Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
Để em mò lại acc Baidu. Mấy năm trước có reg.

PS: Em login vô web của Baidu được. Khi download thì nó đòi xác minh qua mail. Nhưng nhập mã xác minh vào thì nó không chịu :eek:

View attachment 356470

View attachment 356472

Down khá chậm, bác cần download file nào hay tất cả?

2019-08-01 22_30_25-欢迎使用百度网盘.jpg

tml3nr

Moderator
Down khá chậm, bác cần download file nào hay tất cả?

View attachment 356476
Em chưa rõ ảnh cần file nào trong đó. Chắc là phải lấy hết rồi mò sau.

Anh lấy được cách nào hay quá. Chỉ em cách làm với ạ :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
File này làm gì thế mấy Bác, bác @linh0983 hom qua em gọi mà k bốc mấy, mấy hôm nay luyện nhạc rock mở to quá hay sao ý
Máy để ở nhà lúc đó đang ở Nhật Tảo chiều làm về ghé qua mình nhé ! Mấy file đó cài cho nas đó bác mod 2019 toàn tiếng hoa ko ảnh hưởng gì đến nghe nhạc a . o_O

mtminh

Well-Known Member
Mình download về như vầy còn thấy lâu . File 7G này ngốn bao công sức bác tải về và up lên a . o_O

Mình đã đặt mua, sẵn down để bác vọc trước. NAS có rồi, dự là sẽ thay bằng nguồn linear, làm Music Server. Main board nhìn hình thấy CPU tiêu thụ thấp, không quạt, tụ rắn, giá mềm. Mua vọc với bác cho vui..

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member
Mình đã đặt mua, sẵn down để bác vọc trước. NAS có rồi, dự là sẽ thay bằng nguồn linear, làm Music Server. Main board nhìn hình thấy CPU tiêu thụ thấp, không quạt, tụ rắn, giá mềm. Mua vọc với bác cho vui..
Nas này (mình mua cùng với bác @linh0983 ) nếu để trong phòng nghe nhạc, thì vẫn nghe tiếng quạt quay, hơi khó chịu khi nghe nhạc, nếu để phòng khác thì ok hơn

linh0983

Well-Known Member
Nas này (mình mua cùng với bác @linh0983 ) nếu để trong phòng nghe nhạc, thì vẫn nghe tiếng quạt quay, hơi khó chịu khi nghe nhạc, nếu để phòng khác thì ok hơn
Vào bios disable cái quạt đi bác . Nếu bác chỉ gắn 1 hay 2 ổ cứng ko cần cái quạt hút hơi nóng cho ổ cứng a . ( Nếu chứa nhạc vào ổ 2.5 inh lại ít tốn điện và êm hơn nữa a ) . :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Quầng tới quầng lui mình vẫn ko bỏ được LMS , Roon sever và Kodi a . File bluray 29Gb xem online nó xử lý nhẹ nhàng card mạng chú này 1000 Mbps kèm theo là đường truyền mạnh xem và nghe mượt mà các bác . o_O

Từ Pi các bác chuyển qua Pi xi rồi a ... :p
Đến rạp hát gia đình luôn bác a.
Chạy Win10Pro vẫn là hợp ý mình nhất . . . o_O . . . :p

linh0983

Well-Known Member
Hôm nay mình mới để ý Youtube LMS chạy trên nền Window có định dạng audio là 160 Opus48 a . o_O

Album này hay mời các bác nghe a . :D

LMS streaming qua UPnP , Roon direct USB qua isolator cấp nguồn linear cho Xmos nghe ngon các bác . :oops:

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Loa Toshiba TY-GC1000 nhìn cái giá và công năng thì tốt quá. Đầy đủ công nghệ mới gọn gàng. Đặt nơi làm việc là tuyệt.

Bên trên