Đánh giá Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

1camgiacngotngao

Well-Known Member
Mình đang bị 1 vấn đề không biết nguyên nhân thế nào. (HD910B nối với dàn SONY BDV490 bằng dây optical + HD910B nối với TV bằng HDMI + Dàn nối với TV bằng dây HDMI)
Mấy ngày nay tự nhiên xem phim hoặc ca nhạc thỉnh thoảng chuyển bài khác hoặc phim lại mất tiếng, nếu có tiếng thì bị bé hơn mọi khi. Mình đã mua dây Optical khác nhưng không thấy cải thiện, đã thử nghe từ dàn thì thấy bình thường. Chuẩn đoán là do đầu nhưng không biết có tự khắc phục được không hay phải mang đi BH. Xin hỏi các pro có cao kiến gì không?

laodaihehe

Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Hi các bác. E mới mua con Himedia 910B này được 1 tuần. Nhưng không hiểu sao play phim 720p thôi mà những cảnh pan máy quay hoặc chuyển động nhanh thì nó cứ giật giật rất khó chịu. Còn một số file play được một chút là đứng hình khoảng 10s rồi mới play tiếp được một lúc lại đứng tiếp. Ai biết nó bị gì không chỉ E với ah. Thank nhiều
E đang sài tivi LG 42 LA6200. Ổ cứng gắn trong HD 910B là WD 1T
E đang nghi không biết có phải do điện yếu không ah

meocon

Well-Known Member

Hi các bác. E mới mua con Himedia 910B này được 1 tuần. Nhưng không hiểu sao play phim 720p thôi mà những cảnh pan máy quay hoặc chuyển động nhanh thì nó cứ giật giật rất khó chịu. Còn một số file play được một chút là đứng hình khoảng 10s rồi mới play tiếp được một lúc lại đứng tiếp. Ai biết nó bị gì không chỉ E với ah. Thank nhiều
E đang sài tivi LG 42 LA6200. Ổ cứng gắn trong HD 910B là WD 1T
E đang nghi không biết có phải do điện yếu không ah

lạ ta , em coi 1080p mà có giụt đâu , a thử up FW 4.20 xem thế nào

alittlemad

Mới lấy chú này về và gặp lỗi đang xem phim thì máy báo file đã bị xóa rồi stop (ko gắn hdd trong, cắm 2 hdd ngoài, xem phim bằng cách dùng trình quản lý file). Có bạn nào gặp tình trạng tương tự và có cách fix, xin vui lòng hướng dẫn. Xin cảm ơn.

saigon1975

đang phân vân 900 và 910b cũng lăn tăng hàng china ko biết bền ko

meocon

Well-Known Member

đang phân vân 900 và 910b cũng lăn tăng hàng china ko biết bền ko

Huhu 900B giờ kiếm đâu ra vậy a . Bây giờ chỉ còn 910B thui nhá , ko cần lăn tăn chọn lựa nữa .

alittlemad

Hôm qua kiểm tra thì thấy máy báo firmware đang là 1.0.4.20, tên thiết bị là 900 chứ ko phải 910, hehe. Lên site của nó tìm toàn thấy firmware cho mấy thằng android box dòng Q, chả biết kiếm link down ở đâu. Ko biết firmware của mình có phải là mới nhất và ổn định nhất ko, bác nào biết chỉ giáo giùm nhé.

meocon

Well-Known Member

Hôm qua kiểm tra thì thấy máy báo firmware đang là 1.0.4.20, tên thiết bị là 900 chứ ko phải 910, hehe. Lên site của nó tìm toàn thấy firmware cho mấy thằng android box dòng Q, chả biết kiếm link down ở đâu. Ko biết firmware của mình có phải là mới nhất và ổn định nhất ko, bác nào biết chỉ giáo giùm nhé.

4.20 là ổn ko nên nâng nữa nha a .

laodaihehe

Thanks bác. E đã tìm ra được nguyên nhân. Do set up đầu HD ban đầu là 720p nên mới bị vậy. E chỉnh lên 1080p, nó hiện trên mặt đầu HD luôn, thế là play mượt hết :D
Ah xem phiên bản firmware ở đâu thế ah. Có cần phải up lên firmware mới không. Nhỡ có bị gì sợ là không được bảo hành :(

meocon

Well-Known Member

Thanks bác. E đã tìm ra được nguyên nhân. Do set up đầu HD ban đầu là 720p nên mới bị vậy. E chỉnh lên 1080p, nó hiện trên mặt đầu HD luôn, thế là play mượt hết :D
Ah xem phiên bản firmware ở đâu thế ah. Có cần phải up lên firmware mới không. Nhỡ có bị gì sợ là không được bảo hành :(

