Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tellme0823

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi, có bác nào biết cách sync 2 tài khoản Onedrive với nhau không?
Onedrive 5TB @t.odmail.cn -> Onedrive Edu hoặc sync 5TB @t.odmail.cn sang Google Drive.

Mình đang tìm cách.
Mình đang Sync như sau:
Dùng cloudmounter tạo 2 ổ mount với 2 tài khoản, sau đó dùng Transmit đồng bộ 2 ổ này. cách này vẫn có nhược điểm là không sync tự động, khi sync lại xài tạm dung lượng ổ cứng của máy nên nó đỏ lòm rồi treo app luôn, nên phải chia nhỏ folder ra mới sync được. Bác ngâm cứu có cách nào hay chia sẻ vớio_O

quatmo

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi, có bác nào biết cách sync 2 tài khoản Onedrive với nhau không?
Onedrive 5TB @t.odmail.cn -> Onedrive Edu hoặc sync 5TB @t.odmail.cn sang Google Drive.

Mình đang tìm cách.
Mình đang Sync như sau:
Dùng cloudmounter tạo 2 ổ mount với 2 tài khoản, sau đó dùng Transmit đồng bộ 2 ổ này. cách này vẫn có nhược điểm là không sync tự động, khi sync lại xài tạm dung lượng ổ cứng của máy nên nó đỏ lòm rồi treo app luôn, nên phải chia nhỏ folder ra mới sync được. Bác ngâm cứu có cách nào hay chia sẻ vớio_O

Mình đang Sync theo dịch vụ này, đang sync thử: mover.io (Dùng VPN mới xài được).
Chọn sync: Onedrive user to Onedrive user

tml3nr

Moderator
Các anh cho em hỏi là nhà mình có ai dùng hay nghe qua em này chưa ạ?

CEC DA53N

http://www.cec-web.co.jp/products/da/index_e.html

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Không về chú này nhưng liên quan đến PCM1796 / DSD1796 , mình định lấy chú này về thay thế 3 opamp + dùng nguồn LT3042.
1. Taobao
2. Loại khác
Biết bác ko cần hình thức có thể xem chú này có 7 con opamp ngày xưa mình vọc con này nó là dual DSD 1796 vể mình thay dual DSD 1792 vào nâng cấp clock cho chú usb xmos cấp nguồn riêng và 2 chú biến thế rcore . . . o_O

https://vi.aliexpress.com/item/3282...chweb0_0,searchweb201602_9,searchweb201603_55

https://item.taobao.com/item.htm?sp...Xy8QU&id=531716314088&ns=1&abbucket=16#detail

linh0983

Well-Known Member
Lúc bình thường nó chẳng là gì chỉ là chiếc đồng hồ báo thức ko hơn ko kém a . Vào những lúc cúp điện nó là vua hò các bác ơi . Pin 4000mA phát bluetooth và chơi được thẻ nhớ hỗ trợ file Flac và wav . . . o_O

https://vi.aliexpress.com/item/32898213889.html?spm=a2g0s.9042311.0.0.1f704c4doNQOn8

Mình order lúc giảm giá là 28$ a . :rolleyes:

Bác @tminh còn món cuối của ae ta ạ chắc mai hoặc mốt là có bác , vớ vẩn vậy mà về lâu nhất hihi . o_O

tieuphi2006

Well-Known Member
Thank anh.
Cuối cùng thì em cũng install được HQ player naa.
Bảng em dùng là networkaudiod_3.5.6-41_amd64.deb install Jetson Nano Kit (Ubuntu 18.04) riêng con này có thể install wifi..

tieuphi2006

Well-Known Member
Chú này ram 4G khiêm tốn bác a và ổ cứng emmc . Bác kiếm chú nào ram và ssd ( emmc chạy chậm) thay đổi được là ngon nhất chơi Roon và Hqplayer ram tối thiểu là 8 . Mình gắn ram 8 cho nó nghe mượt mà hơn , 4G thỉnh thoảng bị giật nhẹ gắm ram 8 vào nó nuốt hơn 50% ngay bác a . o_O

Nếu anh dùng bảng HQ player 4 thì HQ player naa phải cấu hình cao.
Hôm qua em thử trên pc win -> win thi máy dùng chạy HQ player naa không tốn ram và card màng hình..naa chỉ chuyển gói dữ liệu..
Việc nhiều nhất khi này là card mạng thoi.

quatmo

Well-Known Member
Các bác có thể dùng tool này để sync (sao chép) giữa 2 TK Onedrive với nhau, Free hoàn toàn. (Thấy có hỗ trợ các cloud khác nhưng mình chưa thử)

mover.io Sync rất nhanh (đăng ký/đăng nhập cần dùng VPN America).

Từ trưa tới giờ đã sync thành công 270GB với hơn 4500 file, cơ chế hoạt động sync cloud với nhau nên tắt trình duyệt/máy nó vẫn hoạt động sync.

Mình sync xong mới share Onedrive music cho các bác được.

tml3nr

Moderator
Mới vừa đọc qua, hiểu được rằng nó là 1 software phát nhạc không dây, nhưng vô phần chi tiết thì... phức tạp, khó hiểu quá. Thôi cho qua hihi :) ...
Xài ngon lắm đó anh, nó support hết tất cả các kiểu streaming.

Anh dùng y như spotify connect.

do_long_khach

Well-Known Member
Anh cài app zin trước, login rồi cài đè bản thuốc lên :D
Lấy email của vợ đăng ký phát được luôn. Đang cast thử ra TV nghe ok. Tính cast ra con Shield TV mà Shield lại ko có cổng coaxial để nối với DAC (vì DA có mỗi 1 cổng usb phải dành cho Pi rồi). Ko rõ từ usb của Shield ra usb converter rồi từ coax của converter chạy sang coax của DA có được ko.

À bác cho hỏi có làm cách nào biến windows pc thành chromcast device ko nhỉ, để cast deezer sang pc. Từ PC chạy tiếp thì dễ rồi.

Bên trên