[Review bằng hình ảnh] eBop - Giải pháp Việt cho Android box

Ðề: [Review bằng hình ảnh] eBop - Giải pháp Việt cho Android box

Mình nghĩ bán riêng gói giải pháp cho các vọc sỹ không kèm phần cứng sẻ ngon hơn và hiệu quả hơn

dungtam25

Well-Known Member

Chừng nào Dune có gói app này ta. Fan Dune đang...thèm, em cũng thèm vì có Dune.

Bác lại khoèo Dune vào đây làm gì,chừng nào bác bỏ con 303 của bác,hú em tiếng nhé

buoivanbuoi

Active Member

Phần online thì cực mạnh còn phần offline thì hơi bùn, phần phim mà được như con Q5II là số dách lun
Dune chắc ko có cái gói này đâu anh Thành ơi, hehe

conmeomeo11

Member

Cho em hỏi cái này mình mua thì mỗi tháng có mất thêm phí thuê bao gì không?

tienlequoc

Well-Known Member

Cho em hỏi cái này mình mua thì mỗi tháng có mất thêm phí thuê bao gì không?
Dùng trọn đời, không mất thêm cắc nào cả. Bác nào mua cái này về mà mấy ông eBop thu tiền hằng tháng thì bảo em.

Tiến đã làm bài review full về eBop chưa nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member

Tiến đã làm bài review full về eBop chưa nhỉ?
Ngoài các ứng dụng của eBop thì phần cứng nó là ATV520 và MiniX neo X5mini mà anh. Có gì đâu mà review. Đáng giá nhất là 2 cái kho phim và nhạc lossless.

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang có 200 cái voucher giảm giá 200k khi mua Ebop trong tháng 9. Bác nào cần thì hú nha, em tặng cả.

thanhyk

Well-Known Member

Tiến ơi, lười coi thông số 2 loại nên hỏi luôn: con nào có cổng quang hoặc cổng AV vì tính mua dàn mini 2 kênh cho bà cụ xem tivi (loa tivi nhỏ quá mà thích ngồi xa mở hết cỡ cũng không nghe, dàn xịn thì nhiều tiền nên...). Giá combo của 2 con trên? Thanks

tienlequoc

Well-Known Member

Tiến ơi, lười coi thông số 2 loại nên hỏi luôn: con nào có cổng quang hoặc cổng AV vì tính mua dàn mini 2 kênh cho bà cụ xem tivi (loa tivi nhỏ quá mà thích ngồi xa mở hết cỡ cũng không nghe, dàn xịn thì nhiều tiền nên...). Giá combo của 2 con trên? Thanks
X5mini hình như hơn cái optical, còn lại như nhau cả. Không thằng nào có AV. Anh có thể mua 1 cặp loa vi tính rồi lấy tín hiệu từ cổng 3.5mm của tivi.

Hệ sinh thái Ebop này bán kèm máy chứ ko bán riêng (Kiểu như win 7, Win 8...) để cài hả bác.
Muốn cài em này trên ATV 1200 hoặc MK808B, ko biết có dc ko nhỉ và giá cả bao nhiêu moi người có biết không
Thêm cái video cho nó sinh động
[video=youtube;MswdB-Secl0]http://www.youtube.com/watch?v=MswdB-Secl0[/video]

Có bán riêng như window vậy đó. Bác nào mua kèm ATV1200 em giảm cho 200k nữa. Tức còn 1,800,000 vnd thôi.

conmeomeo11

Member

Ngoài các ứng dụng của eBop thì phần cứng nó là ATV520 và MiniX neo X5mini mà anh. Có gì đâu mà review. Đáng giá nhất là 2 cái kho phim và nhạc lossless.

Vậy là khi mua mình chọn 1 trong 2 cái à! vậy thì nên chọn cái nào? Cái nào mắc tiền hơn?

tienlequoc

Well-Known Member

Tùy nhu cầu của bạn thôi mà, 2 cái này giá thị trường tương đương mà.

Có bán riêng như window vậy đó. Bác nào mua kèm ATV1200 em giảm cho 200k nữa. Tức còn 1,800,000 vnd thôi.
Tức là mua em ATV 1200 giá 1,8tr là có Ebop luôn hả.Giá quá mềm nhỉ,
Tiếc là em lỡ mua ATV 1200 đợt 2/9 rùi. Bác bán riêng phần mêm Ebop thì bao tiền ah ~:>

servicedat

HI Các bác
Hiện eBop hôm nay được nâng cấp, thay đổi cấu trung bên trong nhằm ngày càng hướng đến eBop phải phong phú nhưng phải chất . hiện kênh truyền hình đã được cập nhật nhiều hơn cụ thể
eBop đã bổ sung lượng kênh HD nhằm thỏa mãn đáp ứng cho KH, đồng thời phải tương đồng tốt hơn các app hiện có trên store. Số lượng kênh cũng khá phong phú. Tổng cộng là 40 kênh.
Danh sách kênh hiện có trên eBop
1. Nhóm Kenh HD : HBO, Star Movie,Star World,AXN, Fox sport plus,True sport, Star Sport,VTC3-thể thao,ITV,HTVC ,VTV3,3VTC,HTV Thuan Viet
2.Nhóm kênh SD :Fashion TV, MTV, NHK world, KidTV-Hoathinh,Cartoon, Disney,Discovery,Cinemax, VTV1, HTV7, HTV9, HTV3,VTC1, D-Dramas,SCTV14, SCTV The Thao, Đà Nẵng, An Giang,Vinh Long, Long An, Tiền giang,Đồng Nai,Bình Dương,TodayTV, An Ninh TV,HTVC phụ nữ, bloomberg.
Không những kênh mà phim cũng vậy. Nguồn nội dung này sẽ thay đổi liên tục có thể thời điểm này 40 kênh thời điểm khác có thể 50 or còn 30 nhưng vẫn luôn đáp ứng có kênh TH cho AE ngay cả dịch vụ khác cũng vậy không riêng gì truyền hình. các bác đang dùng check xem có phong phú hơn vụ kênh TH này nhé
Trân trọng

conmeomeo11

Member

HI Các bác
Hiện eBop hôm nay được nâng cấp, thay đổi cấu trung bên trong nhằm ngày càng hướng đến eBop phải phong phú nhưng phải chất . hiện kênh truyền hình đã được cập nhật nhiều hơn cụ thể
eBop đã bổ sung lượng kênh HD nhằm thỏa mãn đáp ứng cho KH, đồng thời phải tương đồng tốt hơn các app hiện có trên store. Số lượng kênh cũng khá phong phú. Tổng cộng là 40 kênh.
Danh sách kênh hiện có trên eBop
1. Nhóm Kenh HD : HBO, Star Movie,Star World,AXN, Fox sport plus,True sport, Star Sport,VTC3-thể thao,ITV,HTVC ,VTV3,3VTC,HTV Thuan Viet
2.Nhóm kênh SD :Fashion TV, MTV, NHK world, KidTV-Hoathinh,Cartoon, Disney,Discovery,Cinemax, VTV1, HTV7, HTV9, HTV3,VTC1, D-Dramas,SCTV14, SCTV The Thao, Đà Nẵng, An Giang,Vinh Long, Long An, Tiền giang,Đồng Nai,Bình Dương,TodayTV, An Ninh TV,HTVC phụ nữ, bloomberg.
Không những kênh mà phim cũng vậy. Nguồn nội dung này sẽ thay đổi liên tục có thể thời điểm này 40 kênh thời điểm khác có thể 50 or còn 30 nhưng vẫn luôn đáp ứng có kênh TH cho AE ngay cả dịch vụ khác cũng vậy không riêng gì truyền hình. các bác đang dùng check xem có phong phú hơn vụ kênh TH này nhé
Trân trọng
]
Mong là Ebop sẽ có nhiều kênh truyền hình HD (có K+ thì càng tốt) và cập nhật phim mới cho AE. Mà mình thấy ở giao diện Ebop chạy ko đc mượt lắm đâu nhé, khi chuyễn các icon nó hơi
giật giật (nhưng cũng ko đáng kể vì khi xem phim online hay ofline thì ko có hiện tượng này)

servicedat

]
Mong là Ebop sẽ có nhiều kênh truyền hình HD (có K+ thì càng tốt) và cập nhật phim mới cho AE. Mà mình thấy ở giao diện Ebop chạy ko đc mượt lắm đâu nhé, khi chuyễn các icon nó hơi
giật giật (nhưng cũng ko đáng kể vì khi xem phim online hay ofline thì ko có hiện tượng này)
Hi bác
Khả năng bác đang dùng remote airmouse chưa quen nên có thể xảy ra tình trang này, remote Airmouse có đặc điểm là khó sài tuy nhiên khi bác control xiền em nói thì các thao tác chuyển Icon sẽ theo sự điều khiển của bác, bác có thể test em remote màu đen kèm theo thử xem nếu nó duy chuyển mượt mà thì giao diện kg vấn đề gì hết, mình thỉnh thoảng cũng gap vậy khi duy chuyển icon tuy nhiên nếu làm chủ nó de duy chuyển icon thì good liền, bác tét thử xem nhé, test duy chuyển vài icon trước sau đó áp dụng 1 lượt nhiều Icon hơn (trên remote airmouse nhé), khi bác control được em nó lại khoái hơn dùng trên remote hồng ngoại. có gì bác nhan tin vào Inbox de Dat hổ trợ thêm nhé
Thanks

Bên trên