Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

ko853

Well-Known Member
Em đấu dây mạng như vầy noise ít hẳn các anh ạ.

Router quang dùng ipower 12V. Chỉ dùng 2 port, port 1 cho nhánh đồ âm thanh, port 4 dắt ra port 1 của switch Cisco SG95D-08. Các PC cắm vào switch này và nên cắm các port từ 8 trở xuống (Vì có thể do nó khác group với port 1 nên cách ly được noise.)

Disable wifi router quang tiếng sạch hơn rất nhiều.

Hiện switch Cisco vẫn dùng nguồn stock 12V. Em muốn mua thêm cái ipower nữa để dùng cho nó nhưng đang hết hàng.

Ipower e đang dư ... 5 cái :)) lấy 2 cái gắn router và SW còn 3 cái

ko853

Well-Known Member
Anh máu thiệt :D

Em có 2 cái 12v, 2 cái 5v. Lúc trước em dùng cho router được 2 năm rưỡi thì lên đường hết 1 em.
Bác dùng nhiều ipower vậy thì mod nó tí nghe hay hơn. Vì từ chân cắm upower đến mạch điện của nó đj qua 2 miếng kim loại (nhôm/inox gì đấy) theo kiểu chạm tiếp xúc nên ko tốt. Em bỏ 2 miếng kl đó và thay bằng dây mạ bạc nghe hay hơn

tml3nr

Moderator
Bác dùng nhiều ipower vậy thì mod nó tí nghe hay hơn. Vì từ chân cắm upower đến mạch điện của nó đj qua 2 miếng kim loại (nhôm/inox gì đấy) theo kiểu chạm tiếp xúc nên ko tốt. Em bỏ 2 miếng kl đó và thay bằng dây mạ bạc nghe hay hơn
Em chưa rõ thế nào ạ? Làm sao bỏ được 2 miếng kim loại này?

tieuphi2006

Well-Known Member
Em thấy trên Facebook có ai đang rao làm limited premium Spotify giá 130k..
Có anh nào thử chưa..cho em xin..

tieuphi2006

Well-Known Member
Em thấy trên Facebook có ai đang rao làm limited premium Spotify giá 130k..
Có anh nào thử chưa..cho em xin..

nqn_vnn

Well-Known Member
Anh cho em hỏi phát: Hiện em muốn dùng pc chạy hqplayer pro để upsamling rồi đưa qua con pi3 qua LAN, con Pi3 cắm vào dac qua usb. Em tính cài:
- PC cài HQPlayer pro 4.4.1 như anh post
- Pi3 cài NAA.
Như thế thì cấu hình con NAA thế nào để HQPlayer nó nhận anh nhỉ? Em chơi DSC1 .
Thanks anh.
Ps: hơn 2 năm mới vào lại thấy mọi người chơi công nghệ quá ko theo kịp rồi :(

linh0983

Well-Known Member
Anh cho em hỏi phát: Hiện em muốn dùng pc chạy hqplayer pro để upsamling rồi đưa qua con pi3 qua LAN, con Pi3 cắm vào dac qua usb. Em tính cài:
- PC cài HQPlayer pro 4.4.1 như anh post
- Pi3 cài NAA.
Như thế thì cấu hình con NAA thế nào để HQPlayer nó nhận anh nhỉ? Em chơi DSC1 .
Thanks anh.
Ps: hơn 2 năm mới vào lại thấy mọi người chơi công nghệ quá ko theo kịp rồi :(
Pi2 mình cài RoPieeXL nó tích hợp NAA bác ON nó lên là xong a . :rolleyes:

https://ropieee.org/changelog/

HQPlayerPro.4.4.1 or HQPlayerDesktop.4.3.1 vào setting thấy Pi2 liền a . :p

tml3nr

Moderator
Hồi trưa này em đi ăn cơm. Nghe quán mở nhạc hay quá. Lâu lắm rồi em mới được nghe độc tấu guitar Bài không tên số 2 hay như vậy. Tiếng đàn truyền cảm chân phương, mộc mạc nhưng tinh tế, không phô trương kỹ thuật. Nghe như kỷ niệm năm nào với những người bạn cũ, ôm đàn quây quần dưới hiên nhà, trong những buổi chiều mưa lất phất.

