(REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Vấn đề là tất cả 5 thành phố lớn (Hà Nội, Hải Phòng, Đà Nẵng, Tp.HCM, Cần Thơ) thì bắt buộc các nhà đài của những TP này bắt buộc phải phát sóng kỹ thuật số và bỏ hẳn tương tự, một số kênh sẽ phát HD và một số kênh sẽ phát SD tùy nhà đài chọn, còn vùng phủ sóng thì tất cả vùng phủ sóng hiện hành của các nhà đài thuộc 5 TP nêu trên sẽ phủ sóng giống như phủ sóng tương tự hiện giờ

Theo thông tin trên báo thì VTV vẫn phát song song cả số (DVB-T2) và tương tự (Analog) đến 2020 thì mới cắt tương tự.

Chỉnh sửa lần cuối:

iGift

Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Các bác cho em hỏi là em đang sài VTV Cab, chia cho 3 tivi. Giờ làm sao để tivi thứ 2 và tivi thứ 3 bắt được các kênh VTV1 HD, VTV3 HD và VTV6 HD ạ Tivi chính (sài đầu thu + gói cước HD) thì bắt OK. Còn 2 tivi thứ 2 và thứ 3 (qua bộ chia) thì không bắt được. Mà mấy kênh này là miễn phí mà :(

Thanks

kientrung84

Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Các bác cho em hỏi là em đang sài VTV Cab, chia cho 3 tivi. Giờ làm sao để tivi thứ 2 và tivi thứ 3 bắt được các kênh VTV1 HD, VTV3 HD và VTV6 HD ạ Tivi chính (sài đầu thu + gói cước HD) thì bắt OK. Còn 2 tivi thứ 2 và thứ 3 (qua bộ chia) thì không bắt được. Mà mấy kênh này là miễn phí mà :(

Thanks

Bác phải thử thế này: tắt hoàn toàn tivi chính, sau đó bật tivi 2 và dò mấy kênh đó. Nếu vẫn không dò được thì phải gọi bên Truyền hình cáp khiếu nại là tại sao tôi chỉ chạy 1 tivi mà cũng không dò được. Nếu dò được nhưng 2 tivi đó không thể xem được HD đồng thời thì chứng tỏ tốc độ truyền của đường cáp nó chỉ đủ cho 1 tivi chạy kênh HD. Khi đó bác phải đăng ký với Truyền hình cáp rằng tôi muốn dùng thêm 2 tivi nữa (tivi số 2 và 3) thì bên đó nó sẽ tăng tốc độ đường truyền lên cho bác đảm bảo chạy được kênh HD ở cả 3 tivi cùng lúc, đương nhiên nó cũng thu tiền hàng tháng của bác nhiều hơn. :)

Truyền hình cáp HD đòi hỏi đường truyền mạnh hơn truyền hình cáp thường nên chắc khó có thể lắp "chui" thêm 1 tivi như xưa nữa.

renhat

Well-Known Member

báo cáo các bác 55w800 e mới về giá 30trxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx. bác nào có nhu cầu alo e nha!

kientrung84

Sáng nay tự nhiên đẹp trời nhà em đã xem được DVB-T2 chính thức của VTV phát rồi, đủ cả 1 3 6 HD:

Chỉnh sửa lần cuối:

thuongzzz

Active Member

Mình ở Bắc Giang vẫn xem bình thường mà.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Sáng nay tự nhiên đẹp trời nhà em đã xem được DVB-T2 chính thức của VTV phát rồi, đủ cả 1 3 6 HD:

Vậy các bác ở ngoại thành HN lưu ý dò xem, biết đâu khu nhà các bác cũng mới có giống khu em (huyện Chương Mỹ, HN). World Cup này xem bóng đá HD tẹt ga rồi. Tin vui. :)
chúc mừng bác nhé :D

renhat

Well-Known Member

chắc là để phục vụ wc nhà đài phát mạnh. ơn đảng ơn chính phủ nhà mềnh. nhiệt liệt hoan nghênh!

kientrung84

Re: Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

chúc mừng bác nhé :D

Tin buồn là chiều nay lại không có sóng ạ, chán ghê, chắc vẫn đang ở giai đoạn phát thử nghiệm. 13/6 này world cup mà vẫn không có sóng thì có khi em phải phang con đầu An Viên hay K+ thôi chứ không thì bỏ phí một kỳ world cup HD.

