Resident Evil-After Life 3D (2010) : giới thiệu và cảm nhận

residentevil

Well-Known Member
Ðề: Resident Evil (2010):Afterlife (3D)- Vùng đất dữ: khởi chiếu 1/10/2010

Vừa đi xem ở Megastar Vincom Hà Nội về, phải nói đây là bộ phim ... chán nhất mình từng đi xem rạp, lý do : Cắt be cắt bét hết, xem phim kinh dị mà chẳng có lấy 1 phút kinh dị, cảnh kinh dị đi đâu hết, cố nán lại xem đến cuối thì có 1 cảnh cắt quá phô và lộ, bực ơi là bực, khuyên bác nào định đi xem thì dừng lại ngay không tốn tiền vô ích, chờ HD ra mà down xem cho sướng, lại được thể ngồi cạnh toàn mấy thằng chưa hề xem 3 phần trước đã đi xem phần này nên xem đến đâu mồm há hốc ú a ú ớ đến đấy vì chẳng hiểu gì cả .Nghệ thuật chiếu phim của Việt Nam quả là vãi hành vãi tỏi ...

residentevil

Well-Known Member

Trời ơi nghĩ đi nghĩ lại vẫn thấy tôi ngu quá, spam phát nữa, mọi người đừng ra rạp xem nhé, xem gần đến cuối cứ tưởng mình đang xem MA TRẬN

poly

Banned

Trời ơi nghĩ đi nghĩ lại vẫn thấy tôi ngu quá, spam phát nữa, mọi người đừng ra rạp xem nhé, xem gần đến cuối cứ tưởng mình đang xem MA TRẬN

bác xem 3D hay 2D vậy ?

brucelee123456

Active Member

sặc, ra cinebox coi 2D thui he he!

babebabe

Ðề: Resident Evil 3D: After Life, cảm nhận, no spoil :)

Hèm, cuối tuần về nhà, lại xin được 2 cặp vé mời, mình đi xem lại RE và Return of Chen Shen.
Xem bản 3D của RE tại Megastar Vincom Hà Nội, chiếu bằng công nghệ Dolby 3D Digital.
Có 2 điều để nói:
- Về công nghệ 3D, IMAX và Dolby 3D thể hiện khác hẳn nhau, hệt như trường hợp chiếu Avatar. Với Dolby 3D công nhận là kính nhẹ hơn, nhưng chất lượng màn chiếu tại Megastar hơi tối. Các scene đại cảnh không thể hiện được DoF, chỉ cảm nhận được 2 lớp hình, các scene fighting thì bị mất chi tiết, đặc biệt có một số scene do hiệu quả 3D khác nhau nên hình có cảm giác bị xé. Poly bảo không có cảm giác 3D phê là đúng đó. Thêm nữa là hình như ratio bên Megastar chiếu hơi khác, không phải tỉ lệ 21:9 nên mất hình 2 bên cạnh.
- Về công nghệ... cắt tỉa. Mình mà gặp cha nào tỉa RE chắc mình thoi cho chục phát, cắt phim người ta nát bươm, lại còn cắt lộ liễu nữa. Làm mấy cậu ngồi xung quanh mình liên tục: "đoạn này nó cắt rồi, lại cắt kìa, chắc máu me quá nên cắt". Đại để là so thời lượng thì cắt được gần 30min, đủ hiểu trình độ cắt tỉa như thế nào.

poly

Banned

- Về công nghệ 3D, IMAX và Dolby 3D thể hiện khác hẳn nhau, hệt như trường hợp chiếu Avatar. Với Dolby 3D công nhận là kính nhẹ hơn, nhưng chất lượng màn chiếu tại Megastar hơi tối. Các scene đại cảnh không thể hiện được DoF, chỉ cảm nhận được 2 lớp hình, các scene fighting thì bị mất chi tiết, đặc biệt có một số scene do hiệu quả 3D khác nhau nên hình có cảm giác bị xé. Poly bảo không có cảm giác 3D phê là đúng đó. Thêm nữa là hình như ratio bên Megastar chiếu hơi khác, không phải tỉ lệ 21:9 nên mất hình 2 bên cạnh.

cám ơn bác đã xác nhận vụ khác nhau giữa 2 công nghệ 3D Imax và Dolby
vậy là rõ ràng là hiệu ứng 3D phim này xem trên hệ thống Dolby cực kỳ chuối
cũng may điều an ủi là em được xem bản full ko bị cắt

Cara

Active Member

- Về công nghệ... cắt tỉa. Mình mà gặp cha nào tỉa RE chắc mình thoi cho chục phát, cắt phim người ta nát bươm, lại còn cắt lộ liễu nữa. Làm mấy cậu ngồi xung quanh mình liên tục: "đoạn này nó cắt rồi, lại cắt kìa, chắc máu me quá nên cắt". Đại để là so thời lượng thì cắt được gần 30min, đủ hiểu trình độ cắt tỉa như thế nào.

Nghe bác nói em buồn quá trời. Tỉa hết 30 phút thì còn gì là phim. Chắc rảnh xem RealD nếu có chiếu bên Lotte cho đỡ buồn rồi ngồi đợi HD xem cho đủ phút.