Thì ra là nhạc từ youtube. Em xin được cái tên channel để về nghe.

Dùng foobar2000 với plugin youtube sourceupnp mediarenderer output, em phát sang NP5.

Thật tuyệt vời các anh ạ. Dù trời nóng gần chết nhưng em nghe mát như đang có mưa rào :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuphi2006

Well-Known Member
Phe that may anh ah'.
em dang dung HQPlayerPro.4.4.1 -> hq player naa(con jetson)
lan dau tien em nghe het 3 bai dau ma khong lick chuyen bai "Channel Classics - Rachel Podger - J.S. Bach - Double & Triple Concertos (2012) [SACD]" em chuyen qua file.dff
pc phai noi la dung tu mat lanh de chay luon.
em xin loi do viet pc nen khong danh dau.

linh0983

Well-Known Member
Phe that may anh ah'.
em dang dung HQPlayerPro.4.4.1 -> hq player naa(con jetson)
lan dau tien em nghe het 3 bai dau ma khong lick chuyen bai "Channel Classics - Rachel Podger - J.S. Bach - Double & Triple Concertos (2012) [SACD]" em chuyen qua file.dff
pc phai noi la dung tu mat lanh de chay luon.
em xin loi do viet pc nen khong danh dau.
Bác cho hỏi HQPlayerPro.4.4.1 or HQPlayerDesktop.4.3.1 nó khác nhau ko ? Mình đang dùng HQPlayerDesktop.4.3.1 . :rolleyes:

tieuphi2006

Well-Known Member
Bác cho hỏi HQPlayerPro.4.4.1 or HQPlayerDesktop.4.3.1 nó khác nhau ko ? Mình đang dùng HQPlayerDesktop.4.3.1 . :rolleyes:
Em thấy không khác nhau khác nhau..đo chắc em dùng bảng crack.. em cũng đang có dự định mua key HQ player..
Theo em mình nhảy hố âm thanh rồi.. cần một hệ thống chạy ổn định.. đầu tư cái key.. nó cũng giống như đầu tư dây loa hay hay đây tính hiệu..

chautranthanh

Well-Known Member
Hồi trưa này em đi ăn cơm. Nghe quán mở nhạc hay quá. Lâu lắm rồi em mới được nghe độc tấu guitar Bài không tên số 2 hay như vậy. Tiếng đàn truyền cảm chân phương, mộc mạc nhưng tinh tế, không phô trương kỹ thuật. Nghe như kỷ niệm năm nào với những người bạn cũ, ôm đàn quây quần dưới hiên nhà, trong những buổi chiều mưa lất phất.

Dùng foobar2000 với plugin youtube sourceupnp mediarenderer output, em phát sang NP5.

Thật tuyệt vời các anh ạ. Dù trời nóng gần chết nhưng em nghe mát như đang có mưa rào :rolleyes:

Hồi còn trẻ mình cũng đam mê guitar classic lắm, các bạn cùng chơi guitar với mình đều đã thành danh như Dương kim Dũng , Trần hoài Phương. . Cậu bé này tương lai chắc tương lai sáng lạng lắm a

binna

Well-Known Member

foobar có setup thành render trong Openhome được không bác @tml3nr

nqn_vnn

Well-Known Member
Em setup NAA cho pi3 rồi. Mở HQplayer trên pc, cấu hình thấy naa: amanero rồi. Nhưng play thì hq ko chơi nhạc.
Là sao các Bác nhỉ?
Hình em post ở dưới thấy nhận Amareno rồi, mà play nhạc ko dc. Cắm trực tiếp từ dsc1 sang lap thì play bth.
https://uphinh.org/image/uQFfo9

Bên trên