Con của em ở chế độ nền đen nhìn rất ổn, không hở sáng. Hàng mua của bác Thắng Digicity đấy. W804 này tai tiếng thế mà không vớ phải hàng bị hở sáng, coi như số em may. Cảm ơn bác! :)

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Tin buồn là chiều nay lại không có sóng ạ, chán ghê, chắc vẫn đang ở giai đoạn phát thử nghiệm. 13/6 này world cup mà vẫn không có sóng thì có khi em phải phang con đầu An Viên hay K+ thôi chứ không thì bỏ phí một kỳ world cup HD.

Con của em ở chế độ nền đen nhìn rất ổn, không hở sáng. Hàng mua của bác Thắng Digicity đấy. W804 này tai tiếng thế mà không vớ phải hàng bị hở sáng, coi như số em may. Cảm ơn bác! :)

Sao bác không vào trang này của các em xem thử: http://http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/865853-phat-trien-web-xem-tivi-cho.html
Mình thấy có cả kênh HD nữa đấy.

quangdt5

Member

có bác nào biết giá hiện tại em này là bao nhiêu không thế?

vietanh-hn

Em ko PR gì hết nhưng nói thật là mua hàng ở chỗ bác Digicity là quá tuyệt vời :)), chắc vụ hở sáng là không có vì em cũng mới cưới em 42w700b tets ok luôn và chỗ bác Digi giao hàng nhanh trong 1 nốt nhạc ( 2h chiều PM tới 5h chiều là hàng đã về tới tận nhà =)) )

diepdn

Cuối cùng là sony 42w804a có tích hợp dvb-t2 không vậy bà coan

kientrung84

Đừng lăn tăn chuyện tích hay không tích. Có thì các bác cũng bỏ xó thôi. Phần lớn các bác mua tivi xong sẽ chơi đầu VTV Cable HD hoặc K+, An Viên, VTC HD...mà những cái này đủ cả, xem không hết ý chứ.

Toietmoi

Well-Known Member

Trong khi post câu hỏi này bác có thể vào Trang chủ : Sony Electronics Việt Nam để xem được câu trả lời rồi.

Dòng w804 nếu 42" thì rất ít bị hở sáng, phải nói rằng rất tốt so với tầm tiền.

Bác nào có điều kiện lắp cab thì nên dùng VTVcab hoặc SCTV, còn dùng chảo vệ tinh thì cứ K+ mà chơi, chất lượng hình ảnh HD rất tốt. Còn VTC thì chán lắm, AVG càng chán hơn.

DigiCity Group

Well-Known Member

Em ko PR gì hết nhưng nói thật là mua hàng ở chỗ bác Digicity là quá tuyệt vời :)), chắc vụ hở sáng là không có vì em cũng mới cưới em 42w700b tets ok luôn và chỗ bác Digi giao hàng nhanh trong 1 nốt nhạc ( 2h chiều PM tới 5h chiều là hàng đã về tới tận nhà =)) )
Vâng cảm ơn bác đã tin tưởng và ủng hộ. không riêng gì Thắng mà tất cả a e thương giá trên hd cũng muốn phục vụ a e hd 1 cách nhanh nhất và chu đáo nhất.
Thân ! Chúc các bác có mùa wc ăn nên làm ra :D

baothong12

Bác nào bán tv 42w804a ở tphcm thi inbox cho e giá tốt! phụ kiện đi kèm là gì nữa nha. Chưa ai inbox giá nữa !!

baothong12

Bác nào bán tv 42w804a ở tphcm thi inbox cho e giá tốt! phụ kiện đi kèm là gì nữa nha. Chưa ai inbox giá nữa !!

kuan

Đẹp quá bác thớt

---------- Post added 06-06-2014 at 22:02 ----------

Em cũng đang định mua 1 con32

Bên trên