[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

kook123

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Cái vụ sọc này e xác định là có(vì e đang xài). Nhưng như các bác diển tả thì nó hơi quá vì chỉ khi đeo kính mới thấy và khi xem tivi e ko nghỉ mấy bác dí sát con mắt vào màn hình. Mà e thấy các trang so sánh thì cũng ko được công tâm lắm. Họ thích ai thì họ tâng bốc người đó. Như trang bác dẩn chứng thì lại ko so sánh vụ chủ động tần số chia đôi

Sao mình cũng đứng sát mà lại không thấy nhỉ. Chắc là tại mình chưa đứng sát, dí mắt vào màn hình chăng ?

Mà khi bác coi 3D thì bác coi phim dung lượng bao nhiêu ? Có phải 3D gốc ko hay là nén ?

P/S: cái hình chụp đó là do nhìn sao đó, ko phải là ảnh nổi 3D thực tế nên sao chính xác được nhỉ ? :D

Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Sao mình cũng đứng sát mà lại không thấy nhỉ. Chắc là tại mình chưa đứng sát, dí mắt vào màn hình chăng ?

Mà khi bác coi 3D thì bác coi phim dung lượng bao nhiêu ? Có phải 3D gốc ko hay là nén ?

P/S: cái hình chụp đó là do nhìn sao đó, ko phải là ảnh nổi 3D thực tế nên sao chính xác được nhỉ ? :D
Nói thật e cũng ko rành lắm nhưng e nghe mấy bác trên đây bảo thế e liền bật tivi lên xem thì đeo kính vào e xem 2d thôi thì thấy màn hình nó có 1 lớp gióng lứoi xuất hiện. Các sọc này rất nhỏ ko ảnh hưởng gì nhưng đứng gần mới thấy còn như khoảng cách để xem phim theo khuyến cáo(đường chéo *2) thì khó thấy lắm. E nghĩ cái này là do công nghệ chứ ko phải do nguồn phim

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Nói thật e cũng ko rành lắm nhưng e nghe mấy bác trên đây bảo thế e liền bật tivi lên xem thì đeo kính vào e xem 2d thôi thì thấy màn hình nó có 1 lớp gióng lứoi xuất hiện. Các sọc này rất nhỏ ko ảnh hưởng gì nhưng đứng gần mới thấy còn như khoảng cách để xem phim theo khuyến cáo(đường chéo *2) thì khó thấy lắm. E nghĩ cái này là do công nghệ chứ ko phải do nguồn phim
Thế bác bị sọc khi xem 2D và đeo kính đúng không??. thì kính nó cấu tạo để bác xem 3D chứ ko dùng xem 2D
Em tưởng bác xem 3D và bị sọc. hzz. lần sau phải nói rõ bác ah. ko ae lại mất đoàn kết.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Thế bác bị sọc khi xem 2D và đeo kính đúng không??. thì kính nó cấu tạo để bác xem 3D chứ ko dùng xem 2D
Em tưởng bác xem 3D và bị sọc. hzz. lần sau phải nói rõ bác ah. ko ae lại mất đoàn kết.

Bác xem 3D vẩn sọc nhưng phải nhìn kỷ mới thấy vì mấy đường sọc này rất mịn

kook123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác coi 3D mà phải là 3D gốc thì mới chuẩn. Tối thiểu phải trên 20 GB đó.

