[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

minepin_8x

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mua 6200 của LG là hợp túi nhất rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình thấy nhiều người hỏi vấn đề tràn bộ nhớ khi xem phim online trên smart tivi, ko thấy ai giải thích nhĩ?
Mình đang xài con LG 42 LA6620 , có 3D, lúc đầu mua về thì háo hức xem, giờ thì chẳng bao giờ đụng đến, vì mỏi mắt + 42 inch là quá nhỏ để cảm nhận 3D, mình để tivi ngay chân giường, cách mắt khoảng 2m thôi.
Đang tính bán mua con 47 inch nhưng mắc quá từ bỏ ý định.
Mỗi ngày mình và vợ đều xem phim trong Soha (quà khuyến mãi 1 năm khi mua tivi), xem phim hoặc youtube trên phần mềm của tivi thì ok, nhưng vào bằng trang web chỉ xem đc 10 phút là nó tràn bộ nhớ và đây là câu hỏi nhiều người sau khi sử dụng hỏi rất nhiều nhưng ko thấy ai hồi âm đều lờ đi.
Nếu đc chọn lựa lại mình sẽ chọn 1 cái led 47 inch ko smart + CPU hoặc android box gì đó cho nó kinh tế lại đc tivi lớn hơn.

mới có update software mới đấy bác update chưa? ko phải anh em ko support bác mà do bác đọc ko hết thôi, bác sang bên http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/685135-loi-day-bo-nho-trinh-duyet.html mà đọc cho thỏa mái

vltk1989

Member

báo cáo các bác là e mới mua 42LA6910 - các bác cho hỏi là cái điều khiển ma thuật nếu ko dùng thì làm thế nào để tắt nó đi nhỉ - vì để như thế suốt ngày thì tốn điện quá /:)

báo cáo các bác là e mới mua 42LA6910 - các bác cho hỏi là cái điều khiển ma thuật nếu ko dùng thì làm thế nào để tắt nó đi nhỉ - vì để như thế suốt ngày thì tốn điện quá /:)

tốn gì bác ơi? mua ở Bigc 4.500đ một package 4 viên có mà dùng cả năm, em dùng nửa năm nay chưa thấy hết pin, Nghĩ gì vụ này cho đau đầu bác ơi, để nơ ron suy nghĩ cái khác, nhà sx nó tính cả rồi!

vltk1989

Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tốn gì bác ơi? mua ở Bigc 4.500đ một package 4 viên có mà dùng cả năm, em dùng nửa năm nay chưa thấy hết pin, Nghĩ gì vụ này cho đau đầu bác ơi, để nơ ron suy nghĩ cái khác, nhà sx nó tính cả rồi!

cảm ơn bác đã góp ý - e mới dùng nên ko biết hihi - nếu nó ăn ít điện như vậy thì vô tư thôi <:p

renhatvietnam

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

quá chuẩn!=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

vinhnhat

Member

em mới quất con này ở Thiên Hòa, được 1 tháng rồi. phải nói rất ngon, mà có điều vo web chậm quá

Không biết bây giờ giá cả em LA6200 này thế nào các bác nhỉ?

E đang tính mua về để phòng khách nhỏ nhỏ.

quangnm81

Anh em cho mình hỏi bây giờ còn được khuyến mãi sử dụng 1 năm soha cho tivi mới không nhỉ

tusitat1912

E đang định rước em LG LA6200 về nhưng lại lăn tăn vụ LG chỉ bảo hành có 1 năm, trong khi Sony và Samsung đều BH 2 năm :(

Hai Scm

Active Member

E đang định rước em LG LA6200 về nhưng lại lăn tăn vụ LG chỉ bảo hành có 1 năm, trong khi Sony và Samsung đều BH 2 năm :(

Quan trọng là trong quá trình sử dung có hài long không thôi bác ơi. Em mua LM6200 được 1 năm rồi thấy hài long.

rockloccoc

Well-Known Member

Càng xem lại càng thấy em này đẹp ra :p

ji1180

Có bác nào sử dụng tính năng ARC HDMI chưa. Mình test thử với dàn 5.1 Panasonic có cổng HDMI ARC mà không được nghe âm thanh của TV.

kook123

Ví dụ như vầy sẽ giúp bác quyết định nè: hãng A ( ví dụ là LG ) bảo hành 1 năm, hãng B ( ví dụ là TCL ) bảo hành hơn 1 năm. Bác đánh giá về chất lượng hình ảnh thì hãng A hơn hãng B, nhưng hãng B có thời gian bảo hành lâu hơn ===> bác sẽ chọn cái nào ???

Theo ý kiến cá nhân của mình thì bảo hành 1 năm là đủ, vì đồ điện tử đa số bảo hành 1 năm. Đừng có lo quá. Nếu lo quá, dù cho bảo hành 2 năm đi nữa, sau 2 năm thì sao. Ko dám xài tivi vì sợ nó hư bất ngờ ah \:D/

renhat1

Banned

Ví dụ như vầy sẽ giúp bác quyết định nè: hãng A ( ví dụ là LG ) bảo hành 1 năm, hãng B ( ví dụ là TCL ) bảo hành hơn 1 năm. Bác đánh giá về chất lượng hình ảnh thì hãng A hơn hãng B, nhưng hãng B có thời gian bảo hành lâu hơn ===> bác sẽ chọn cái nào ???

Theo ý kiến cá nhân của mình thì bảo hành 1 năm là đủ, vì đồ điện tử đa số bảo hành 1 năm. Đừng có lo quá. Nếu lo quá, dù cho bảo hành 2 năm đi nữa, sau 2 năm thì sao. Ko dám xài tivi vì sợ nó hư bất ngờ ah \:D/

bác nói quá chuẩn mình cũng phải theo quy luật thôi. vòng đời sp thì còn lâu nhìu lúc may hơn khôn thôi. nhân tính ko bằng trời tính

Bên trên