Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

phduyanh

Well-Known Member
Volumio này nhằn nhỉ,mạng nội bộ ad phát ăn ngay còn mạng public như bác @linh0983 không cách nào ad được.Mình không rành về linux lắm. @quatmo

CIFS.

NFS.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Đúng là có sự nhầm lẫn các bác ! Các bác thử dùng địa chỉ public của các bác điền vào xem có được ko ?
Đề biết địa chỉ public của mình là gì ? Dùng cái này a : https://tromcap.com/ . o_O
Sau khi biết ip public các bác nhập như hình nếu ok lần tới các bác tự tạo tên miền riêng cho mình . Nếu ai có ip tĩnh ko cần tên miền a . o_O

Hôm nay wifi nhà hàng xóm bận ko có nhà nên mình ko check được các bác . :rolleyes:

.
NFS ko cần user và pass các bác để trống chỉ chọn nfs . :mad:

phduyanh

Well-Known Member
Để tối nay mình cài Rune và Moode thử xem sao.
Đúng là có sự nhầm lẫn các bác ! Các bác thử dùng địa chỉ public của các bác điền vào xem có được ko ?
Đề biết địa chỉ public của mình là gì ? Dùng cái này a : https://tromcap.com/ . o_O
Sau khi biết ip public các bác nhập như hình nếu ok lần tới các bác tự tạo tên miền riêng cho mình . Nếu ai có ip tĩnh ko cần tên miền a . o_O

Hôm nay wifi nhà hàng xóm bận ko có nhà nên mình ko check được các bác . :rolleyes:

.
NFS ko cần user và pass các bác để trống chỉ chọn nfs . :mad:

Add IP cũng không ăn thua. NFS của bác thì Nas từ chối không cho vào. FTP và WebDAV thì ok.

linh0983

Well-Known Member
Để tối nay mình cài Rune và Moode thử xem sao.

Add IP cũng không ăn thua. NFS của bác thì Nas từ chối không cho vào. FTP và WebDAV thì ok.
Mình đang mở cổng SMB bác nhập theo mọi khi qua CIFS có được ko a ? o_O
Yêu cầu user và pass và Option : vers=1.0

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Đã add ip puplic bác vào a . Bác add thêm nfs vào xem có được ko ? Ko dùng user name và pass . Chỗ IP bác dùng tên miền của mình a . Bác check hộ hihi . :oops:

Nếu bác có tên miền riêng pm mình add thử luôn a . o_O

phduyanh

Well-Known Member
Đã add ip puplic bác vào a . Bác add thêm nfs vào xem có được ko ? Ko dùng user name và pass . Chỗ IP bác dùng tên miền của mình a . Bác check hộ hihi . :oops:

Nếu bác có tên miền riêng pm mình add thử luôn a . o_O

Vào ok hết rồi bác ạ do mình chưa mở port smb 139 và 445 thôi.

linh0983

Well-Known Member
Giả sử ip của bác là ip động bác tắt modem mở lại là mất kết nối , trừ phi dùng tên miền a . :eek:
Thanks bác . . .

linh0983

Well-Known Member
Mình ko add nas vào Pi2 cài SMPD chỉ làm render . Mình dùng app khác add nhạc vào qua UPnP lần sau mở lại SMPD nó lưu lại list nhạc đang nghe . Mình chọn nhạc để nghe SMPD bằng cách này các bác a . o_O

ĐK bằng laptop . :confused:

ĐK bằng DT . :p

Bên trên