Review bộ loa 5.1 YAMAHA made indo

phuong210876

Em đang tham gia nội dung Topic này bên VNAV thấy bổ ích muốn về trao đổi lại với anh em bên đây. Việc này quy chung lại cũng nói về chất lượng của loa tại thị trường chấu á và châu âu.

trước khi có ý kiến đề nghị đọc link này
http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php?f=20&t=33288&sid=d9771c73069d492a8c32a6158d9d31ed

Riêng em em xin post lại nội dung của em bên đó:

Hôm vừa rồi ông bạn em mua một bác bộ xem phim 5.1 YAMAHA sản xuất tại indo (ship tù SG ra)
Loa main 1 hộp to tổ chảng trong có 2 thùng loa tháo ra rất hoành tráng. khi tháo ra loa có model là Yamaha NS-8390 - dạng loa cột cao gần 1m có 1 bass 1 trung, 1 tép
1 hộp loa to nưa gồm 1 center và 3 soundR khong hiểu sao có đến 3 chiếc SoundR liền)

em đến bảo thử tháo loa main xem cục phân tần của nó thế nào và driver của nó có phải japan không?
kết quả như sau:
- Loa cột (một bass. 1 trung, 1 tép)không có cục phân tần mà chỉ có hai cái tụ ở hai đầu dâu vào to gần bằng đầu đũa INOX, Củ loa đề YAMAHA made in Indo Loa to thế mà phân tần chỉ có 2 tụ đấu kiểu nối tiếp như tụ lọc => chán

em k tháo 3 con soundR và center nữa vì cho rằng đến loa main còn thế kia thì mấy cái loa bé bé này cũng vậy. Đấu vào pow 5 kênh của Mỹ nghe thử
Thất vọng đi ngủ.

Đáng tiếc k chụp ảnh cho các pro xem. mang đi giao cho người ta rồi.

Còn loa jamo TQ và B&W TQ em chưa có cơ hội thử

Có một bác vội cảm ơn mình
Thk bác đã cho một thông tin thẳng thắn. Em suýt nữa cũng "ăn" mấy cái loa đó

Nói chung mấy loa đó để phòng khách đẹp, sang trọng, hoành tráng, nếu là người chưa thưởng thức các hệ thống khác thì ổn mà đã trót rồi thì chỉ muốn tống nó đi cho khuất mắt. => nói vui thôi

cái này mới hay trích lại của một pác bên đó:
Loa mua ở Việt Nam rẻ hơn mua ở nước ngoài liên quan tới chất lưởng, cùng hiệu, cùng model..nhưng chất lưởng hàng sẽ khác.
- các bác mua loa B&W 685 ớ Hàong Hải, chì bảo hành có 24 tháng, trong khi đó hàng mua từ nước ngoài được bảo hành tới 5 năm, mà cả 2 loại hàng cùng làm ở tàu.
tôi có máy người bạn sống bên âu châu, thỉnh thoảng củng về, lần trước hắn về đã tậu cái reciver yamaha v2700 làm ở indo, mà 2 năm trước tôi có dịp đi tua HK cũng tẩu về cái v2700 bên đó, chúng tôi cũng bàn cải về việc hàng khác nhau o mỗi thị trường, bên ngoài 2 loại hàng đều giống nhau, ban đầu kông tin hắn nói hàng thị trường âu châu khác hàng thỉ trường á châu, chúng tôi bàn cải rất lâu, cuối cùng đồng ý mở nắp reciver ra coi phần bên trong, coi kỹ mới thấy khác biệt....cái reciver của hắn coi ra sắc xảo hơn, dây điện bên trong cũng to hon, màu sắc dây đậm và đẹp hơn......nếu các bác kô tin tìn tìm hiểu thêm....tốt nhất là so sánh hàng sách từ nước ngoài về và hàng mua trong nước.
- tết vừa rồi hắn về, tôi có nhờ tậu dùm bộ b&w 685.hắn chỉ lấy tui 700usd...hắn nói bảo hành 5 năm, và có cả giấy đăng ký là 5 năm, tôi có ra hoànng hải hỏi thi chi la 2 năm......

