[Review] HDM1 - SơnCa Media Technology

tdhvn

Active Member
Ðề: [Review] HDM1 - SơnCa Media Technology

Sao bác sonbca nói thế? Topic review thì mình chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, thắc mắC thì giải đáp qua lại mà.

Chúc mọi người mùa thu mát mẻ nhé :D

Cái bác Sơn Ca này lặn đâu mà kỹ thế, đến hơn 1 tháng mới trả lời được 1 câu chả đâu vào đâu cả :D

dnghi

Member

Dòng SC này chắc chìm nghỉm luôn rồi! Dạo mới ra làm hoành tráng thấy ớn, mém chút mình cũng nhào vô, ai dè em WDTV ra...

Sales Sonca

Thật ra là em vẫn vào tham quan thread nhưng chủ yếu là nghe ngóng mọi người nói gì, thu thập thông tin về các sản phẩm khác. Rút kinh nghiệm để sản phẩm sắp tới hoành tráng hơn, ít bị chê, ít phải cứ vào đọc là thấy có vài bác bảo "thôi đừng mua" :)

Chứ có thắc mắc nào thì các bác cứ up lên đây, em sẽ cố gắng support tốt nhất cho mọi người mà. Em làm cho cty thì cái gì cũng phải có quy trình, báo cáo rồi phản hồi, rồi nhiều thứ khác nên các bác thông cảm. Em không phải shop mà đêm ngày online up topic được.

Riêng về bản chất của sản phẩm, mỗi HD box đều có điểm mạnh điểm yếu riêng, HDM1/2 đảm bảo chất lượng xem phim Full HD cùng các tính năng như mọi người đã biết, thiết kế dễ dàng tháo lắp (về mỹ quan thì tùy quan điểm mỗi người), bảo hành chính hãng và support kỹ thuật qua điện thoại cty. Em hi vọng mọi người có cái nhìn khách quan hơn về sản phẩm cũng như support của cty em nhé.

Cảm ơn mọi người!

tdhvn

Active Member

Thật ra là em vẫn vào tham quan thread nhưng chủ yếu là nghe ngóng mọi người nói gì, thu thập thông tin về các sản phẩm khác. Rút kinh nghiệm để sản phẩm sắp tới hoành tráng hơn, ít bị chê, ít phải cứ vào đọc là thấy có vài bác bảo "thôi đừng mua" :)

Chứ có thắc mắc nào thì các bác cứ up lên đây, em sẽ cố gắng support tốt nhất cho mọi người mà. Em làm cho cty thì cái gì cũng phải có quy trình, báo cáo rồi phản hồi, rồi nhiều thứ khác nên các bác thông cảm. Em không phải shop mà đêm ngày online up topic được.

Riêng về bản chất của sản phẩm, mỗi HD box đều có điểm mạnh điểm yếu riêng, HDM1/2 đảm bảo chất lượng xem phim Full HD cùng các tính năng như mọi người đã biết, thiết kế dễ dàng tháo lắp (về mỹ quan thì tùy quan điểm mỗi người), bảo hành chính hãng và support kỹ thuật qua điện thoại cty. Em hi vọng mọi người có cái nhìn khách quan hơn về sản phẩm cũng như support của cty em nhé.

Cảm ơn mọi người!
Hình như chữ ký của bác vi phạm quy định đấy :)

dnghi

Member

Vậy đơn giản nhất là "đừng mua thôi"! Chờ sản phẩm mới gì đó "hoành tráng" hơn! Nghe quảng cáo lâu lắm lắm rồi mà thấy im re, đến chip sigma giờ cũng hết hot bằng Realtek rồi mà cũng chưa ra luôn...

Sales Sonca

@ tdhvn: cảm ơn bác, em đã sửa lại chữ ký theo quy định của forum rồi.

XBomMedia

Banned

@ tdhvn: cảm ơn bác, em đã sửa lại chữ ký theo quy định của forum rồi.

Đời thì trăm lối để mà đi, cần chi phải dẫm đạp lên cái đám Tvix hay Xtreamer gì đó. Chỉ cần một tí tech thôi thì cũng đủ hủy diệt cái đám đấy rùi.

minhrai

Member

người việt nam dùng hang việt nam kết nhất câu này cái gì việt nam ok thì cứ .vn

o0000o

người việt nam dùng hang việt nam kết nhất câu này cái gì việt nam ok thì cứ .vn

Em cũng kết câu đó của bác. Bọn Tàu khựa, Nhựt Bổn, Hàn Xẻng... cũng nhờ có thế mà được như bây giờ

VN168

Em cũng kết câu đó của bác. Bọn Tàu khựa, Nhựt Bổn, Hàn Xẻng... cũng nhờ có thế mà được như bây giờ

Cái gì cũng phải có 2 chiều bạn à.
Các nhà SX Việt Nam cũng phải nghĩ đến người tiêu dùng bằng cách hạ giá thành / tăng chất lượng... cách duy nhất để tồn tại & phát triển.

Sales Sonca

Đã có firmware mới giải mã được DTS của hộp HDM1/HDM2 rồi nè bà con: http://www.mediafire.com/?r1kzd1ymin4

Ngoài DTS downmix thì fixed thêm một số bugs như sau:

1. New NMT apps, 00-17-091014-15-POP-403

2. Fixed: TP-Link wifi dongle not working

3. Fixed: upnp link with parameter cannot recognise file type problem

4. Fixed: remote render pause photo then next will freeze

5. Added: upnp support for m4a, m4v, mp4, mp2v

6. Internet Radio link added in Web Services

7. Screensaver support during playback pause

8. non-JPEG rotation

9. Japanese subtitle support option

10. Remove "Audio *...: ***" message at start of video playback (e.g. TS)

11. Turkish codepage bug fix

12. workaround MP3 volume soft after ISO/IFO playback (QA#0487)

13. TFixed copy small file from NTFS cause system crash

14. Fixed HDD icon on Media Source page occasionally disappearing

15. Fixed MP3 volume soft after DVD playback.

16. Added Dolby Digital disclaimer at [Maintenance] page.

17. Fixed Missing HDD/USB device entries from [Media Source] page.

18. Prevent multiple [Media Source] page refresh during startup process.

19. Fixed blank info in network share edit page, also missing remove button.

20. Fixed blank page when browse network share from network share page

21. Fixed wording "Scan complete" appears at the top left corner after performing wifi scan.

22. Fixed VESA tv mode display either flickering or black screen.

23. Fixed Selecting AP "linksys28" will have the SSID wrongly changed to "linksys28P1"

24. