Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

codcsi

Member
Lâu này cũng theo dõi chủ đề RP làm serve nhạc + đầu phát biến TV thường thành smart nhưng chưa có điều kiện để làm, một phần chưa rành chổ mua linh kiện ở đâu uy tín.

nhatduongaudio

Active Member
Chắc vậy , thôi có gì em chỉnh tý điện rồi nhét board này chung vào 1 hộp luôn , Mà bác cho em hỏi từ lúc sử dụng bộ này cấp 12V cho Isolator + Boss dac mà sao chả thấy cái đèn nào nó sáng trên Isolator allo hết bác nhỉ , chỉ có 2 đèn master + Power của Boss dac.
Isolator nó không có đèn đóm gì đâu cứ nhìn thằng đằng sau nó sáng đèn là ok :)

linh0983

Well-Known Member
Cập nhật thông tin 502DAC Pro a .

502DAC nhận trước 502DAC Pro : Riêng 520DAC Pro có thêm núm xoay a . o_O
Mình dự đến đầu tháng Chạp ae mình mới có đồ chơi mới . :p:eek:

Add bảng tính năng các board HAT . Con 502DAC Pro sao đắt thế mỗi board ( $129USD ) !
Chiến dịch này ae ta order là trúng rồi a . ( CASE + 502DAC PRO + ALUMINUM KNOB ) .

Chỉnh sửa lần cuối:

nhatduongaudio

Active Member
502Dac Pro bao giờ có hàng các bác nhỉ? Không biết so với DigiOne sẽ thế nào?
Nếu bác chỉ quan tâm đến Digital thì chơi DigiOne tốt hơn. Con 502DAC Pro nó chủ yếu nâng cấp mạch Analog mạch Digital vẫn giữ nguyên với WM8804 trong khi của DigiOne là WM8805. Ở nhà em đang chạy hai cấu hình DigiOne và 502 DAC đều được che chắn và thi công cẩn thận thì DigiOne vẫn nhỉnh hơn chưa kể khỏi phải mua thêm cục Isolator. Một điều nữa cá nhân em thấy không thích ở 502DAC Pro là do khi nó tích hợp tất cả Analog lẫn Digital lên một bo HAT bé như vậy thì việc hạn chế nhiễu từ analog và digital qua lại sẽ xử lý ra sao, việc che chắn cũng rất mệt mỏi không còn giữ được nguyên lý thiết kế trước kia của 502DAC là đưa hết linh kiện xuống dưới nữa. 502DAC Pro chỉ phù hợp cho mấy bác thích all in one thôi nó khắc phục sự thất bại của phần Analog trên 502DAC cũ vì hầu hết mọi người đều đánh giá không cao!.

Nhật Dương.

rndce

Well-Known Member
Mình mới order và vừa nhận được 1 DAC+ (standard) (mình có order thêm case cho bộ DAC+ này luôn).
Thời gian là khoảng hơn 20 ngày 18-9 đến 10-10 thì nhận được hàng. Mở gói hàng ra thì case acrylic có một mảnh bị vỡ, mình gửi mail cho HifiBerry thì được phản hồi là sẽ gửi cho mình một cái khác để thay cho cái bị vỡ. Thôi đành chờ vậy. (hay chạy ra tiệm nhờ người ta cắt lại cho một cái khác?)
Mình so với DAC+ (standard) trên Web Hifiberry với DAC mình nhận được thì thấy có một số cái khác :
- RCA của DAC thực nhân mạ vàng, còn trên web thì không.
- Mình thầy bản thực nhận có thêm hai chân nhận nguồn 5V (trên Web không thấy), không biết cái này để làm gì ( hay phiên bản này họ cải tiến để có thể mod nguồn ngoài)
- Mới nhìn qua thì ngỡ họ giao nhầm hàng DAC+ Pro, nhưng nhìn kỹ lại thì không có 2 cái clock của DAC+ Pro.
Có bác nào xài DAC+ cho mình biết bản mình vừa nhận có giống như của các bác đang xài không.
Không biết có bác nào còn xài DAC+ không hay chuyển qua dùng Boss DAC hết rồi.