Cái này mới chỉ ra rằng những tay chơi audio lâu năm tại sao cứ đi mua loa cũ, AVC hàng nội địa. mà tại sao k chịu mua hàng mới. Nếu mua hàng mới thì cũng là hàng thương hiệu lớn và đặt hàng từ nước ngoài về chứ không mua hàng có sẵn tại các showroom là thế. âu cũng là có nguyên nhân của nó. Điều vô lý chính là ở đây

Thời gian gần đây rộ lên bộ tình làng nghĩa xóm và rất nhiều những bài khác có liên quan đến nó em k giám có ý kiến gì chỉ lẳng lặng lên siêu thị xem và nghe thì theo đánh giá của em "của em thôi nhé" hàng này có cái vỏ rất đẹp nhưng cũng rất mỏng và nhẹ, độ tinh xảo và kết cấu của nó không cho thấy sự chắc chắn, cầm loa vệ tinh kể cả loa Sub nhẹ tênh. âm thanh nghe thì thấy cũng ầm ầm. Kết luận bộ này trang hoàng đẹp hoành tráng thế thôi. - Giá con này tại Úc châu là trên 1000usd mà tại việt nam chỉ có 12t. Em có nói chuyện với mấy PRO thì các Pro ý bảo thôi đừng nói gì trên forum tình làng nghĩa xóm_đội đó đang máu. kệ đi kẻo bị ném vỡ đầu - em im lặng đến tận bây giờ - thi thoảng vẫn ngó qua topic ấy bi giờ ra sao. nói chung là bộ này nhìn đẹp, nhiều loa, tiếng to khỏe ầm ầm. k có gì đáng phàn nàn. vả lại em k có để tháo như cái loa YAMAHA trên được lên không giám phán bừa.

Bài này chỉ là chia sẻ thông tin chung không có ý gì các Pro đang dùng hàng mới này đừng mắng em nhé. chỉ là trao đổi chia sẻ mà thui

Chỉnh sửa lần cuối:

nab2195

Member
Ðề: Review bộ loa 5.1 YAMAHA made indo

ri viu mà ko có cái hình nào nó ........... gần như là ko muốn đọc

phuong210876

uh đúng là lúc đó vội quá lên quên mất nhưng có một member nữa trong diễn đàn này làm chứng bởi vì cùng tháo với mình và những n lâu năm trong HDvietnam không thể không biết người này QuangHaiPhong

Nhưng quan trọng là mình muốn bàn đến chất lượng loa tại thị truờng châu âu và châu á thôi. Tên chủ đề không chuẩn nhưng cũng k sửa được nhờ mod sửa giùm

quanghaiphong

Well-Known Member

Tiền nào của ấy,túm lại thị truòng VN thì ko thể trông mong gì hon so vói thị truòng châu Á nói riêng

HD Beginner

Cái vụ Bê đáp liu bảo hành 5 năm với bảo hành 2 năm thì đó là do chính sách với đại lý thui

Chất lượng thì em nghĩ cũng rứa cả

phuong210876

Cái vụ Bê đáp liu bảo hành 5 năm với bảo hành 2 năm thì đó là do chính sách với đại lý thui
Chất lượng thì em nghĩ cũng rứa cả
Chưa có ý kiến gì về dong loa B&W và Jamo vì chưa tháo nó và nó là thương hiệu lớn về sx loa mình k giám hồ đồ.

cuongdoanvan

Well-Known Member

em có ít đồ tàu mang từ mỹ về , chất lượng cao hơn hẳn mua tại việt nam . em nghĩ hàng xuất đi âu , mỹ buộc phải đáp ứng những tiêu chuẩn bắt buộc ở bên đó nó mới cho nhập . nên hàng bên đó chất lượng tốt hơn là điều dễ hiểu

quanghaiphong

Well-Known Member

Bác này ko tin thì mua loa Bê Vê xịn chính hãng bão hành ra thữ đê. Dám ko? :-"

Hay chỉ biết mua hàng bãi đồng nát 1,2 cũ về xài rồi chê õng chê eo cái đồ gần chục cũ cũa người ta [-X

Bác quá nhầm rùi đó,nếu có đk mòi bác về HP em tháo ra cho xem bộ 603s của em,hàng xịn tù Mẽo về,BH 5 năm.Đã là hàng xịn thì bao giò nó mói hỏng mà sọ đíu gì ko móc ra xem...bala

phuong210876

Bác này ko tin thì mua loa Bê Vê xịn chính hãng bão hành ra thữ đê. Dám ko? :-"
Hay chỉ biết mua hàng bãi đồng nát 1,2 cũ về xài rồi chê õng chê eo cái đồ
gần chục cũ cũa người ta [-X
nóng tính rồi đó. quanghaiphong toi không biết nhưng riêng tôi nếu nhận được câu nói đó thì chắc chắn mỗi người một nửa tiền mua cặp B&W seri8 mới tinh luôn tháo chơi "cho công bằng"

tranh luận trên kiến thức và khẳ năng của mình đi.

Chỉnh sửa lần cuối:

tommy8288

hàng mới đắt , hàng 2nd rẽ,thích hàng gì mua hàng đó, mình ko dám ý kiến nhiều , nhưng cái...ví mõng...như mình thì cứ mua 2nd về mà dùng...
dàn máy của mình ngoài cái LCD và cái HD Box ra, thì toàn là hàng 2nd nội địa US và Japan không à.

khactuyen

Banned

em biết bộ 6.0 Ya trên bác mua ở đâu rồi, một shop trên VNAV thì phải? trước em định mua bộ đó cho ông anh nhưng cuối cùng nhờ bác Manhthang mua toàn Pioneer VX33, hóa ra lại may.

No Mercy

Member

Bác quá nhầm rùi đó,nếu có đk mòi bác về HP em tháo ra cho xem bộ 603s của em,hàng xịn tù Mẽo về,BH 5 năm.Đã là hàng xịn thì bao giò nó mói hỏng mà sọ đíu gì ko móc ra xem...bala

Gì chứ hàng từ US về thì em về mỗi tuần đây. Nhiều hàng hỏng khi chưa kịp xài kìa :D

phuong210876

Đang bàn về chất lượng loa cũ mới, châu âu châu á thì các pác cứ may mới không may chán thế khong biết

ngoibet

Member

May quá, nó made in Indo, em tưởng made in Lạc đạo hay Quảng Đông....
Tự nhiên lại mất đòan kết vì một Toppic.
Theo em, cái chính là tính HỢP LÝ, cái bộ này có thể hợp lý với anh này nhưng không hợp lý với anh kia. Cực đoan thì hoá ra hàng hoá nhà mình (cả châu Á mình nữa!) toàn đồ đểu à, và dân mình kém hiểu biết hết à? Em ra mấy Siêu thị điện máy, hàng AIO bán đắt như tôm tươi, em vào mấy tiệp đồ cũ (2nd) trên mạng và trên...Hà Nội, cũng đăt như tôm sống. Ai cũng tự biết cái gì mà họ cần và họ mua (thoả mãn trong phạm vi Nhu cầu và Khả năng thanh toán).
Và ai dám chắc 100% những cái loa "xịn" bán ngoài kia không có cái nào đến từ Lạc đạo? (Vì làng loa vẫn sống, vẫn trù phú, vẫn phát triển - mà chả thấy nơi nào treo biển Loa lạc đạo).
Mạo muội tý, kẻo bác ...7x lại mắng cho tội bép xép, ông này là chúa khó tính...

phuong210876

Cái ông này kỳ ghê. có ai mất đoàn kết đâu... đang bàn luận thì là thầy phán 8x (8x dễ tính như.........) chẳng hiểu ông ý hiểu từ bàn luận hay tranh luận là cái gì nữa mà kêu ăn em mất đoàn kết.
Người Việt Nam mình thế nào thì ai chẳng biết trong đó có tôi có bạn đó thôi. không biết có nhớ câu "Việt Nam rừng vàng biển bạc" không nữa

Và ai dám chắc 100% những cái loa "xịn" bán ngoài kia không có cái nào đến từ Lạc đạo? (Vì làng loa vẫn sống, vẫn trù phú, vẫn phát triển - mà chả thấy nơi nào treo biển Loa lạc đạo).

thì cũng vì lý do này lên mới nói chuyện với nhau không thì nói là gì. cái điễn đàn này không tự nhiên mà có

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

May quá, nó made in Indo, em tưởng made in Lạc đạo hay Quảng Đông....
Tự nhiên lại mất đòan kết vì một Toppic.
Theo em, cái chính là tính HỢP LÝ, cái bộ này có thể hợp lý với anh này nhưng không hợp lý với anh kia. Cực đoan thì hoá ra hàng hoá nhà mình (cả châu Á mình nữa!) toàn đồ đểu à, và dân mình kém hiểu biết hết à? Em ra mấy Siêu thị điện máy, hàng AIO bán đắt như tôm tươi, em vào mấy tiệp đồ cũ (2nd) trên mạng và trên...Hà Nội, cũng đăt như tôm sống. Ai cũng tự biết cái gì mà họ cần và họ mua (thoả mãn trong phạm vi Nhu cầu và Khả năng thanh toán).
Mạo muội tý, kẻo bác ...7x lại mắng cho tội bép xép, ông này là chúa khó tính...
còn ông đã mua đuọc đồ choi chua hay vẫn lang thang tìm kiếm đó

ngoibet

Member

còn ông đã mua đuọc đồ choi chua hay vẫn lang thang tìm kiếm đó

Hì hì, biết ngay mà, thế nào nào cũng bị ném...

(Nói nhỏ nhé, bac thấy hàng chữ xanh rồi mà! Em biết gì đâu, chỉ nghe lỏm các bác bàn, góp được lời nào hay lời đó.)
Bi giờ em đang nhờ các đại gia dưới HP tìm cho em một con Sub vừa đẹp, vừa to, vừa rẻ nè...)
p/s: Xin phép bác Chủ thớt đổi từ "mất đoàn kết" thành cụm từ "tranh luận to", OK?
Còn ...7x chính xác là bác Danchoi7x (em sợ Bác nàylắm) ...

Bên trên