Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

chautranthanh

Well-Known Member
Bộ Hifime UH1 converter chuyển từ usb ra optical và i2s có 2 con clock TCXO không biết có bác nào xài qua chưa nhỉ?

ko853

Well-Known Member
Đắc đạo rồi thì có món mới cho các bác tu luyện tiếp đây :))

tone_board.webp

https://www.khadas.com/tone

tml3nr

Moderator
Nhân dịp có một anh ở vnav hỏi về MS. Em chợt nhớ ra là còn 1 cái mac mini và schiit eitr đang ở không. Hôm nào em sẽ thử ghép vào như thế này xem sao ạ. Chủ yếu là để nghe Youtube và test linh tinh. Chắc là nghe âm thanh Youtube sẽ hay hơn nhiều so với dùng TV xuất optical sang dac.

Vị trí cắm dây vào switch khác biệt rất nhiều về noise các anh ạ. Cái nas Synology nếu em cắm vào port từ 2-4 của switch Cisco là noise nghe thấy rõ.

Mình lợi dụng cơ chế group port của switch để cách ly noise rất hiệu quả.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Báo cáo với cả nhà là Fado vừa mới giao cái nguồn Corsair RM550x em đặt mua ở Amazon Nhật các anh ạ. Em nhận được sau 12 ngày đặt hàng.

Xem tracking thấy nó đi cũng nhanh. Trung bình 4 ngày cho mỗi chặng:

Mở ra thấy cũng đẹp, sắc sảo:

Nôn quá em gắn vô PC ghẻ liền:

Em test thử thì với cpu load 70% quạt psu vẫn chưa chưa thèm quay:

Như vậy, theo như specs của Corsair RM550x. Tải của em hiện tại đang dưới 220W. Hay là cái quạt nó fail rồi o_O:

Giờ em hoàn toàn không nghe tiếng quạt nào hết. Lắng nghe kỹ chỉ còn tiếng quay của HDD (Em đang gắn 4 cái). Được một cái là HDD chỉ quay khi có truy suất dữ liệu. Sau 20 phút HDD nó ngủ hết rồi thì im lặng hoàn toàn:

Vậy chắc là ổn cái PC ghẻ rồi. Mừng quá hix.

PS: Hôm trước lúc em mới gắn cái CX550 vào thì tiếng nó hơi bị bí. Sau khi dùng khoảng hai tuần tiếng nó thoát dần. So với PC cũ tiếng sạch hơn nhiều. Em chạy foobar phát youtube sang upnp renderer tiếng khá sạch sẽ.

Cái RM550x này tiếng lúc mới gắn vào tiếng không bị bí như CX550. Âm thanh sạch và nhẹ nhàng. Để em burn vài hôm xem nó như thế nào. Nghe hãng nói là nó dùng 100% tụ điện của Nhật :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Nâng cấp cái case Gigabyte đi anh H. Em nhìn dàn hdd a treo sao thấy không yên tâm và hơi mất thẩm mĩ áh.
Dòm mấy cái HDD cũng phô thiệt :D

Nhưng mà em thích cái case này lắm. Bề ngang nó chỉ có 20cm nên gọn. Mấy cái case mới sau này dầy quá.

Với lại case sau này toàn là thùng gắn kính. Mình ở dơ hơi khó che dấu :D

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Bác P em có con digione bị lỗi. Trưa mai rảnh em chạy qua a xem sửa được? Sửa giúp em. Cảm ơn a.
May là mình có board WM8805 (trắng) thay cho bác chạy ngon lành a . Board USB (xanh) thay con thạch anh chạy liền board này ai đóng con IC usb ngược chiều mình xoay lại a . :rolleyes:

Các bác cho em hỏi ở HCM có ai sửa boss dac không? Gắn vào pi không nhận, không có đèn báo gì cả.

Sau khi cách ly con tụ bị đoản mạch tiếp theo là con LT3042 ko có áp 3.3v cấp nguồn cho pcm5122 . Chú LT3042 này mình ko có bác a . Sau khi có đèn power báo lỗi ALSA y như board Digione của bác @dungsin_lqd . :D

Mời các bác khi nào rảnh ghé qua a hihi . :cool:

P/S : Chạm mất đèn power ko biết chú Pi của bác có hư ko vậy a ??? . :cool:

Bên trên