Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

zeze

Well-Known Member
À mình hiểu rồi, vô trang Tidal này nghe được rồi, nhưng nghe phát qua loa laptop. Vậy làm sao add mấy bản nhạc đang nghe đi qua Pi3 đến dàn loa 2 channel vậy các bác?

Thanhvo31

Well-Known Member
À mình hiểu rồi, vô trang Tidal này nghe được rồi, nhưng nghe phát qua loa laptop. Vậy làm sao add mấy bản nhạc đang nghe đi qua Pi3 đến dàn loa 2 channel vậy các bác?
Dễ nhất là tải AK connect
https://itunes.apple.com/us/app/ak-connect-2-0/id1234139510?mt=8
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.iriver.akconnect&hl=vi
Vô pi bật Upnp on
Vô App > Library chọn Tidal
Speaker chọn Rune
Nhớ Add vài bài vào favorite
Play thưởng thức thôi.
upzdtIaSrMjuj2RcPWVXa8afwQlhDsN-YxeYI0RpL84_2p5OeL-gyRaLIQKbVSbBdq1b=w3414-h1602-rw

linh0983

Well-Known Member
Mình cài TIDAL trên Shield TV chức năng voice search của nó dùng để kiếm album là vô địch a . Tiếng anh tiếng việt nói là có liển . Kiếm 1 trong 60 triệu cực kỳ nhanh chính xác các bác . o_O

Âm thanh xuất qua cổng USB hoặc streaming qua UPnP a . :D:confused:

zeze

Well-Known Member
Có cách nào cài Bubble Upnp trên laptop được không các bác? Em không biết mua software trên điện thoại, và nếu mua rồi thì làm sao install phần mềm này được trên laptop?

do_long_khach

Well-Known Member
Có cách nào cài Bubble Upnp trên laptop được không các bác? Em không biết mua software trên điện thoại, và nếu mua rồi thì làm sao install phần mềm này được trên laptop?
Bác cài Ak Connect, MConnect, Linn Kazoo (là các soft miễn phí) trên điện thoại ANDROID rồi dùng chúng nó gọi nhạc từ mạng chạy vào Pi thôi. Bubble Upnp có bản miễn phí (giới hạn playlist chỉ được 15 bài), còn bản crack thì đầy ra (search tên + apk).

linh0983

Well-Known Member
Hết tuần này mình nghỉ tết sớm bác mang laptop + pi qua Hoàng Thông ( 697- 699 đg 3/2 ) mình và bác vọc a mình làm sẵn cái thẻ nhét vào là chơi thôi bác . :D

linh0983

Well-Known Member
Mình cài TIDAL trên Shield TV chức năng voice search của nó dùng để kiếm album là vô địch a . Tiếng anh tiếng việt nói là có liển . Kiếm 1 trong 60 triệu cực kỳ nhanh chính xác các bác . o_O

Hôm qua nằm võng nghe nhạc TIDAL qua chú shield TV mình thấy như vầy .
-- Những bài nhạc Việt Nam trên tidal khi phát chữ Hifi màu xám các bác .
-- Những bài nhạc ngoại trên tidal phát chữ Hifi màu xanh (màu cyan) a .

Nhạc Việt Nam mình thiếu " MÀU " hả các bác ???
Nhạc video cũng vậy a .
Ko biết tất cả có như vậy ko lạ thiệt . :eek:

tml3nr

Moderator
Hôm qua nằm võng nghe nhạc TIDAL qua chú shield TV mình thấy như vầy .
-- Những bài nhạc Việt Nam trên tidal khi phát chữ Hifi màu xám các bác .
-- Những bài nhạc ngoại trên tidal phát chữ Hifi màu xanh (màu cyan) a .

Nhạc Việt Nam mình thiếu " MÀU " hả các bác ???
Nhạc video cũng vậy a .
Ko biết tất cả có như vậy ko lạ thiệt . :eek:
Màu xám là nó đang chạy lossy đó anh. Nếu album có lossless, anh bấm vào chữ Hi-Fi rồi chọn chất lượng cao hơn.

linh0983

Well-Known Member
Mình nghĩ là do frimware chú shield TV đó bác . Bác nào có chú shield 2015 check thử hộ a . Chứ laptop ko vấn đề gì các bác . Bác @tml3nr check máy gì vậy ? :rolleyes:

Bên trên