Review hàng hot Onkyo RC-180

rebelgirl

Ðề: Review hàng hot Onkyo RC-180

Các bác ơi! Em đang xài chú Onkyo RC180 này. Nhà em cũng đang có 1 con amplier cổ Fisher TX300, ngoài các cổng audio in (aux, tape,...) thì có 1 cổng audio có ghi chữ out.
Em đã thử kết nối như sau: Audio out (CD)--- audio in (Fisher) ---- audio out (Fisher) --- Audio in (Onkyo RC180). Khi nghe kết hợp 2 amplier thấy tiếng bass có vẻ mềm hơn, uyển chuyển hơn trước khi chỉ nghe Onkyo, tiếng treble cũng thánh thót hơn khi chỉ nghe Fisher.
CHo em hỏi em ghép vậy có đc ko? có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ và chất lượng âm thanh không (em hỏi vậy vì sợ em ngộ nhận về chất lượng âm thanh có tốt lên mà thực tế nó ko có gì thay đổi) Như vậy thì Fisher và Onkyo đóng vai trò gì (Pow + Pre??)?
Em xin cảm ơn!

VAN_LOC

Well-Known Member

RC 180 hàng NEW còn nhiều đấy bác nói hết là sao

ph291

Member

Các bác ơi! Em đang xài chú Onkyo RC180 này. Nhà em cũng đang có 1 con amplier cổ Fisher TX300, ngoài các cổng audio in (aux, tape,...) thì có 1 cổng audio có ghi chữ out.
Em đã thử kết nối như sau: Audio out (CD)--- audio in (Fisher) ---- audio out (Fisher) --- Audio in (Onkyo RC180). Khi nghe kết hợp 2 amplier thấy tiếng bass có vẻ mềm hơn, uyển chuyển hơn trước khi chỉ nghe Onkyo, tiếng treble cũng thánh thót hơn khi chỉ nghe Fisher.
CHo em hỏi em ghép vậy có đc ko? có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ và chất lượng âm thanh không (em hỏi vậy vì sợ em ngộ nhận về chất lượng âm thanh có tốt lên mà thực tế nó ko có gì thay đổi) Như vậy thì Fisher và Onkyo đóng vai trò gì (Pow + Pre??)?
Em xin cảm ơn!

ko phải là sợ đâu mà là bác đang ngộ nhận thật đó
tín hiệu âm thanh sẽ là chuẩn nhất nếu nó được đi thẳng (ngắn nhất) từ CDP đến amly
vì Pre hay nhất(đắt tiền nhất) chính là có nó mà như ko có trong bộ giàn
(ko can thiệp gì vào âm thanh gốc ngoài việc chọn đầu vào và mức tín hiệu)
KÍNH !

hoaln

Member

Hàng rẻ, nhìn em nó thấy tốt ko biết chất lượng thì thế nào có bằng em denon 1910 ko nhỉ ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

nếu thế bác cố lấy 2311 đi cho khỏi lăn tăn

newceco

Member

Mình mới lấy em này được hơn 1 tuần, đang rất hài lòng với em nó. Nhiều bạn nói em nó bị nóng nhưng mình thấy em của mình chỉ ấm ấm thôi.

Bên trên