[Review] Castle Conway 3: tòa lâu đài trong sương

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: [Review] Castle Conway 3: tòa lâu đài trong sương

Bài viết của bác rất sâu sắc. Khi đọc em đã thấy bài mang tính PR nhiều hơn review, nhưng nhìn thấy tên tác giả nên không giám comment.
Vâng em cũng thấy như bác, sợ bị bem như bác Minhsur lại mệt :D

98N2-9868

Member

vâng tất cả do cái LỖ TAI hết=P~=))=))

alibaba1978

Well-Known Member

âm thanh nó ma mị lắm cứ lần mò mãi thôi chả như thế nào là hay,cứ nh7 máy chụp hình kts ấy biết đâu là trung thực chỉ toàn là tái tạo thôi mà đã là ko thực thì tùy vào cảm nhận,bơi vậy ông thì khen hay kẻ thì chê dở nên mới có thằng rãnh mà ngồi lạch cậch những dòng chữ này hehe

namsony

bay dat hai loa gan the nay ma am hinh rong thi dung la la that.hiem day.phai chang day la tro cua nha phan phoi chang?

Vì quyền lợi của anh em HDvietnam tránh các kiểu PR chăn gà tôi bỏ dấu dùm bác nhé [-O<
" Bày đặt loa gần thế này mà âm hình rộng thì đúng là lạ thật. hiếm đây, phải chăng đây là trò của nhà phân phối chăng? "

taoTnuday

Well-Known Member

29tr - con số cũng OK đối với dân chơi nhạc :)

mrtran1201

Active Member

Em cũng đồng tình quan điểm đây giống 1 bài giới thiệu sp. Điều này ko có gì sai nhé.
Review thì em nghĩ sẽ còn thiếu thiếu cái gì đó liên quan đến con số để chứng minh.

Em thì chả biết gì về món này đâu, nhưng càng ko biết thì lại càng hay đọc những bài mang chữ REVIEW để mà châm cứu, tìm hiểu. Vì vậy cũng muốn nhận được những thông tin chính xác, tránh việc bỏ tiền ko đúng chỗ thôi.

nha que

Member

với giá này tôi sẽ mua 1 cặp HECO .

gvnth

Active Member

với giá này tôi sẽ mua 1 cặp HECO .

Không biết bác đã nghe Heco hót bao giờ chưa, đang thấy shop dow giá ghê quá, chắc không bán được, loa này không biết made in Của hay không?

sieulong

Well-Known Member

Không biết bác đã nghe Heco hót bao giờ chưa, đang thấy shop dow giá ghê quá, chắc không bán được, loa này không biết made in Của hay không?

Loa này làm ở trung quốc, em đã gọi điện cho ngay cho Heco ở Đức trụ sở tại Mülheim an der Ruhr để hỏi. Người ta trả lời là made in China.

Loa Heco dòng Celan 500 hay 700 (có XT hoặc không có XT) đều rất đáng mua. Nhưng 30 triệu thôi, hơn 30 thì lại không đáng.

phuongkrt

Member

Nhìn chung đôi loa Castle Conway 3 này là một đôi loa khá, mình đã đi nghe tai cửa hàng và có một chút cảm nhận như chủ thớt. Tuy nhiên nhìn lại tầm tiền thì thấy hơi "chột dạ", tuy biết rằng mua loa phải hợp gu nhạc, phải hợp đồ đánh, nhưng trong tầm 30tr, rõ ràng có những chọn lựa chất lượng hơn.

welldone

Well-Known Member

Loa này làm ở trung quốc, em đã gọi điện cho ngay cho Heco ở Đức trụ sở tại Mülheim an der Ruhr để hỏi. Người ta trả lời là made in China.

Loa Heco dòng Celan 500 hay 700 (có XT hoặc không có XT) đều rất đáng mua. Nhưng 30 triệu thôi, hơn 30 thì lại không đáng.

Có dòng Heco The Statement thì sao sieulong, thấy cũng gần 5000 usd ah!!!!

Rhett Butler

Well-Known Member

1. Public Relations thái quá.

2. Vị trí đặt loa chưa thoả đáng, mong đợi gì ở việc nó hát hay rất nhiều thể loại?!

3. Với những người đã có kinh nghiệm chơi loa khi đọc các mĩ từ trong bài thì chả khác gì múa rừu qua mắt Thạch Sanh.

Tớ cũng đang chạy theo dòng Castle này đây, nhưng mà là mua để... xem phim là chính thôi :)) Trước giờ định sắm đủ bộ Klipsch nhưng sau khi nghe so sánh thực tế giữa Klipsch RF-62II và Castle Knight4 là tớ đổi ý chuyển sang Castle luôn :) Theo quan điểm của tớ thì Castle là dòng loa trung tính, xem phim hay nghe nhạc đều ở mức khá, xem lâu không thấy mệt và tiếng bass khá tròn. Hiện tớ đang xài Cen C2, Front Knight5, Sur Knight2 và thấy khá hài lòng :)

gvnth

Active Member

Tưởng bác đang ôm Avalon

tittom79

Well-Known Member

Mình cũng đang dùng Conway3, kết hợp với Onkyo 9050, thấy khá hài lòng trong tầm tiền.

cadasa

Đào mộ, PR lộ liểu mà Lệ Quyên cũng chẳng có gì đặc biệt, test loa mà nghe LQ tội cho em loa....

Bên trên