Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tellme0823

Well-Known Member
Có một cái rất lạ, là từ sáng tới giờ, dùng PC ở nhà em chưa vào được lần nào. Nó luôn hỏi pass.

Nhưng lúc trưa và hiện giờ, dùng PC trong cty em vào được liền, không có hỏi pass.

Cả 2 đều là cáp quang VNPT. Cty gói cáp thẳng 50mb. Ở nhà GPON 25mb.

PS: Em test kết nối vào \\116.102.188.246\share bằng Windows Explorer.
Mình vô PC hay điện thoại lúc nào cũng được, không đòi user hay pass gì hết, down trộm của bác ấy ầm ầm. Chỉ mỗi moode là bó tay:mad:

linh0983

Well-Known Member
Bác @tml3nr @linh0983 cũng không được bác ơi. Có user, pass hay không đều không được. Mình xài moode 4.0 của bác linh0983:D View attachment 285015 View attachment 285016
Bác có ở đó ko bản Moode đó là ok rồi ? Bác cài Teamviewer vào PC đọc cho mình user pass mình cài thử . ( mình thấy nó đơn giản mà ) . o_O
https://www.teamviewer.com/vi/downl...eKYesuYniG7T4ndBA_Wii4zvwta_UAIhoC3KUQAvD_BwE

do_long_khach

Well-Known Member
Có cụ nào chơi Spotify chưa? em mới đăng ký cái Free cho cái máy tính ở cơ quan để nghe thử. Tuy nhiên bản Free nên nó không cho High quality streaming, theo quảng cáo thì nó sẽ hỗ trợ rất nhiều các Devices. Hi vọng là cài vào cái máy tính bảng sẽ chơi được qua Moode. Nếu mà hay nghe thì 69k/tháng cũng là cái giá chấp nhận được.
Spotify premium nhạc cũng chỉ đến 320kps (tức là như mp3) thôi bác ạ. Tôi chưa dùng spotify mà dùng Tidal premium (cũng 320 kps) so sánh cùng 1 bài lossless flac offline thì kém hơi nhiều. Nếu thích đeo đuổi nhạc streaming, bác có thể lập hội mua chung Tidal: 20 đô/tháng 1 tài khoản hifi (chất lượng CD trở lên) vài người dùng ok (chính thức là cho 1 người nhưng nhiều người dùng nó cũng ko chặn, chỉ trừ trường hợp cùng 1 thời điểm 2 người cùng nghe 1 bài hát - với 50 triệu bài thì xác suất còn thấp hơn trúng Vietlot) hoặc 30 đô/tháng 6 người dùng (đây là option chính thức của Tidal).

linh0983

Well-Known Member
Mình Active . Nếu ko hài lòng thì hủy ko muộn a .

Riềng về nhạc việt nhiều a . :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

papazuki

Active Member
nhiều trang quá mih ko theo dõi hết đc nên hỏi luôn cho tiện , mih muốn nhờ mọi người build 1 bộ nhu cầu chủ yếu nghe nhạc qua ổ cứng gắn ngoài (hoặc NAS) , điện thoại và stream nhạc từ youtube thì cần những j` . Hiện có sẵn amply và loa còn lại chưa có j` , thể loại nhạc thì nghe tạp ko thiên về 1 dòng nào hết .

tml3nr

Moderator
nhiều trang quá mih ko theo dõi hết đc nên hỏi luôn cho tiện , mih muốn nhờ mọi người build 1 bộ nhu cầu chủ yếu nghe nhạc qua ổ cứng gắn ngoài (hoặc NAS) , điện thoại và stream nhạc từ youtube thì cần những j` . Hiện có sẵn amply và loa còn lại chưa có j` , thể loại nhạc thì nghe tạp ko thiên về 1 dòng nào hết .
Loa và amp của anh là gì và nó có hợp với nhau hay không ạ? Anh thử ghép với một vài cái CD Player nghe xem thế nào?

Bên trên