Bác ra các TTDM coi thì lại chẳng thấy sọc bao giờ, vì đơn giản đó là phim 3D Bluray xịn :D

P/S: bác coi 2D thì nó ko có chập hình lại được, thành ra bác thấy sọc. Mà coi tivi thì khó mà đạt chuẩn 2D Full HD lắm, hihi

kijin59

Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình muốn mua cái camera cho em nó, bác Toànlinh với bác Huy có bán ko ah

Ngộ_Chưa

các pác nói xem 3D bị sọc là như thế nào , sọc đứng hay sọc ngang, kích thước sọc bao nhiêu ?

các pác nói xem 3D bị sọc là như thế nào , sọc đứng hay sọc ngang, kích thước sọc bao nhiêu ?

sọc như thế này này bác. bác truonghero có ảnh mà

Ngộ_Chưa

sọc như thế này này bác. bác truonghero có ảnh mà

chắc chắn do file video 3D encode không tương thích rồi, ví dụ 1 file 3D bluray rip thành file mkv có fps 24 side by side sẽ đa số thích hợp, trường hợp này bác xem info của video là bao nhiêu fps , fps bị chồng chéo gây ra sọc là chắc luôn

mrhero

tắt hẳn nguồn tv ở đâu vậy mình thấy chổ logo lg ở dưới vẫn còn sáng tắt bằng công tắt tv nó vẩn còn sáng đèn đỏ

Ngộ_Chưa

tắt hẳn nguồn tv ở đâu vậy mình thấy chổ logo lg ở dưới vẫn còn sáng tắt bằng công tắt tv nó vẩn còn sáng đèn đỏ

tivi led đời mới nó vậy đó pác ơi , trừ khi bác rút dây điện ra thì vài giây sau đèn sẽ tắt, nó là tín hiệu để báo là có điện đó pác

Các bác tư vấn giúp em là con này mua ở đâu ngon bổ hợp lý ạ ?
Em tìm lung tung toàn ra trên 17 chai, đắt quá, không nuốt được tại thời điểm này. Mà bác nào sành về bbc và cnn thì tư vấn em luôn, em tìm hiểu thấy ngoài K+ ra chẳng có thẳng nào cung cấp hai kênh này.

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác tư vấn giúp em là con này mua ở đâu ngon bổ hợp lý ạ ?
Em tìm lung tung toàn ra trên 17 chai, đắt quá, không nuốt được tại thời điểm này. Mà bác nào sành về bbc và cnn thì tư vấn em luôn, em tìm hiểu thấy ngoài K+ ra chẳng có thẳng nào cung cấp hai kênh này.

Sctv co 2 kênh này đó Bác nhưng phải gói hd nhé

bác cho em hỏi, nhà bác có dùng cab hay iptv ko, xem thử xem chất lượng thế nào, con này chỉ có 16:9 chắc lùn hình đúng ko ạ?

vào setting của nó thì tắt được cái báo đèn khi tắt tivi nhé. trong đấy tùy chỉnh đc

korbi

Member

em lg la6620 này với con la6910 khác nhau chỗ nào vậy các bác, thấy thông số như nhau nhưng con la6910 lại đắt hơn.
và trên tv thì làm sao xem được phim trên trang web hdviet.com ?

rockloccoc

Well-Known Member

Con này có đọc được file 3D từ ổ cứng cắm ngoài không các bác nhỉ? Mà bác nào có cách chỉnh thông số để xem phim "ngọt" nhất thì tư vấn em với.

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tivi led đời mới nó vậy đó pác ơi , trừ khi bác rút dây điện ra thì vài giây sau đèn sẽ tắt, nó là tín hiệu để báo là có điện đó pác

vào setting của nó thì tắt được cái báo đèn khi tắt tivi nhé. trong đấy tùy chỉnh đc
bác nói đúng rồi, vào setting mục tùy chọn, tìm cái có tên Logo LG gì đó, bình thường nó để mức thấp nến vẫn sáng -> chuyển nó sang tắt là ok!

Con này có đọc được file 3D từ ổ cứng cắm ngoài không các bác nhỉ? Mà bác nào có cách chỉnh thông số để xem phim "ngọt" nhất thì tư vấn em với.

bác cắm vào xem bth thôi! còn chỉnh ngọt thì ko biết ngọt cụ thể ở đây là thế nào? bth cắm vào xem em thấy ngọt như mía lùi rồi

Bên trên