Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

do_long_khach

Well-Known Member
Bác nào thừa Pi2 để lại giùm nhé, cảm ơn nhiều. Con Pi3 của tôi tự nhiên chết cổng Lan, giờ ko thấy hiện IP nữa (dĩ nhiên đã thử các kiểu rồi vẫn ko đc...).

do_long_khach

Well-Known Member
Bác mua adapter usb to LAN là ok.
Cũng tính vụ đó, thực ra có 2 cái lận. Mà lười test vì đang nghe lại Jriver hay quá bác ạ...

Cập nhật: lúc sáng có nói chuyện với bác @thebluewindows về vụ cổng Lan trên Pi chết, muốn dùng usb to lan converter để khắc phục. Bàn với nhau là cả mớ usb và Lan chung 1 đường, 1 thằng hỏng thì sợ những thằng cũng tèo. Giờ thử thấy đúng thế thật...

Chỉnh sửa lần cuối:

rndce

Well-Known Member
MÌnh có con amply có DAC tích hợp PCM5122, giờ muốn đổi gió, theo các bác thì mình nên mua Allo DigiOne hay mua Allo Boss DAC, hiện combo của mình là Pi & Hifiberry DAC+.

do_long_khach

Well-Known Member
@do_long_khach: Bác kiểm tra lại xem cổng usb còn dùng được ko. Có thể con LAN9514 chỉ chết cổng LAN, còn cổng usb vẫn sống. Xui xẻo thì con LAN9514 chết. :D:)
Cắm USB to Lan Converter vào cổng usb Pi vẫn ko vào được mạng (ko xuất hiện IP) bác ạ. Giờ muốn tìm Pi2 về thay mà ko thấy chỗ nào/ai bán......

linh0983

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

ksquarecafe

Còn chần chừ gì không nhanh chân đến ngay KSQUARE ưu đãi giảm giá 30% lại còn được tha hồ mua sắm vừa thỏa thích ăn uống.

Ksquare Cafe & Multishop

11a -15 Hoa Sứ, Quận Phú Nhuận, TP.HCM
Website: https://ksquare.vn/

duongdao

Member
MÌnh có con amply có DAC tích hợp PCM5122, giờ muốn đổi gió, theo các bác thì mình nên mua Allo DigiOne hay mua Allo Boss DAC, hiện combo của mình là Pi & Hifiberry DAC+.
Hifiberry DAC+ nghe có ổn không bác? Em cũng đang tính mua 1 con DAC cho Pi3, nhưng mua mấy dòng Allo đắt quá. Bác có bán rẻ lại Hifiberry DAC+ ko em lấy nghịch chơi

tml3nr

Moderator
Bác nào thừa Pi2 để lại giùm nhé, cảm ơn nhiều. Con Pi3 của tôi tự nhiên chết cổng Lan, giờ ko thấy hiện IP nữa (dĩ nhiên đã thử các kiểu rồi vẫn ko đc...).
Taobao em thấy còn pi2 hàng UK:

https://item.taobao.com/item.htm?spm=a1z0d.6639537.1997196601.4.77667484Hj4NyS&id=43792590196

https://item.taobao.com/item.htm?spm=a1z0d.6639537.1997196601.13.77667484Hj4NyS&id=43846060602

https://item.taobao.com/item.htm?spm=a1z0d.6639537.1997196601.4.77667484no0v8r&id=43721695734

tml3nr

Moderator
Hifiberry DAC+ nghe có ổn không bác? Em cũng đang tính mua 1 con DAC cho Pi3, nhưng mua mấy dòng Allo đắt quá. Bác có bán rẻ lại Hifiberry DAC+ ko em lấy nghịch chơi
Em có 2 cái Hifiberry Dac+ Pro, 1 cái Dac+ Standard, 1 cái IQAudio Pi-Dac+. 1 Digi+, 1 Digi+ Pro. Chắc giữ làm kỷ niệm luôn ạ.

Hifiberry Dac+ Pro âm thanh nghe cũng dễ chịu. Nếu chạy slave mode.

Nhưng theo em anh nên ráng lấy Boss Dac. Nó quá rẻ so với giá. Nói dại chứ em thấy nó đáng giá ít nhất 10tr :confused:

rndce

Well-Known Member
Nghe thì mình thấy cũng ổn với cảm nhận của mình. Hồi mới chơi Pi đọc có mấy chục trang đầu, lúc đó bác smallgent chủ xị chỉ mới biết có Hifiberry DAC+, Hifiberry DAC+ Pro, Pifi của Tàu. Bác Smallgent còn nói DAC+ Pro set ở Slave mode nghe hay hơn Master mode mà chất âm cũng giống như DAC+ nên đừng mua DAC+ Pro phí tiền, nên mình mua DAC+. Đọc tiếp về sau thì mới biết có Allo Boss DAC, mà cái này ai cũng khen hay. Mà giá cả thì chênh nhau cũng mấy trăm. Mình nghĩ nếu có thể được thì chơi Boss DAC đi.Còn muốn trải nghiệm thì thử DAC+ rồi tới Boss DAC. Boss DAC ở VN mình bán cũng khoảng 1.35tr (1.5tr cho Ver 1.2) mua có liền trong 1-2 ngày ship nội địa, còn DAC+ phải đặt mua bên Thuỵ Sĩ mất ròng rã cả tháng chờ đợi hàng mới về tới nhà (chi phí DAC+ gồm cả ship cũng tương đương 1 tr rồi).

thebluewindows

Well-Known Member
Sáng nay mở đúng clip này nghe hay a (nhạc xưa) . :D:mad::confused:
Ký ức truyền hình cần thơ thu âm hay phết . :oops::D:(:eek:o_O

Hôm qua cài plugin nghe bt, tối nay nghe giật tung chảo, gỡ ra cài lại vẫn thế :mad::mad::mad: bác có mẹo gì ko a :confused::(:eek:

linh0983

Well-Known Member
Hôm qua cài plugin nghe bt, tối nay nghe giật tung chảo, gỡ ra cài lại vẫn thế :mad::mad::mad: bác có mẹo gì ko a :confused::(:eek:
Chắc bị đường truyền sáng mai bác thử lại mình đang nghe ngon ơi là ngon .
Với piCorePlayer nó lấy nguyên file video về sau đó tách tiếng do đó đường truyền phải tốt bác a .

Add vào một đống nghe dần cả tuần chắc mới hết .
Chức năng search piCorePlayer tuyệt vời luôn a . :oops::cool::(

Bên trên