Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nhadnt

Em có copy được vài settings của rune mang sang dùng cho archphile. Nhờ anh xem giúp và hướng dẫn thêm ạ:

http://www.hdvietnam.com/threads/dung-tidal-va-spotify-voi-archphile.1429963/#post-9777064

Làm sao dám hướng dẫn ? :).

nano /etc/mpd.conf
audio_buffer_size "4096" => "2048"

nano /usr/bin/archphile-optimize
echo 4500000 > /proc/sys/kernel/sched_latency_ns
echo 10 > /proc/sys/kernel/sched_rr_timeslice_ms

ae cứ test cái nào hợp với tai của mình thì giữ lại. Vụ audio này mình không thấy có công thức chung nào hết, cứ thấy cái nào hợp tai "mình" là ok tất.

Archphile: ae nào không dùng ffmpeg thì remove nó ra (pacman -Sy mpd-archphile-minimal), nó có file hướng dẫn http://archphile.org/manual/archphile-manual.pdf

tml3nr

Moderator
Làm sao dám hướng dẫn ? :).

nano /etc/mpd.conf
audio_buffer_size "4096" => "2048"

nano /usr/bin/archphile-optimize
echo 4500000 > /proc/sys/kernel/sched_latency_ns
echo 10 > /proc/sys/kernel/sched_rr_timeslice_ms

ae cứ test cái nào hợp với tai của mình thì giữ lại. Vụ audio này mình không thấy có công thức chung nào hết, cứ thấy cái nào hợp tai "mình" là ok tất.

Archphile: ae nào không dùng ffmpeg thì remove nó ra (pacman -Sy mpd-archphile-minimal), nó có file hướng dẫn http://archphile.org/manual/archphile-manual.pdf
Cảm ơn anh nhiều ạ!

mtminh

Well-Known Member
Em hỏi nhanh các bác
Lấy nguồn ra từ R-core
Có cách gì lấy 15V x 2A ra được không ?
(Em đấu thử BLU+ BLU , cực kia WHT là nó khét luôn)
0Ll1KDyelENKpaBKJIfD-dhWyfBUFtvB0HlZwXM-DQtwVPR6P_jhUIHH5tjgprqDdM0btZHp_4N5Q9BFXYRnWyjPtltAp2fNG3LZXZVE-6-UXf45GEp6UqrFhf5pmgsKQbz6m6VUNgtwJWZMci85F9yzssK5iDjujRYuP2Thpsxuxub2yARz6NL0pvlZqmNgCQO8iJa_Sf75guzq6hwdf2fPBlnpAzME8245BZj3_AnAo51XFnXb7P0nauyhyYl5nEJkJSleZo7JKTUlwdPc281RbByJWBieHwop0cfX2YNKwb6iUXgbpwxJLq9vktKI2GQhMU8mpROXqi4i5dj3fQ4TKADqK4LOcFk1P3ZgDL-y7qEEVP1PcGICXSE1nWfRJI0i-MDR25bt1I8KcJS3BVe6gDWLo-ZsKygUntAeIErjzCqXdoxroC2I_cpM9Xy5W76WPPrTizMXiVtiju6-AgY_MgsMBrAAbSyvCNwe5SG8ObcU7Q9fmLm4vumw5FJ-5liWEIONyjv4l3uW6-gJBjaY4ZdN3ZszgJiPmLAsRjTgnxDs3mXZkiRq0XJ20AYKsQWgy7NFNTDJaaMmcVbQ2iDcQsH-pS9wmyjF653w=w2394-h1612-no
Anh tháo lớp giấy ngoài. Lần theo sợi dây WHT sẽ thấy đầu dây quấn tranformer. Anh tách đầu dây đó làm hai. Vậy mình có 2 cuộn 15v/1A rời. Thay vì để ra đầu dây ngoài để tự nối phía ngoài, nhà sản xuất nối sẵn phía trong. Em đã tháo làm qua rồi.
Xong, a đấu song song 2 cuộn rời 15v/1A = 15v2A

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhvo31

Well-Known Member
Tối hôm về trên bàn chú thứ 2 đã ở đó a . Mình có gắn cái jumper theo ý bác : ( Đúng là tróc mạch a ) . o_O
Nguồn từ Pi : Có jumper
Nguồn riêng : Không jumper

Tối về check xem nó có chạy ko a .
Bác @Thanhvo31 sưu tầm ở đâu dây bạc đã quá vậy . :oops: :confused:

Hót rồi bác ạ, cơ mà cái jump đóng nó không ăn, phải cấp nguồn ngoài cho nó bác ạ. :D:D:D

YBVm-VtMRIfsPJ7UI4GLbcABmUKIQMfPIio0egDckOEf8qr7uppR-cnu3hu1gLLt9IJ3UKZVR9L2B6hLCnnrkqKNnrh7NM0wl1l4jsbpk_1Ijdg2UNJNpke2seafkK01WAhD6k6ZcUNKDZKuwOPw_PHW6qUD5BHDjSn4HdSx0nFdBFbX7ECB3nLBBGPtBEYFWB0U2aybA2DqjaPjLPjUIS8GRmi36o8gnf3EEwZA5rDTLj3WShU1qivysg6jfH_oqw5QMyX3anxqHZldG2NeBwYg9Q3RHY1GxQdu7KSGanzRcopQ0NbCu5_5oDRkci9YJpBrxQTgljAnk-CFxHygk2BYpprDuIxGSqj6043K1QyanQLwmGl2z9v4rT03v0OJwrBgs2oc1DSpWqQF4gvpq167FFmNCa5VR8YzZ7m1LGHsACgZJgrH2t4MiWuu8-XlFaiYdsk2k9q88X2i20xX3Yl5su_Ii_HYpb1nbEy_VK1ja-al3VtUaqnyLvmmGEW8M0myYHk52dSKB-jHOcvV6tUWzpkwvWTnMLBoTZ6sPIO8ybpQdMWlLc4w40xgjf8eI3nhek0xQ9zWYQj-d8KCtY1Wx15A5K0JUZD4YIyoe3r0i2cIJw7cK2wgqsl6r7k6TE4fUvWefQLldT2VLzHVeeUnpMXOdwOy6Q=w3218-h1814-no

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhvo31

Well-Known Member
Anh tháo lớp giấy ngoài. Lần theo sợi dây WHT sẽ thấy đầu dây quấn tranformer. Anh tách đầu dây đó làm hai. Vậy mình có 2 cuộn 15v/1A rời. Thay vì để ra đầu dây ngoài để tự nối phía ngoài, nhà sản xuất nối sẵn phía trong. Em đã tháo làm qua rồi.
Xong, a đấu song song 2 cuộn rời 15v/1A = 15v2A

Cảm ơn bác. Đã tách giấy ra coi. Đúng là họ nối 2 đầu cuộn vào 1, giờ tách ra làm 2.
rồi lại gộp làm 1, có khác gì so với đấu BLU+BLUE / WHT ???
Phần đầu vào đấu RED+GRY/ BLK - ORG nối 220V ổn rồi.

mtminh

Well-Known Member
Cảm ơn bác. Đã tách giấy ra coi. Đúng là họ nối 2 đầu cuộn vào 1, giờ tách ra làm 2.
rồi lại gộp làm 1, có khác gì so với đấu BLU+BLUE / WHT ???
Phần đầu vào đấu RED+GRY/ BLK - ORG nối 220V ổn rồi.
A đấu như ban đầu, Do 2 cuộn dây ghép cực tính trái chiều, không cùng phase -> khét. Tách ra để sắp sếp đúng chiều cuộn dây, mới đấu // được.
Cuộn 1:
Đầu BLUE = 1
Đầu TÁCH = 2
Cuộn 2:
Đầu TÁCH = 3
Đầu BLUE = 4
--
Anh nối 1 chung vói 3 (1+3) và 2 chung với 4 (2+4) sẽ ra 15v/2A. Như thế khác với ban đầu anh nối (1+4) và (2+3).

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhvo31

Well-Known Member
@mtminh Cảm ơn bác
Ra là vậy, gỡ ra, nối lại cũng gọn gàng nhiều, chỉ phải cái hơi thiếu đồ, vec ni, khôi phục lại như ban đầu hơi xấu.

tong_1503

Active Member
Thẻ mình cài Moode 4.2, Pi có kết nối với màn hình, chuột, bàn phím, có nối với modem wifi, khởi động lên nó chạy một loạt các dòng lệnh xong màn hình tối thui.
Giờ làm sao nữa hả các bác?
Laptop có cài Putty nhưng không biết làm sao lấy địa chỉ IP để vào?
Mong các bác hướng dẫn dùm, mình tay ngang mua về vọc vạch mà không phải dân kỹ thuật nên mù tịt! Cám ơn các bác trên diễn đàn hướng dẫn!

anhton82

Active Member
Thẻ mình cài Moode 4.2, Pi có kết nối với màn hình, chuột, bàn phím, có nối với modem wifi, khởi động lên nó chạy một loạt các dòng lệnh xong màn hình tối thui.
Giờ làm sao nữa hả các bác?
Laptop có cài Putty nhưng không biết làm sao lấy địa chỉ IP để vào?
Mong các bác hướng dẫn dùm, mình tay ngang mua về vọc vạch mà không phải dân kỹ thuật nên mù tịt! Cám ơn các bác trên diễn đàn hướng dẫn!
Bạn kết nối laptop, điện thoại search wifi name : moode, pass hình như moodeaudio. Gõ trên trình duyệt web : http://moode hoặc http://moode.local là ra giao diện nghe nhạc thôi. Hoặc cắm dây LAN vào Pi, tìm địa chỉ IP của nó. Cách nào cũng đc. Mình dùng MAC nên ko để ý cách dùng Puty. Đơn giản bạn truy cập quyền Admin vào Modem tìm là nhanh nhất.
Bạn chịu khó search trên topic này hoặc trên vnav nhiều mà. Nếu cài Volumio, Rune thì bạn xem hướng dẫn này của shop, moode cũng tương tự thôi :
http://mlab.vn/bai-viet-ki-thuat/ho...net-va-cau-hinh-ip-tinh-cho-raspberry-pi.html
http://mlab.vn/bai-viet-ki-thuat/ca...t-va-su-dung-runeaudio-tren-raspberry-pi.html

solyan84

Member

Đính kèm

• Spotify Premium.zip
    8.2 KB · Xem: 0
Chỉnh sửa lần cuối:

solyan84

Member
TIDAL em có duy nhất 1 acc và có sẵn tài khoản thanh toán trong đó rồi, vậy xin chỉ chia sẻ cho 1 số cụ có nhiều bài viết chia sẻ cho anh em trên này.
Một lần nữa xin lỗi các cụ.
Khi nào có thêm sẽ sớm chia sẻ cho các cụ

dungsin_lqd

Well-Known Member
TIDAL em có duy nhất 1 acc và có sẵn tài khoản thanh toán trong đó rồi, vậy xin chỉ chia sẻ cho 1 số cụ có nhiều bài viết chia sẻ cho anh em trên này.
Một lần nữa xin lỗi các cụ.
Khi nào có thêm sẽ sớm chia sẻ cho các cụ
Nếu đc bác cho em nhé. Em vào tidal mà nó đòi tài khoản nên không làm gì đc?

solyan84

Member
Là dịch vụ nghe nhạc trực tuyến được sự đầu tư của rapper Jay-Z, lợi thế lớn nhất của Tidal so với các đối thủ như Spotify và Apple Music nằm ở chất lượng nhạc.
Gói Hi-fi của Tidal sẽ cho phép người dùng di động tận hưởng nhạc FLAC, người dùng PC/Mac tận hưởng nhạc MQA trong khi gói Premium sẽ mang đến nhạc AAC 320bps, tức là định dạng lossy chất lượng nhất có thể.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Thanks bác @solyan84 đã share cho mình 2 acc Tidal và Spottfy hôm nay mình trúng số rồi a . :D
Tối hôm qua về mình check 2 acc này nghe ngon a . :rolleyes:
Một lần nữa cảm ơn bác đã share . :mad::eek:
Em có mấy trăm acc Spotify Premium có cụ nào cần ko em chia sẻ lên đây
https://drive.google.com/file/d/1ntfD5WLepHYj6PkVH5ShqOhQEbZBguuJ/view?usp=sharing
Các cụ mở danh sách Spotify ra. Đằng trước là User (dạng email) sau dấu 2 chấm Pass, kế tới là quốc gia, tài khoản Pre hay không và tới là Pre Family

Mình có check và mình thấy như vẩy a .

Liệu dùng những acc như vầy có hợp pháp ( công bằng ) ??? .
Sorry mình uống hơi nhiều a . :cool:;):oops:

Bên trên