Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nqn_vnn

Well-Known Member
Vâng nó đây ạ . :mad:

Con này 12v mà 5A thì ngon... ghép con pre bóng ghẻ là ngon :))

ht2912

Chú hat pcm5122 này chọn driver bossdac nó mới hót ạ . :cool:

Đã order nó : 165 tệ +10 tệ ship nội địa = 175 tệ bác Duẩn ạ . :mad:

Phương án B nếu lk 502dac pro về chậm sau noen phòng xa 1 tí ui . . . :p
Dac này chất lượng ổn không bác, có cần thêm mạch isolator ko ạ. E mới nghiên cứu mà tìm mạch DAC trên lazada nhiều loại quá lại ko có review nên ko biết lựa ntn

ht2912

Bác chọn rcore (loại A: 12V kép) và board Sigma11 ( họ ko hàn sẵn về mình hàn ạ ) . :eek:

Cách ly bác order ở đây . :mad:

Allo . :p

Ian . :eek:
Isolator trên taobao có ko bác nhỉ. Nếu thiếu isolator thì chất lượng âm thanh giảm đi nhiều ko ạ?

linh0983

Well-Known Member
Isolator trên taobao có ko bác nhỉ. Nếu thiếu isolator thì chất lượng âm thanh giảm đi nhiều ko ạ?
Trước mắt bác ko cần cách ly sau này bác thêm vào ko muộn . Nếu dùng cách ly bác phải thêm 1 nguồn riêng nữa , theo mình stranport thì cần cách ly, dac hat thì ko . Vả lại khi dùng cách ly (bên sạch dùng pin) với hệ thống ngon tí (amply + loa +dac) mới thấy khác biệt ạ (tinh tế hơn) . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Chú Gold8 có 2 đường vào analog . Bác Nam vừa về trưa họ mang qua ! :eek:

Chế xong bác Nam check thử xem có tác dụng ko ui . . . ? :eek:
Tận dụng các cổng 3.5 , usb (máy xác PC) cắm rất ngon , tiếp xúc cực tốt các bác . :cool:

Bộ đồ nghề : Out 5V DC và 12V DC cộng thêm mạch pre cho chú Gold8 check dac hat ạ . . . :eek:

linh0983

Well-Known Member
Tận dụng các cổng 3.5 , usb (máy xác PC) cắm rất ngon , tiếp xúc cực tốt các bác . :cool:

Bộ đồ nghề : Out 5V DC và 12V DC cộng thêm mạch pre cho chú Gold8 check dac hat ạ . . . :eek:
Bộ đồ nghề đã làm xong ạ .

Mổ chú Digione ghép chú PCM5122 (check luôn thể) trước tết luôn bác Duẩn ạ . :mad:
Cái biến trở này vặn tay hoặc remote tuyệt vời ui . . . :cool:

nqn_vnn

Well-Known Member
Bên trên