Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

NamkingWIN

Active Member
Hi cả nhà . Các bác có 502DAC Pro thấy rằng cặp IC LME49600 tỏa nhiệt rất nóng phỏng tay phải ko a . Mình cũng đua đòi theo bác tây này làm thử quả nhiên nhiệt độ giảm bây giờ cho nó vào case được rồi các bác . ( nghe bình thường ) . ;)
https://www.audiosciencereview.com/...nts-do-you-like-to-see.4179/page-3#post-99532

Chỉ cần nhấc bổng pin1 chú LME49600 lên sau đó nối tiếp với R180 ohm đến pin 3 là xong a . ( tách rời pin1 kết nối với pin3 thông qua R180 ohm ) . :rolleyes: :D

Kiếm con R180 ohm smd hàn vào là đẹp nhất a . :eek:o_O:confused:
Bác có đang dùng isolator của lão ian với 502dacpro ko?

NamkingWIN

Active Member
Ver isolatorPi củ với 502DAC Pro trăm phần dầu là ko chơi được nhạc 24/192 a .
Khi nào isolator ver mới về bác báo mình biết nhé !
Vậy thì hỏi lại lão Ian thôi vì e thấy trong thông số của ver1 là có thể chơi được, ver2 ko phải upgrade về cái này.

linh0983

Well-Known Member
Nó kỵ con 502DAC Pro bác ơi . Theo mình nghĩ ver mới cũng ko chơi được 24/192 với con 502DAC pro này đâu a . ( pinout GPIO ver cũ và mới giống nhau ) . :rolleyes:

do_long_khach

Well-Known Member
Volumio có sẵn Upmpdcli, bác tìm hiểu thêm để cài đặt với Tidal, cũng không khó lắm.
Tìm hiểu rồi, chán lắm bác ơi. Ở topic bên kia cũng đã có giới thiệu. Hoặc bác có võ nào để tidal hoành tráng trên volumio thì post lên giùm cho mọi người được biết.

tml3nr

Moderator
Tìm hiểu rồi, chán lắm bác ơi. Ở topic bên kia cũng đã có giới thiệu. Hoặc bác có võ nào để tidal hoành tráng trên volumio thì post lên giùm cho mọi người được biết.
Ý anh muốn nó như thế nào ạ? Tương tự Roon?

Xét về cách sử dụng, thao tác. Hiện tại em hoàn toàn happy với upmpdcli. Với Linn Kazoo trên PC & Android, Lumin trên IOS. Theo em nó gần như hoàn hảo.

Tiếc là em không mang upmpdcli (Tidal plugin) lên Rune được. Nên hiện giờ em vẫn còn loay hoay :D

Linn Kazoo trên PC:

Lumin IOS:

BubbleUPnP Android (Em này chỉ cần upnp renderer là phát được):

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Nas mình có sẵn LMS dùng squeezelite player để lấy nhạc qua cổng USB(Xmos) sao ko nghe gì a . Nhưng qua i2s thì có vậy mình set thiếu chỗ nào vậy các bác . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên