Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
Bác coi đây

http://www.keyables.com/2016/01/configure-spotify-in-raspberry-pi.html?m=1

Nghĩa là như vầy ạ. Em dùng Volumio minh họa cho dễ hiểu, vì nó support cả 2 cách:

Cách thứ nhất theo hình bên dưới, tương tự như link của anh đưa. Cách này Rune 0.4-beta_20170229 đã support out of the box. Nhưng em thích cách thứ 2 (Spotify Connect) hơn nên đang tìm cách add vào Rune.

volumio_spotify-jpg.287215

Đính kèm

156.9 KB · Xem: 236
Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Nghĩa là mình cài thêm trình duyệt vào Rune a . Mình cài được rồi nhưng mỗi lần login phải mở Monitor dùng phím và chuột nhập lệnh . Mình chưa cài được tự động mỗi khi Rune khởi động do đó bất tiện (để đó ngâm cứu tiếp) . https://github.com/Fornoth/spotify-connect-web . :rolleyes:

Trước mắt vào Web chọn album nào mình thích add vào playlist (chỉ 1 lần) rồi qua Rune nghe thôi bác cũng nhanh a . :oops: :cool:

Nếu đi theo hướng này, anh tìm cách add vào Rune service VNC. Khi đó mình sẽ dùng PC / tablet remote control Rune. Tương tự như kiểu Teamviewer.

PS: Cái spotify_appkey.key mình lấy ở đâu ra ạ? Em request ở Spotify App-key Request Form rồi nhưng không biết có cách nào khác nữa hay không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Nếu đi theo hướng này, anh tìm cách add vào Rune service VNC. Khi đó mình sẽ dùng PC / tablet remote control Rune. Tương tự như kiểu Teamviewer.

PS: Cái spotify_appkey.key mình lấy ở đâu ra ạ? Em request ở Spotify App-key Request Form rồi nhưng không biết có cách nào khác nữa hay không ạ?
Rune khởi động là có Spotify Connect xuất hiện là tuyệt nhất bác ơi . Cứ " khấn vái tứ phương " may ra có hồi đáp . Chờ thôi a . o_O

Cùng một nguồn Spotify chú Rune này vẫn nghe hay hơn Volumio a . :rolleyes::p

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Rune khởi động là có Spotify Connect xuất hiện là tuyệt nhất bác ơi . Cứ " khấn vái tứ phương " may ra có hồi đáp . Chờ thôi a . o_O

Cùng một nguồn Spotify chú Rune này vẫn nghe hay hơn Volumio a . :rolleyes::p
Dạ Spotify Connect cho Rune chắc phải chờ. Em thấy hiện giờ có vẻ no way :(

Test tới test lui em vẫn thấy thích Rune nhất: Âm thanh, quản lý library, tagID.... Mọi thứ gần như hoàn hảo.

Khổ một cái là team Rune bảo thủ quá. Nhiều cái không chịu cải tiến. Bản Rune 0.4-beta_20170229 phát hành đến nay đã hơn 1 năm rồi o_O

tml3nr

Moderator
@linh0983 @Thanhvo31 :

Các anh xem dùm em link này. Anh Tây này dựa theo tút của Raspbian làm được Spotify Connect cho Rune. Nhưng em đọc không hiểu lắm? Có vẻ như gần đây Spotify họ xiết chặt việc cấp spotify_appkey.key?

Nếu như vậy tại sao Volumio làm được? Mình có thể chôm cái spotify_appkey.key của Volumio mang qua Rune hay không ạ?

http://www.runeaudio.com/forum/spotify-connect-autostart-t3315.html

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Ko có key bác kiếm đại key nào đó rồi copy nó vào thư mục chỉ định xem việc gì xảy ra a . :rolleyes: ( lọ mọ cho nó hết giờ mà bác ) .

Thanhvo31

Well-Known Member
Pi để làm transport thì mới nhất chưa phải tốt nhất nhưng DAC thì nên mua mới hơn nếu kinh phí cho phép.

oldfriend

Moderator
Amply cũ không xài được em digione này

Nên cần đổi sang Dac khác, có bác nào hứng thú không ?

Đính kèm

1.1 MB · Xem: 5

henry7588

Member
Các anh cho hỏi hiện nay giữa moode, rune và volumio thì bản nào xài tốt ạ, cho em xin link luôn nhé. Em đang xài moode phiên bản chắc cũng cũ rồi

Bên trên