Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Em thấy nó là HDMI ... chứ ko phải I2S thì phải
Tôi gắn Pi vào rồi ạ . ( tôi nhích biến thế qua 1.5cm vừa y ) . :mad:

Chú CD này quá pro luôn ui . . . :eek:

Thêm mạch chuyển i2s giữa Pi2 và CD nữa là ngon lành bác Nam . :oops:

Chỉnh sửa lần cuối:

htklinh74

Member
Tôi gắn Pi vào rồi ạ . ( tôi nhích biến thế qua 1.5cm vừa y ) . :mad:

Chú CD này quá pro luôn ui . . . :eek:

Thêm mạch chuyển i2s giữa Pi2 và CD nữa là ngon lành bác Nam . :oops:
Em còn cái CD Kenwood DP-7010 xài 02 con PCM58P bị yếu mắt rồi. Hôm nào mang sang nhờ anh Phước xem có câu Pi 4 vào được không

linh0983

Well-Known Member
Chú Pi nằm kế biến thế có sợ nhiễu từ biến thế qua Pi không ANh?
Cục biến thế họ bọc sắt rồi đó bác Nam . Giờ tôi ra nhật tảo kiếm 2 cộng dây curoa bác Nam order mạch chia i2s nhé ! ( có vẻ bác Nam thích mạch này tôi thấy cũng được mặc dù ko bằng cái kia , tất cả bên trong cho nó gọn chiều nay nghe CD trước ạ ) . :mad:

nqn_vnn

Well-Known Member
Cục biến thế họ bọc sắt rồi đó bác Nam . Giờ tôi ra nhật tảo kiếm 2 cộng dây curoa bác Nam order mạch chia i2s nhé ! ( có vẻ bác Nam thích mạch này tôi thấy cũng được mặc dù ko bằng cái kia , tất cả bên trong cho nó gọn chiều nay nghe CD trước ạ ) . :mad:
Anh order giúp em với, em ko có acc ali :( ... mà ko biết về trước tết ko Anh nhỉ? ko kịp chắc câu chơi Pi trước... do có nhiều nguồn nhạc hichic

linh0983

Well-Known Member
Anh order giúp em với, em ko có acc ali :( ... mà ko biết về trước tết ko Anh nhỉ? ko kịp chắc câu chơi Pi trước... do có nhiều nguồn nhạc hichic
Vâng để tôi order nghe đĩa trước cho đỡ buồn ( dac hat ko qua được chú dac sony này âm thanh chất cho cả 2 nguồn : Pi2 hoặc CD ) . :mad:
Tôi hàn sẵn socket khi về mạch chuyển chỉ cắm vào là xong . :oops:

Nếu muốn nghe Pi rút i2sCD ra cắm i2sPi2 vào hơi mất công chút khi mạch kia về chỉ mơ bác ạ . :p

nqn_vnn

Well-Known Member
Vâng để tôi order nghe đĩa trước cho đỡ buồn ( dac hat ko qua được chú dac sony này âm thanh chất cho cả 2 nguồn : Pi2 hoặc CD ) . :mad:

Nếu muốn nghe Pi rút i2sCD ra cắm i2sPi2 vào hơi mất công chút khi mạch kia về chỉ mơ bác ạ . :p

Toẹt vời ông mặt trời... lát xong việc em ghé Anh :D

do_long_khach

Well-Known Member

Nhìn kích thích quá. Còn CD này tôi nhớ là bên trong kín linh kiện mà, bác dọn như nào ra cho Pi hay thật.

nqn_vnn

Well-Known Member

nqn_vnn

Well-Known Member

Nửa đêm ngủ không được... nghe hết đĩa cái đã :D

linh0983

Well-Known Member
Nửa đêm ngủ không được... nghe hết đĩa cái đã :D

Hy vọng Pi2CD bác Linh cũng suôn sẻ như bác Nam . . . :cool:

########################################################################

Em còn cái CD Kenwood DP-7010 xài 02 con PCM58P bị yếu mắt rồi. Hôm nào mang sang nhờ anh Phước xem có câu Pi 4 vào được không

Đã tháo ra làm cho sạch dò mạch cho dễ tôi khoái 2 chú chip dac Burr-Brown PCM58P . :p

Trước đó nó mờ mờ ảo ảo bác ạ hihi . . . :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên