Review hàng hot Onkyo RC-180

Ðề: Review hàng hot Onkyo RC-180

Bác đem Onkyo RC 180 mà đi so với Denon A1SE và A1SR ở khoảng nghe nhạc thì khập khiểng quá, dù sao 2 em Denon đề cập cũng thuộc dòng cao nhất của Denon rồi.
Nhưng nếu Onkyo RC180 + 1 power ngon thì mình nghĩ chắc mấy con gấu đa kênh khó mà nghe nhạc hay hơn.

Receiver: Onkyo RC180. Power Carver TFM 24. 2 em này của bác giá nhiu vậy. ngoài em Power Carver TFM 24 khó tìm mua ra còn em nào thế ngôi không hả bác?

lehoang40

Con Power là hàng second hand bác ơi, mấy cái second hand thì yên tâm không có China...:), cái này phải coi bác định đầu tư cho em nó là bao nhiêu rồi mời chọn lựa được.

Con Power là hàng second hand bác ơi, mấy cái second hand thì yên tâm không có China...:), cái này phải coi bác định đầu tư cho em nó là bao nhiêu rồi mời chọn lựa được.

Mình có $1000, nếu rước em Onkyo RC 180 thì còn $510 mua Power đủ không?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chơi đi bác tầm tiền đó thì Onkyo quá hợp lí rồi sau này thêm pow nữa là ngon :)

lehoang40

Loa giống bộ HT1 của bác hoặc loại nào khác cũng ok, nếu không đủ xiềng thì tha từ từ.

Nếu đã định tha từ từ thì Onkyo RC 180 + MA RX6 về trước đi bác.
Còn nếu một lần cho đủ luôn thì Onkyo RC 180 + Jamo C407, power bác có thể chọn: Marantz PM 90, PM 94 hoặc một Power châu âu có cs khoảng 120wpc chạy class A là OK (ví dụ như Musical Fidelity a3.2).

duyanh2008

Active Member

Nếu đã định tha từ từ thì Onkyo RC 180 + MA RX6 về trước đi bác.

Bác lehoang đã review và nhận xét chất âm con Rc 180 hơi khô nên ghép với RX6 mục đích là để làm dịu bớt chất âm của con receiver này. Bác trantrui rang thêm tầm 400 obama để rước 2 em này về trước đi, sau này dư thóc thì tìm bác lehoang tư vấn thêm con pow nữa là good

bth8888

Member

Đồng ý với bác, em cũng có RC-180 cho các bác nên em cũng chả dại mà chê, nhưng nó cũng tiềm ẩn nhiều vấn đề làm cho các bác lăn lăn đấy thôi :)
AE thích thì dùng thôi :)

Bác này nói lấp la lấp lửng , nghe như kiểu nghe hơi bắc nồi chõ , em cũng hay nói thẳng các bác ạ .

bth8888

Member

Bác ráng search hết mấy bài em viết thì hiểu ý thôi mà. Em k thích dài dòng :)

Đây là diễn đàn vì công đồng các anh em chơi HD , nếu bác có kinh nghiệm gì thì bác cứ nói thẳng ra cho anh em mới tập chơi đỡ phải đóng học phí sao phải giữ ý , diễn đàn là của chung có của riêng ai đâu mà bác phải ngại .

chimenfr

Member

ah, tại vì bác áy bán hàng, nếu mà bác ấy tự PR cho hàng của mình thì nhiều khi bị hiểu nhầm là ko khách quan. Ng ta ngại là đúng òi bác

billtran10

Dạo này trên 4rum hdvietnam thấy các bác thảo luận về Onkyo HT- RC180 có đầy đủ công nghệ hiện nay và giá gút. có bác nào đã dùng qua Ya RX-V765 và Onkyo HT- RC180 chưa. Làm ơn cho mình nhận xét về xem phim 7.1ch và nghe nhạc 2ch của 2 con này. Cám ơn

phucuong02

Bac thắng cho hỏi làm sao ,ở chế độ nào nó hiện ra mấy cái loa 2 front mở rộng (wide), 2 front high (lấy hiệu ứng trên cao Mới dùng ONKYO 180 mà gà quá :

Cảm ơn bác .

mhs123

A L nghe 765 với gì rồi?? Một số ae cũng nghe qua con RC này thì hẵn biết chất lượng con này thế nào :) Vấn đề ở đây là giá rẻ, "spec" khủng, và vợ mình thì lúc nào chẳng đẹp :D
Em té đây :(

haha cái này thì hưng khôn quá nha

lehoang40

Anh không khen Onkyo RC 180 H ơi, nhưng thường khi so sánh cái này và cái khác thì có 2 dạng:
Dạng một: Tôi nghe con này thấy thích hơn con kia, hay như bác Nghia_PMT: vote một phiếu cho Ya 765: OK, đây là dạng quan điểm cá nhân, không ai tranh luận làm gì.
Dạng 2: như chú phát biểu con này trên cơ con kia, đã phát biểu vậy thì phải nói rõ trên cơ chổ nào, đó là cái cách cho ý kiến đúng đắn.

mephim

Anh không khen Onkyo RC 180 H ơi, nhưng thường khi so sánh cái này và cái khác thì có 2 dạng:
Dạng một: Tôi nghe con này thấy thích hơn con kia, hay như bác Nghia_PMT: vote một phiếu cho Ya 765: OK, đây là dạng quan điểm cá nhân, không ai tranh luận làm gì.
Dạng 2: như chú phát biểu con này trên cơ con kia, đã phát biểu vậy thì phải nói rõ trên cơ chổ nào, đó là cái cách cho ý kiến đúng đắn.

Có bác nào ở HCM cho mình qua nghe Onkyo RC180 một tí không ạ. Tính rinh em nó về nhưng vẫn còn đang lăn tăn

Bên trên