Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Dude! Quả nhiên nhà bác nói nhà em mới sờ thử, nóng vãi đái! Mà sao chỗ 4 miếng nhôm kia thì không nóng, hay tháo bớt đưa qua?
4 con kia là diode nắn điện bác ơi . Hai con mosfet bác cho nó miếng tản nhiệt tương đối lớn a nếu là mỗi con mỗi miếng . Nếu 2 con chung một miếng hay bác bắt nó xuống chasis thì bác lót cho nó miếng đệm cách điện . ( nhưng dẫn nhiệt vẫn tốt ) .

trung224

Well-Known Member
Lần này mình order 5 board IsolatorPi RPi họ tặng cho 5 cái PCB này (*) nhưng là board trơn vậy linh kiện lấy đâu ra để ráp bác Trung a . :D

(*) : ADM715X ultra-low noise LDO PCB .

Bác xem danh sách linh kiện trong này nhé, file .pdf ấy
https://github.com/iancanada/DocumentDownload/tree/master/PowerSupply/ADM715X. Với lại theo em đọc thì một người chỉ nhận được 1 PCB free thôi, nếu mua MC FIFO thì được 2, chứ ko phải mua 5 board isolator thì được 5 PCB đâu

Hagemi

Active Member
Bộ ốc vít, chân đồng của Pi này ở Hà Nội có chỗ nào bán ko các bác nhỉ
B%E1%BB%99-Ph%E1%BA%ADn-c%C6%A1-khí-%E1%BB%90c-Vít-Kit-%C4%90%E1%BB%93ng-Nylon-C%E1%BB%99t-Thích-H%E1%BB%A3p-cho-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3-các.jpg

ko853

Well-Known Member
Các bác dùng chân nhựa thay vì chân đồng cho an tâm vì các lỗ thường được nối mass. Lỗ pi ko nối mass nhưng lỗ Boss Dac thì có. Nếu nối Boss dac với pi thì ko sao nhưng nếu nối với các board khác dễ bị ground loop.

Hagemi

Active Member
Các bác dùng chân nhựa thay vì chân đồng cho an tâm vì các lỗ thường được nối mass. Lỗ pi ko nối mass nhưng lỗ Boss Dac thì có. Nếu nối Boss dac với pi thì ko sao nhưng nếu nối với các board khác dễ bị ground loop.
Lõi nhựa 2.5 ở Hà Nội chưa biết kiếm ở đâu bác ạ :(

trung224

Well-Known Member
Đã set Hifiberry DAC+ Pro mà vẫn tịnh khẩu bác à.

Còn phải set thêm gì nữa không? Jumper đã bỏ để chọn RCA.

Bác để volume controll trong MPD thành disabled.

Bác dùng 502DAC xuất digital hay analog?

À bác xem khi chồng lên Raspberry Pi mối hàn của jack BNC có bị chạm vào jack USB của Pi ko. Nếu có thì cắt ngắn môi hàn đi, vì bị chạm là nối tắt

tml3nr

Moderator
@trung224: Xin hỏi bác 502DAC chạy Moode chọn card nào bác nhỉ?
Nhớ mang máng là HifiBerry Dac+?

Của em chưa hót được.
Em đang dùng Hifiberry DAC+ Pro bác à

Éc. Hôm nọ theo cái manual này, nên em set trong Rune là Hifiberry Dac+ o_O

www.pi2design.com/uploads/4/8/5/3/48531975/502dac_hw_ref_manual_p4_0.pdf

www.pi2design.com/uploads/4/8/5/3/48531975/502dac_hw_ref_manual_p4_1.pdf

Thanhvo31

Well-Known Member
Bác để volume controll trong MPD thành disabled.

Bác dùng 502DAC xuất digital hay analog?

À bác xem khi chồng lên Raspberry Pi mối hàn của jack BNC có bị chạm vào jack USB của Pi ko. Nếu có thì cắt ngắn môi hàn đi, vì bị chạm là nối tắt

Báo cáo các bác đã hót được.
Em chọn nhầm đầu vào là OPT thay vì COAX trên Modi Multibit.

tml3nr

Moderator
À các anh có 502Dac để ý cái này nhé. Em vào web thì thấy hôm nay họ up cái manual P4_1. Hôm trước là P4_0.

Em xem kỹ thì thấy manual P4_1 họ có ghi như sau, các anh nên cẩn thận cực tính của ngõ vào DC. Mình cẩn thận kiểm tra trước khi đấu dây vẫn tốt hơn.

www.pi2design.com/uploads/4/8/5/3/48531975/502dac_hw_ref_manual_p4_0.pdf

www.pi2design.com/uploads/4/8/5/3/48531975/502dac_hw_ref_manual_p4_1.pdf

Manual P4_1:

Hình 502Dac P4_0:

Hình 502Dac P4_1:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên