Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
muốn đu theo các bác quá....mà em chưa có Chromecast HDMI

Có bo xong làm chú Google ChromeCast thế hệ 2 luôn bác

linh0983

Well-Known Member
Thử luôn các bác a . :rolleyes:

https://item.taobao.com/item.htm?sp...dqecg&id=530846802496&ns=1&abbucket=16#detail

Cách mắc là vầy :

Chromecast HDMI cắm vào cổng HDMI INPUT

I2S OUT ( HDMI LVDS ) cắm vào cổng HDMI IN GUSTARD

Dac có coaxial IN dùng cổng coaxial OUT

Cái hay board này nó có cổng OUT HDMI LVDS cắm trực tiếp vào chú GUSTARD khỏi chế biến gì a . ( lúc đó sợi HDMI có thể dài hơn 1m dễ sắp đặt a ) .:p

Đây bác Minh pinout PSAudio dùng cho Gustard đảo cực trong cộng cáp này luôn bác a . o_O

Cộng Philip này dài 2m mình dùng 1m còn lại là phần bác mình hàn hộ bác luôn nhé ! o_O

tml3nr

Moderator
Cục pin Asus ZenPower 9600 sạc chưa kịp, em lấy cục xiaomi ZMI MF885 chạy cho Chromecast Audio. Tiếng sạch hơn Asus rất nhiều các anh ạ. Cảm giác hơi sạn gần như mất hẳn, bass nhẹ hơn khá nhiều. Theo em test trước giờ nguồn càng noise tiếng bass càng mạnh, căng hơn. Noise giảm bass cũng nhẹ theo.

Các anh cho em hỏi là có cục pin dự phòng nào có thể vừa phát điện ra, vừa nhận điện sạc vào hay không ạ?

Em có tối kiến là dùng sạc dự phòng có thể vừa sạc vừa xả để tiện cho việc sử dụng. Khi nào không nghe nhạc mình sạc cho nó, khỏi rút ra cắm vào. Thí dụ như mấy cái này:

http://www.chiemtaimobile.vn/coc-sac-kiem-pin-sac-du-phong-5000mah-xiaomi-cbq01zm.html

http://www.chiemtaimobile.vn/pin-sac-du-phong-kem-coc-sac-anker-a1621.html

Em cập nhật việc dùng nguồn cho Chromecast Audio ạ.

Cục ZMI MF885 lúc đầu nghe thấy sạch. Nhưng sau khi nghe vài bài em thấy không ổn. Tiếng nó giống như thiếu transient. Nghe khó chịu lắm. Mờ mờ thiếu sức sống o_O

Em cắm thử ipower 5V. Nghe vài bài thấy OK. Tiếng sạch và êm hơn cục pin Asus.

Lần trước em test bằng cổng 3.5mm ra ampli thì tiếng của ipower sạch hơn Asus nhưng hơi bạo lực. Giờ nghe bằng optical thì dễ chịu hơn nhiều.

Em tạm kết luận: Pin dự phòng cũng có this có that. Không đơn giản :eek:

Hiện tại em rất happy với cấu hình này. Nếu mod coaxial mà nó hay hơn nữa thì hết biết.

Deezer / Chromecast Audio / ipower / optical / dac Atoll

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member
bác @tml3nr sao bác cast qua t.bị khác nó ra HIFI vậy ? em cast qua loa JBL nó chỉ ra HQ thui (chắc do tk của em là....free chăng ? )

tml3nr

Moderator
bác @tml3nr sao bác cast qua t.bị khác nó ra HIFI vậy ? em cast qua loa JBL nó chỉ ra HQ thui (chắc do tk của em là....free chăng ? )
Đúng vậy anh ạ, lúc đầu không hiểu sao em cast sang link 20 có vài lần được Hifi. Nhưng sau này là HQ.

Em nhờ một anh bạn đăng ký trial 3 tháng Deezer thì cast lúc nào cũng được Hifi :D

Nhưng HQ của Deezer em nghe thấy rất hay, hay hơn Spotify premium ogg 320 luôn ạ.

linh0983

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Vậy ChromeCast HDMI 2015 mod output coaxial có dễ hơn chromecast audio không anh nhỉ?

Bên trên