Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

dungsin_lqd

Well-Known Member
Các bác mua con amply này về thay opamp, dùng cổng xlr hay hết thuôc, loa nào cũng chiến. Nếu mua taobao chắc tầm 2 triệu. TQ quá giỏi. Giờ tôi dùng con này 100% luôn, đồ Âu Mỹ cho đi hết.
Amp này shop SG có bán...

ibraino

Active Member
Mạch pre này mỗi kênh được cấp nguồn riêng biệt bác Dũng ui . . . :mad:

248 tệ . :confused:

Class A bác ạ . ( order dùng cho Gold8-XLR check máy suca bác cho lên đường hô ) . :mad:

Chắc em vẫn cần preamp bác ạ. Thỉnh thoảng bật lên pi nó set volume về 0. Giật mình thon thót. Có con nào ngon k bác

do_long_khach

Well-Known Member
Shop nào vậy bác :)làm con về nghe thử ship taobao hơi lâu
Bác nên mua từ TQ yên tâm hơn. Đồ TQ ở VN nhiều khi là do shop VN đặt bên TQ yêu cầu bỏ đi này nọ hoặc dùng linh kiện kém hơn để giảm giá thành. Kiểu như xe máy TÀU ở VN ngày xưa chất lượng thấp là do lái buôn Việt Nam đặt TQ làm hàng giá thấp để dễ bán, chứ TQ thì tốt mấy họ cũng làm được.

binna

Well-Known Member
Các bác mua con amply này về thay opamp, dùng cổng xlr hay hết thuôc, loa nào cũng chiến. Nếu mua taobao chắc tầm 2 triệu. TQ quá giỏi. Giờ tôi dùng con này 100% luôn, đồ Âu Mỹ cho đi hết.
em gắn bó với Amp ARACM lâu rồi, giờ nghe bác mô tả con này, chắc để suy nghĩ lại... hehe

linh0983

Well-Known Member

do_long_khach

Well-Known Member
Hic đắt quá, tôi nhờ mua taobao có 2 triệu cả ship. Link mua đây:

Con này dùng 2 opamp 5532DD, tiếng ok nhưng hơi cứng. Mua cặp opamp 2604AQ về thay nghe ok hơn nhiều. Link mua opamp:

Với amply này dùng cổng balanced (XLR) nghe khá hơn rõ.

linh0983

Well-Known Member
Chẳng biết opamp có phải của Mỹ hay ko ? Hình thù có vẻ tuyệt ạ hihi . :cool:

Chú Opamp này có vẻ xịn @do_long_khach nhỉ . :confused:

Bên trên