[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

nokia7900

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tìm cái Magic remote Lg, bác nào thực sự ko cần để lại cho mình giá cả giao lưu là chính ah
tks

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tìm cái Magic remote Lg, bác nào thực sự ko cần để lại cho mình giá cả giao lưu là chính ah
tks

Nếu Bác có smartphone thì Bác cài app rồi làm magic remote cũng được mà. Chứ bán lại ko bao nhiêu tiền nhưng tội cái nó mất đồng Bộ Mai mốt muốn lên đời cũng khó

quyen102

Member

em cũng ngắm định lấy em 42la6200,phòng ngủ em 4,3 * 3,9 m.TV 42inh liệu có vừa không nhỉ,hay là gom lúa thêm thời gian rồi làm 47LA6200.các bác cho em xin ý kiến.mà bác nào biết giá 47la6200 không ạ.

toanck39

Member

em cũng ngắm định lấy em 42la6200,phòng ngủ em 4,3 * 3,9 m.TV 42inh liệu có vừa không nhỉ,hay là gom lúa thêm thời gian rồi làm 47LA6200.các bác cho em xin ý kiến.mà bác nào biết giá 47la6200 không ạ.

Phòng ngủ nhà mình 4,0*3,0 dùng tivi 42 la6200 thấy vẫn bé! Cố lên 47 đi bác xem 3d cho nó gấu.

thien_loi

Cho mình hỏi về chức năng phát phim từ USB. Hiện tại mình vừa mua một con 42LA6200. Về chép thử cái phim đuôi mkv vào usb để xem thì ok, Nhưng chưa biết cách nào chuyển sang audio thuyết minh. phát trên laptop thì bật được. Nhưng trong TV thì ko biết bật làm sao. Ai đang sử dụng LA6200 mà biết cách chỉnh hướng dẫn mình với, cảm ơn rất nhiều nhiều.

toanck39

Member

Cho mình hỏi về chức năng phát phim từ USB. Hiện tại mình vừa mua một con 42LA6200. Về chép thử cái phim đuôi mkv vào usb để xem thì ok, Nhưng chưa biết cách nào chuyển sang audio thuyết minh. phát trên laptop thì bật được. Nhưng trong TV thì ko biết bật làm sao. Ai đang sử dụng LA6200 mà biết cách chỉnh hướng dẫn mình với, cảm ơn rất nhiều nhiều.

Khi video đang chạy trên magic mote bác ấn nút "Q.MENU" --> Hiện ra một bảng bác ấn chọn "Set video player" --> Trong mục "Audio Language" bác ấn chọn "2" hoặc "3" để chuyển qua lại các ngôn ngữ (thường 1 là tiếng anh, 2 có thể cũng là tiếng anh, 3 là tiếng việt)

richsonvu

Member

Bác nào làm cái REVIEW LG 47LN5400 đi ak :">

eotiti

bác thớt cho hỏi bác ngồi gần khoảng 1M có xem rõ hiệu ứng 3d ko ? trước ra ngoài mua xem họ demo cho xem nhìn gần hiệu ứng 3d vẫn rõ nét

em chỉnh lại mấy cái khoảng cách và chiều sâu tùm lum thì ngồi xa 2m mới rõ ko biết tại sao ....

nhân tiện cho hỏi ai có cái clip demo có phần mở sambanh nước bắn vào màn hình và có đoàn tàu đồ chơi chạy từ trong màn hình chạy ra ko ?

bác thớt cho hỏi bác ngồi gần khoảng 1M có xem rõ hiệu ứng 3d ko ? trước ra ngoài mua xem họ demo cho xem nhìn gần hiệu ứng 3d vẫn rõ nét

em chỉnh lại mấy cái khoảng cách và chiều sâu tùm lum thì ngồi xa 2m mới rõ ko biết tại sao ....

nhân tiện cho hỏi ai có cái clip demo có phần mở sambanh nước bắn vào màn hình và có đoàn tàu đồ chơi chạy từ trong màn hình chạy ra ko ?
cho nó về mặc định đi bác. qua toppic LM6200 cũng có hướng dẫn set khi xem phim 3d đấy. bác thử xem có đc không

toanck39

Member

Bác nào làm cái REVIEW LG 47LN5400 đi ak :">
Em cũng hóng!! Nhưng đã chọn 42LA6200 rồi!!

3D hiệu ứng có nét không do 2 yếu tố chính: 1, Thiết bị 2, Nguồn phát
Nguồn phát mà ko chất lượng thì không rõ nét đâu vừa mờ ảo vừa chói. File 3d demo của LG, SS, Pana nó đầu tư nên hiệu ứng chất lắm. Còn khi xem film 3d thì hiệu ứng ít hẳn nhưng mà vẫn có chiều sâu.
Mh xem ở khoảng cách 1,5m thấy rất rõ nét. Và thấy ảnh nó đẹp nhất.
Bác vào đây mà down demo của LG: http://www.hdvietnam.com/diendan/110-chia-se-3d/417033-test-3d-lg-demo-3d-2012-a.html

haihoa77

Member

Bác up ảnh lên thế nào chỉ cho em với. Tks bác.

thien_loi

Khi video đang chạy trên magic mote bác ấn nút "Q.MENU" --> Hiện ra một bảng bác ấn chọn "Set video player" --> Trong mục "Audio Language" bác ấn chọn "2" hoặc "3" để chuyển qua lại các ngôn ngữ (thường 1 là tiếng anh, 2 có thể cũng là tiếng anh, 3 là tiếng việt)

cảm ơn bạn mình đã làm được rồi.

phamthai2503

em chào các anh ạ, e ở TP Cà Mau, vợ chồng em cũng muốn mua 1 cái tivi cho con gái xem, em dự định mua cái LG 42LA6200 này, không biết ở Sài Gòn ở đâu bán giá tốt ạ, em nhờ gởi chành xe Phương Nhã về dùm em luôn ạ, cám ơn các anh !

Hai Scm

Active Member
em chào các anh ạ, e ở TP Cà Mau, vợ chồng em cũng muốn mua 1 cái tivi cho con gái xem, em dự định mua cái LG 42LA6200 này, không biết ở Sài Gòn ở đâu bán giá tốt ạ, em nhờ gởi chành xe Phương Nhã về dùm em luôn ạ, cám ơn các anh !

Bác tham khảo bác điện máy Toàn Linh xem giá tốt không.

toanck39

Member

Bác up ảnh lên thế nào chỉ cho em với. Tks bác.

Để up ảnh lên diễn đàn bác có thể tham khảo bài viết này: http://www.hdvietnam.com/diendan/130-bien-hoa/135147-huong-dan-post-hinh-vao-bai.html

Bác cũng có thể sử dụng tài nguyên diễn đàn , nhưng mà khó sử dụng lắm , up toàn báo lỗi.
Tốt nhất là bác nên dùng Photobucket.com --> cụ thể bác có thể lên google search : " hướng dẫn sử dụng photobucket" là ra tuốt.

thq2009

Member

Cho hoi con này test giờ sd như thế nào vậy?
@42la 6130 khác biệt như thế nào với lại con này vậy hả anh em.

tonyyang03

Cho hoi con này test giờ sd như thế nào vậy?
@42la 6130 khác biệt như thế nào với lại con này vậy hả anh em.

Cùng câu hỏi bạn này luôn? So sánh 42LA6200 và 42LA6130 khác nhau chổ nào ngoài cái có Internet cái không? (mình quan tâm chất lượng hiển thị giữa 2 cái này có khác nhau nhiều không?)

Bên trên