Setup - Misc nha a

cheetah

các bác cho minh hỏi là tại sao em kết nối 910b trực tiếp với máy tính qua cổng lan gigabit thì tốc độ ghi chép chỉ đc khoản 7-8 MB/s vậy các bác, mình tưởng là kết nối trực tiếp thì sẽ nhanh hơn chứ, dây lan dài khoảng 1,5m thôi, vậy có cần mua switch gigabit không các bác?

hientran103

Cho mình hỏi các bác cái này! mình cũng mới mua đầu 910b tầm hơn 1 tháng thôi, mà sao đa số xem phim khoảng 20p là bị giật, mình chú ý đa số là chuyển chapter là bị hay sao ấy (ghi lại thời gian giật, xem chapter mấy, bấm lại chapter đó là bị , tự out hoặc treo). Ức chế không chịu được, cứ giật giật, đến lúc gây cấn lại giật??? Nhiều lúc muốn đập luôn cho rồi; tuy mình đã dựng đầu đọc dọc lại, để phần đáy cho quạt nó thổi vào xem sao mà vẫn bị, cũng thay firmware 4.20, thay HDMI dây xịn, làm mọi cách mà vẫn bó tay?

Mình nối với s4505 rồi nối với tv, Ổ cứng WD 1,5TB; mỗi lần giật là cái receiver cứ nghe relay nhảy lách tách, sợ hỏng thì chết!?. Có khi nào do file phim không hả mấy Bác. Mình chỉnh hdmi là auto (tv mình là sony led fullHD nên nó nhận là 1080p) âm thanh thì để RAW hết. Có sai gì trong cách tinh chỉnh không? Cho mình vài lời khuyên giúp.

socn80

Chào các huynh mình mới biết về đầu HD Player, cho mình hỏi em HD910B và DUNE thì cái nào tốt hơn, mình đang muốn mua nhưng chưa biết em nào chất lượng tốt và giá cả vừa túi tiền, mình thuộc lớp bình dân, nhờ mọi người tư vấn giúp với.Thanks.

pinochio

Active Member
Ðề: Re: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Chào các huynh mình mới biết về đầu HD Player, cho mình hỏi em HD910B và DUNE thì cái nào tốt hơn, mình đang muốn mua nhưng chưa biết em nào chất lượng tốt và giá cả vừa túi tiền, mình thuộc lớp bình dân, nhờ mọi người tư vấn giúp với.Thanks.
Nếu so sánh thì HiMedia sao so với Dune được, bạn phải cho biết khoảng kinh phí và nhu cầu thì mới tu vấn được chứ

đúng là của nào tiền ấy các bác ah! thằng 910b nghe mọi người nói chạy mát nhưng chỉ mát vỏ bên ngoài thôi chứ nhấc ổ cứng bên trong ra nóng rát tay luôn(chứng tỏ em nó tản nhiệt kén)910b dùng thỉnh thoảng hay bị treo lắm không biết các bác có bị giống em không?thực sự em cũng hơi ân hận khi rước em nó về!

trung11782

vậy theo các bác có nên mua thằng 910b này ko?mình thấy mọi người kêu nhiều quá nên cũng lăn tăn

Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

vậy theo các bác có nên mua thằng 910b này ko?mình thấy mọi người kêu nhiều quá nên cũng lăn tăn
Theo quan điểm của em thì bác không nên mua thằng này. Nếu bác mua thì bác phải mua thêm dock cắm ngoài vì cắm Hdd trong rất hay bị treo máy. Mặt khác, filmware của hãng này cập nhật rất chậm.......chán ..........

---------- Post added 05-09-2013 at 14:55 ----------

Theo quan điểm của em thì bác không nên mua thằng này. Nếu bác mua thì bác phải mua thêm dock cắm ngoài vì cắm Hdd trong rất hay bị treo máy. Mặt khác, filmware của hãng này cập nhật rất chậm.......chán ..........

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Dòng này sắp tới hết hàng nên FW mới cũng không ra nữa có các mẫu cũng tương đương giá mà chất lượng ngon hơn nhiều bác à bác xem thử em này http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/339180-review-tycohd-i9-tycohd-i9-he.html

meocon

Well-Known Member

910B vẫn được lựa chọn mua nhiều , giá thành đã giảm so với trước , nhu cầu đơn giản vẫn phù hợp . Vâng chính là nhu cầu đơn giản .

Bên trên