receiver+5.1

superman

các bác ơi em cóa 1 bộ loa 5.1,em tính mua thêm cái receiver nữa để gắn vào xài nhưng em đang phân vân là loa nó có chịu nổi công suất receiver ko,cái nữa là sub em là sub điện(sub có ampli sẵn bên trong) ko pải sub hơi nên ko biết sub điện gắn vào receiver có được ko

letuanzzz

Member
Ðề: receiver+5.1

Loa gì vậy bro ????? voi lại định chơi với Receiver nào nữa .Sub thì vô tư gắn dc hết ,Sub Điện thì đỡ cái ko cần Receiver quá mạnh cũng đủ dập rồi

luciano

Active Member

quan trọng là bro định đầu tư bao nhiêu tiền để mua AVR của bạn vậy thui. hơi tò mò loa gì mà sợ AVR kéo k nổi???

superman

loa em mới vác từ nhật về của pioneer,loa = gỗ.Cái mẫu thấy lạ lắm có thể là hàng nội địa công suất thì ko thấy để nhưng mà chắc ko pải hàng dỏm đâu,em mua ở cái chợ điện tử gì ở nhật á.Sub thì là sub điện nhưng ko có cổng optical hay coxial để chơi dts,chỉ có analog 5.1 thui à.Vì vậy em mua cái receiver nữa để decode dts tính mua của denon

letuanzzz

Member

Sub Điện thì gắn vô ngõ Sub của AVR( Receiver) chứ gắn optical hay coaxial làm gì . Chừng nào chơi dàn HT mới chơi kiểu đó chứ .Bro chụp hình cái SUB voi loa của bro post len thử đi

superman

hic máy chụp hình cho tụi bạn mượn đi hà nội rồi.Thì cái sub em thì chỉ có ngõ vào là analog 5.1 thoai (6 cổng)
mà sub điện gắn vào receiver thì làm sao nghe được đây bác nó có pải sub hơi đâu,gắn vào ko lẽ pải chỉnh âm lượng của cả sub và receiver à
sub điện em nó có built sẵn ampli ở trong
còn hình cái sub á em ko có,nhưng nó có các cổng giống như những cái sub rẻ tiền khác : cổng AUX,ANALOG 5.1 bao nhiêu cổng đó á

letuanzzz

Member

kiếm đại cái dt chụp hình nào chụp đi , có hình dễ hình dung ra hơn .Theo như tui biêt Sub dạng như Bro nói , thì chỉnh âm lượng theo Receiver

dai_fuji

Em cũng đang có con loa Edifier M3500 - 5.1 với cổng AUX và ANALOG 5.1. Chắc cũng giống của bác chủ thớt.

superman

Em cũng đang có con loa Edifier M3500 - 5.1 với cổng AUX và ANALOG 5.1. Chắc cũng giống của bác chủ thớt.

uh đúng rùi bác,giúp em cho các bác nì 1 pic về cái sub này nghen các bác
hỏi thêm cái bộ loa của bác nghe hay ko vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

letuanzzz

Member

nếu dạng loa như vầy thì tùy vào Receiver rồi. cái này 1 là gắn day 5.1 anolog vô Receiver theo kiểu mutli channel ( ko chỉnh dc chế độ âm thanh của Receiver) .những loa kieu này nghe tạm dc thôi chứ ko hay lắm đâu

superman

nhưng loa em là loại bự ko pải loại nhỏ giống vậy nó có hình tháp á mà bằng gỗ

dai_fuji

Vâng, nghe cũng bt thôi, hay trong tầm tiền mà.
Vì chưa chơi reveicer bao giờ nên cũng không hiểu nó hỗ trợ loa vi tính 5.1 analog như thế nào?

MrBo682

Well-Known Member

Thường thì bộ loa Pc 5.1 build-in dạng giả lập 5.1>>> nhận tín hiệu stereo analog(có cắm 6đầu RCA vào cũng không ra được 5.1 thực thụ đâu bro).Riêng Z5500 và 1 số model Yamaha mình thấy trong nước có bán thì có nhận S/PIDF hay optical vào(giống tích hợp AVR bên trong). Nếu dự đinh chơi AVR , bro xét khả năng đẩy em nó đi , chọn bộ loa khác như trên forum có bàn.Bro xem xét lại hướng này xem

nghe&nhin

Member

sub điện 100% gắn được với AVR, kiếm cọng dây RCA (giắc bông sen) cắm vào ngõ Pre out trên AVR là xong

luciano

Active Member

Anh Minh, chủ thớt đâu có loa riêng, seo gắn được bằng cổng pre-out????

letuanzzz

Member

Nếu ko có cổng SUB Pre Out thì gắn vô cổng REC OUT cũng ra đc nhưng cái này là ăn gian ,ép nó có tin hiệu hehehe

MrBo682

Well-Known Member

sub điện 100% gắn được với AVR, kiếm cọng dây RCA (giắc bông sen) cắm vào ngõ Pre out trên AVR là xong

Bộ này thực chất stereo có nhiều loa Oaí chơi kiểu này cái Sub và 5 cái loa kia chửi lộn nhau đấy nghe sao nổi:confused:

nghe&nhin

Member

srr ko đọc kỹ, vậy là bộ loa của bác chủ thớt là dạng loa vi tính chỉ có ngõ IN L-R, nếu là dạng này thì ko thể nghe được DTS, DD roài, cho dù bạn có mua thêm AVR cũng chỉ nghe được Stereo (âm thanh ra đủ 6 loa là giả lập ko phải DD, DTS)
Chia buồn cùng bác nhé

Bên trên