Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

dungsin_lqd

Well-Known Member
Các bác cho hỏi Logitech Media Server trên NAS tự nhiên không chạy nưa bấm Run nó cứ đơ ra đó mà không chuyển sang dạng Open đc.

dungsin_lqd

Well-Known Member
NAS nhà bác Phước càng về chiều chạy càng chậm trưa copy còn trên 2MB giờ còn trên 100-200 Kb

linh0983

Well-Known Member
Các bác cho hỏi Logitech Media Server trên NAS tự nhiên không chạy nưa bấm Run nó cứ đơ ra đó mà không chuyển sang dạng Open đc. View attachment 362074
start lại mà nó cứ đơ ra remove rồi cài lại bác a . :rolleyes:
NAS nhà bác Phước càng về chiều chạy càng chậm trưa copy còn trên 2MB giờ còn trên 100-200 Kb
Modem vnpt của bác 1000 trong khi con C9 có 100 kỳ à nha bác có chỉnh chọt gì ko ?

linh0983

Well-Known Member
@linh0983: con tp-link c9 của bác có 1Gbps và nối cổng Lan sang Nas (có 1 Gbps) và dây dây mạng bấm thẳng, 2 đầu chuẩn B. Như vậy sẽ chạy 1 Gbps. Nếu không được 1Gbps có thể do setting trong con C9 hoặc Nas. Cụ thể theo những thông tin bác đưa ra thì em chưa xác định rõ do đâu. Bác có teamview thì em hỗ trợ bác mò xem mắc mớ gì mà chỉ có 100Mbps.
Bác vẽ sơ đồ đấu nối để tiện kiểm tra.
Mình up frimware xong nó lên luôn 1000 rồi bác . ( có những lỗi linh tinh ngoài ý muốn làm mất thời gian check a ) . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

toi511

Well-Known Member
bác vào bios con NAS, mặc định là nó boot từ phân vùng UEFI gì đó (mình không nhớ chắc), bác chỉnh lại cho nó ưu tiên 1 khởi động từ USB là OK (mình chỉnh như vậy là chạy ngon )
có msata đang gắn trên NAS (có synology cũ), thì khi khởi động xong nó hỏi mình migrated gì đó, bác đọc trên đó, và theo hướng dẫn là OK
Nó ưu tiên boot vào usb nhưng đén bươc 2 như hinh 2 em chon dòng trên cùng nó vẫn vào os cũ, đau đầu ghê, chon boot dạng ide gì đấy thì nó vào usb nhưng không thấy ổ đĩa server mới đau

linh0983

Well-Known Member
Nó ưu tiên boot vào usb nhưng đén bươc 2 như hinh 2 em chon dòng trên cùng nó vẫn vào os cũ, đau đầu ghê, chon boot dạng ide gì đấy thì nó vào usb nhưng không thấy ổ đĩa server mới đau
Khi boot xong nó có nhận được card mạng ko . Khi nhận được card mạng bác sẽ scan được IP của nó . Khi có ip rồi bác nhập trực tiếp từ web luôn a . :rolleyes:
Cái usb thường làm lần đầu là ko được bác xóa cái usb bằng tool nào vậy ? Bác google tool này a DiskGenius . :D

zeze

Well-Known Member
Bác Phước cho hỏi mình đặt mua Pi2 ở đâu mau ạ, hay các bác biết ai dư bán thì chỉ mình với ạ.

linh0983

Well-Known Member
Cable Lan em dùng toàn loại cat 5 bấm sẳn 2 đầu. Có khi nào cable bác dùng không chuẩn hoặc tự bấm.
Mình thay 5 sợi rồi a . Nó nằm ở chỗ modem thôi bác mình cắm qua modem vớ vẩn khác thì lại 1000 mà con C9 lại 100 trêu ngươi ko chứ . Mình đang up frimware mới nhất cho con C9 đây a . :p

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
@linh0983: con tp-link c9 của bác có 1Gbps và nối cổng Lan sang Nas (có 1 Gbps) và dây dây mạng bấm thẳng, 2 đầu chuẩn B. Như vậy sẽ chạy 1 Gbps. Nếu không được 1Gbps có thể do setting trong con C9 hoặc Nas. Cụ thể theo những thông tin bác đưa ra thì em chưa xác định rõ do đâu. Bác có teamview thì em hỗ trợ bác mò xem mắc mớ gì mà chỉ có 100Mbps.
Bác vẽ sơ đồ đấu nối để tiện kiểm tra.

Bên trên