Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Sorry bác @Thanhvo31 nhé ! Ko phải mình mua cho mình mà mình mua hộ cho anh bạn ở chỗ làm . Anh bạn này đổi ý ko mua nữa một lần nữa sorry bác a . :rolleyes:

Hagemi

Active Member
Thiếu nguồn là sao bác? Em cũng thấy Boss Dac tiếng hơi nhỏ, phải chỉnh nguồn thế nào để đủ ạ?
Em cũng dùng ifi ipower, trước đây dùng cục sạc ipad thấy tiếng của boss cũng đủ mà bác. Ko hề nhỏ tí nào
Có bác nào thanh lý cục ifi ko nhỉ :)

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em cũng dùng ifi ipower, trước đây dùng cục sạc ipad thấy tiếng của boss cũng đủ mà bác. Ko hề nhỏ tí nào
Có bác nào thanh lý cục ifi ko nhỉ :)
Nhà em có cục sạc ipad mà em sợ không gắn vào ...dùng sạc ipad tốt cho pi không bác???

tml3nr

Moderator
Nhà em có cục sạc ipad mà em sợ không gắn vào ...dùng sạc ipad tốt cho pi không bác???
Chạy được nhưng tiếng không hay anh ạ. Lúc trước em có thử xà quần qua một mớ

dungsin_lqd

Well-Known Member
- em mới cài volumio2 chỉ giúp giùm em cách chép nhạc vào thẻ sd card vì em dùng thẻ 64g để trống thì phí. Tks

linh0983

Well-Known Member
Thiếu nguồn là sao bác? Em cũng thấy Boss Dac tiếng hơi nhỏ, phải chỉnh nguồn thế nào để đủ ạ?
Vừa rồi 23 boss dac có 2 con nghe nhỏ hơn bình thường ( volume mở cỡ 11,12h ) mình đem ra check nhưng cũng ko biết tại sao nó nhỏ . Đánh liều mình cấp nguồn riêng may mắn nó lại kêu to a . Thế là nguyên do đã biết dò mạch rút ra cắm vào vài lần nó trở lại bình thường a .
https://www.amazon.com/clouddrive/s...ncoding=UTF8&mgh=1&ref_=cd_ph_share_link_copy

trung224

Well-Known Member
Các bác dùng mấy cái isolator này nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng. Chỉnh jumper J11 và J12 cho đúng tính năng master mode/slave mode của DAC/HAT mình đang dùng nhé.

Đối với 502DAC/Boss DAC/Kali/DAC+ Pro là master mode, chỉnh sao cho J11 mở, J12 đóng nhé.

Bên trên