẻ đi vì hao điện và chiếm không gian quá...
Hôm nào em rảnh em sẽ alo trước khi ghé anh thưởng thức bộ dàn của anh :) ... do đang tính làm 1 cái chơi file DSD :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyennam76

Banned
Hichic... anh chơi toàn hàng nhon thế thì sao mà ko mượt nhỉ...
Nếu mà con usb wifi AC kia Pi3 Runaudio mà nhận driver luôn thì em múc ngay và luôn rồi ... :D. Em đang tống con PC ghẻ đi vì hao điện và chiếm không gian quá...
Hôm nào em rảnh em sẽ alo trước khi ghé anh thưởng thức bộ dàn của anh :) ... do đang tính làm 1 cái chơi file DSD :)
bác chơi file DSD thì pc e thấy hợp hơn. pi3 nó không đọc SACD ISO . KHÔNG BIẾT CÓ BÁC NÀO có võ cho nó đọc được không nhỉ

westerner

Active Member
Sorry, em đọc đuối quá, cũng hơi quá tầm. Muốn hỏi các bác chơi kiểu nầy nghe nhạc có hay hơn Laptop + Foobar 2k không?, nhờ tư vấn cấu hình đơn giản để em chơi với, em có sẵn ổ cứng di động + Q DAC. Cảm ơn nhiều.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Sorry, em đọc đuối quá, cũng hơi quá tầm. Muốn hỏi các bác chơi kiểu nầy nghe nhạc có hay hơn Laptop + Foobar 2k không?, nhờ tư vấn cấu hình đơn giản để em chơi với, em có sẵn ổ cứng di động + Q DAC. Cảm ơn nhiều.
Chơi thử mới biết bác...chứ hỏi thì khó trả lời...đóng học phí vài board DAC - Nguồn - Thẻ ...

nqn_vnn

Well-Known Member
Em mở Pi3 chạy runeaudio nghe nhạc từ NAS, và vô tính mở youtube xem và thấy airplay tới con Pi3 được ... nhưng khi chọn stream nhạc qua Pi3 thì Pi3 im lìm không hát nữa ( trước khi em stream qua wifi thì pi3 vẫn đang hót bình thường ). Bác nào chơi Airplay từ youtube sang Pi3 chạy runeaudio rồi chỉ giáo em với.

blackdemi

cho mình hỏi làm sao biết được độ nhiễu của nguồn.
mình đang tính đổi loa để nghe từ em Pi3 này nên dùng loa nào phù hợp. mình thế hệ 8x đời đầu: chủ yếu thích nghe POP, Rock ballad, và nhạc ko lời.
mình để ý cặp loa nay Audioengine A5+.
có sự lựa chọn nào khác ko trong tầm tiền 12tr trở lại

linh0983

Well-Known Member
Em mở Pi3 chạy runeaudio nghe nhạc từ NAS, và vô tính mở youtube xem và thấy airplay tới con Pi3 được ... nhưng khi chọn stream nhạc qua Pi3 thì Pi3 im lìm không hát nữa ( trước khi em stream qua wifi thì pi3 vẫn đang hót bình thường ). Bác nào chơi Airplay từ youtube sang Pi3 chạy runeaudio rồi chỉ giáo em với.
Mình Airplay từ youtube sang Pi3 chạy runeaudio bt mà bác ! Mình set Rune như vầy a .

nqn_vnn

Well-Known Member
Mình Airplay từ youtube sang Pi3 chạy runeaudio bt mà bác ! Mình set Rune như vầy a .

Em cũng để mặc định, đã bật Airplay cho Pi3 ... Và từ Iphone vẫn thấy airplay của pi3 khi mở youtube ( hoặc zing hay nhaccuatui ), nhưng nếu chọn thì iphone không phát nhạc nữa và Pi3 cũng không có nhạc gì hết . ( trước đó Iphone vẫn có âm thanh, Pi3 vẫn phát nhạc từ NAS ).

nqn_vnn

Well-Known Member
cho mình hỏi làm sao biết được độ nhiễu của nguồn.
mình đang tính đổi loa để nghe từ em Pi3 này nên dùng loa nào phù hợp. mình thế hệ 8x đời đầu: chủ yếu thích nghe POP, Rock ballad, và nhạc ko lời.
mình để ý cặp loa nay Audioengine A5+.
có sự lựa chọn nào khác ko trong tầm tiền 12tr trở lại

Theo em muốn biết độ nhiễu của nguồn thì có máy đo riêng :). Em không rành điện tử, cứ theo các Bác đi trước chỉ mà làm... quất 1 con nguồn Linear rồi cắm vào Pi3 cảm nhận với adapter zin theo Pi3 thì sẽ thấy ngay :D

linh0983

Well-Known Member
Em cũng để mặc định, đã bật Airplay cho Pi3 ... Và từ Iphone vẫn thấy airplay của pi3 khi mở youtube ( hoặc zing hay nhaccuatui ), nhưng nếu chọn thì iphone không phát nhạc nữa và Pi3 cũng không có nhạc gì hết . ( trước đó Iphone vẫn có âm thanh, Pi3 vẫn phát nhạc từ NAS ).
Bác chờ tí do kết nối qua Airplay chậm . ( kiên nhẫn chờ a :eek: ) .

Bên trên