VnVn

Member

Như vậy tóm lại là không nên coi phim này 3D hả các bác , trong chờ mãi để coi phim nay thấy bình luận mà thất vọng quá :( . Không biết công nghệ chiếu ở Đống Đa và BHD có khác gì không nhỉ ?

poly

Banned

Như vậy tóm lại là không nên coi phim này 3D hả các bác , trong chờ mãi để coi phim nay thấy bình luận mà thất vọng quá :( . Không biết công nghệ chiếu ở Đống Đa và BHD có khác gì không nhỉ ?

ngoại trừ lotte xài công nghệ RealD kính đồng bộ hóa thì tất cả các rạp khác đều xài Dolby

IloveHDz

Xem film này ở galaxy thấy củng hay mà...Mà tức cái vụ cắt film ghê Cắt toàn phút hấp dẫn Chả hỉu nỏi wa ta các bác chúng ta lúc nào cũng ko còn nguyên

poly

Banned

Giờ mới biết đoạn cuối Re 4 bắt chước y chang game

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=besQYwVQe_o[/yt]

Vừa đi xem ở Megastar Vincom Hà Nội về, phải nói đây là bộ phim ... chán nhất mình từng đi xem rạp, lý do : Cắt be cắt bét hết, xem phim kinh dị mà chẳng có lấy 1 phút kinh dị, cảnh kinh dị đi đâu hết, cố nán lại xem đến cuối thì có 1 cảnh cắt quá phô và lộ, bực ơi là bực, khuyên bác nào định đi xem thì dừng lại ngay không tốn tiền vô ích, chờ HD ra mà down xem cho sướng, lại được thể ngồi cạnh toàn mấy thằng chưa hề xem 3 phần trước đã đi xem phần này nên xem đến đâu mồm há hốc ú a ú ớ đến đấy vì chẳng hiểu gì cả .Nghệ thuật chiếu phim của Việt Nam quả là vãi hành vãi tỏi ...

Nói tốn tiền vô ích thì cũng không phải đâu bác, film hay mà dù nó có cắt xén đi rồi, chỉ đúng như lời bác nói, đoạn cuối nó cắt phô quá, mie...muốn đập vào mặt thằng duyệt film một phát. bố tiên sư nhà nó! :D
Lời khuyên: các bác nên xem, vì 3D film này làm cũng rất chất, cắt thì tạm chấp nhận cắt vậy :(

Lioncoeur

Vừa đi xem ở Megastar Vincom Hà Nội về, phải nói đây là bộ phim ... chán nhất mình từng đi xem rạp, lý do : Cắt be cắt bét hết, xem phim kinh dị mà chẳng có lấy 1 phút kinh dị, cảnh kinh dị đi đâu hết,

Phim này có còn là phim kinh dị nữa đâu mà đòi cảnh kinh dị.
Cắt thế nào, chán thế nào cũng không bằng Final Destination 3 :-j

saxt

Active Member

Phim này có còn là phim kinh dị nữa đâu mà đòi cảnh kinh dị.
Cắt thế nào, chán thế nào cũng không bằng Final Destination 3 :-j

Cái này phải gọi là ngang ngửa đó, thực ra cảnh máu me + bạo lực + ngôn ngữ mạnh đều xếp vào dạng 18+ hết, nên nó vịn vào lý do đó cho đi hàng loạt.

Có 1 đứa review trước bảo là hay, ko cắt nhiều + được 1 ticket miễn phí (có thằng bị người yêu ghen nên ko đi xem dc). Đi xem, về download ngay bản TS xem cho hiểu đầu đuôi ra sao. 3D có đẹp mấy mà xem chẳng hiểu gì thì cũng nghỉ luôn. Từ sau nếu có thể loại kinh dị nào mà có máu me tốt nhất có vé free đi xem cho biết, ko về nhà chờ ra HD mà xem cho lành. Vừa xem vừa ức điên hết cả tiết.

Cũng khuyến cáo anh em nếu ở rạp nào chiếu thể loại ghi 16+ cũng đừng có dại vì: Thứ nhất: Nó có cần biết mình đủ 16+ hay là 16- đâu, thứ 2: cắt còn thảm hơn đó. Xem Centurion - dịch là binh đoàn lam mã đó, có bác nào đi xem về mà ko xem lại bản hd or dvdrip thì em chớ phải làm thành viên diễn đàn luôn.

buonnguqua

Active Member

Phim dở vãi cả cờ
Dở hơn cả phần 3 mặc dù tui thấy cái phần 3 đã cực dở và rẻ tiền rồi 8-X

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cara

Active Member

Có thêm một sự lựa chọn nữa roài ... he he !! Mùa 3D cuối năm tha hồ lựa rạp.
Chắc cái RE 4 này em vẫn phải xem cho dù bị cắt tan nát, xem để mà còn biết ...scan lại HD sau này hị hị ... nói vậy thôi chứ nhờ nhân dân ủng hộ mà các rạp 3D mới mọc được nhanh thế, em cũng ủng hộ để mau mau có rạp xịn về Cần Thơ.

nhanman

Vừa xem x0g, phjm ok, nhưg mà nó cắt quá nhiều đoạn, nhất là khúc đâm dao vào đầu thằng Wesker, xem tức k chịu dc, mà nó làm jốg tr0g game wá, nhưg mà tớ nghĩ thằng wesker chưa chết, vì còn có nhỏ Jill ở khúc cuối nữa, có lẽ cốt truyện phim sẽ liên kết vs cốt truyện game ?

Bên trên