linh0983

Well-Known Member
Nó là HW 2.6 mới sau này . Bác yên tâm dùng . Hai chấu có sẵn để cấp nguồn rời 5v khi đó xả con R14 ra ( nếu cấp 3v3 thì bỏ con IC 5 pin ) . Sau này có mod miếc bác cho nó lên Pro luôn thêm mấy con tụ điện trở và 2 con thạch anh a .

tml3nr

Moderator
Mình mới order và vừa nhận được 1 DAC+ (standard) (mình có order thêm case cho bộ DAC+ này luôn).
Thời gian là khoảng hơn 20 ngày 18-9 đến 10-10 thì nhận được hàng. Mở gói hàng ra thì case acrylic có một mảnh bị vỡ, mình gửi mail cho HifiBerry thì được phản hồi là sẽ gửi cho mình một cái khác để thay cho cái bị vỡ. Thôi đành chờ vậy. (hay chạy ra tiệm nhờ người ta cắt lại cho một cái khác?)
Mình so với DAC+ (standard) trên Web Hifiberry với DAC mình nhận được thì thấy có một số cái khác :
- RCA của DAC thực nhân mạ vàng, còn trên web thì không.
- Mình thầy bản thực nhận có thêm hai chân nhận nguồn 5V (trên Web không thấy), không biết cái này để làm gì ( hay phiên bản này họ cải tiến để có thể mod nguồn ngoài)
- Mới nhìn qua thì ngỡ họ giao nhầm hàng DAC+ Pro, nhưng nhìn kỹ lại thì không có 2 cái clock của DAC+ Pro.
Có bác nào xài DAC+ cho mình biết bản mình vừa nhận có giống như của các bác đang xài không.
Không biết có bác nào còn xài DAC+ không hay chuyển qua dùng Boss DAC hết rồi.
View attachment 271307
Nó là HW 2.6 mới sau này . Bác yên tâm dùng . Hai chấu có sẵn để cấp nguồn rời 5v khi đó xả con R14 ra ( nếu cấp 3v3 thì bỏ con IC 5 pin ) . Sau này có mod miếc bác cho nó lên Pro luôn thêm mấy con tụ điện trở và 2 con thạch anh a .
Anh linh0983 nói chính xác ạ.

Dac+ Standard của em Ver. 1.0:

Của anh @rndce Ver. 2.6:

Dac+ Pro 3 phiên bản, con 2.3 là của em. 2 con kia hình trên web:

No-U

Active Member
Có cụ nào bị như em không?dùng con pi3 làm nguồn phát.pcm thì nó chạy bình thường,dsd cũng chạy trơn tru nhưng khg tự next bài-hết bài toàn phải next bằng tay

linh0983

Well-Known Member
Có cụ nào bị như em không?dùng con pi3 làm nguồn phát.pcm thì nó chạy bình thường,dsd cũng chạy trơn tru nhưng khg tự next bài-hết bài toàn phải next bằng tay
Bác chạy bằng player nào ? Bác đã tích vào tùy chọn play all . :oops:

minh2102

Active Member
hiện tượng của bác khá giống lúc em chơi trên win, nguyên do là buffer của player bị lỗi tràn, bác mò tăng buffer lên là hết lỗi thôi.

linh0983

Well-Known Member
USB AMANERO UPGRADE đây a . :cool:
https://item.taobao.com/item.htm?sp...026&pvid=c69b7a62-48e5-473a-948c-122fe52a9c82

Tùy chọn 5v thông qua 2 con LT3045 cấp cho 2 clock Crystek CCHD-957 .
Order về hàn hoặc dùng mạch clock riêng này DIY vào gì gì đó a .

Mạch clock này thay thế 2 con clock 502DAC hoặc 502DAC Pro chắc là ngon a
Mình mới hỏi mạch clock riêng này là 618 tệ ( 2 con LT3042 thay bằng LT3045 ) . Nếu thêm board Amanero là 808 tệ . :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

nqn_vnn

Well-Known Member
Em đang cần board nguồn đôi +/-12v Bác nào biết chỉ giúp em phát hoặc cho em xin link trang bán board nguồn đôi +12v 0v -12v với ( trang càng tốt taobao ).

Bên trên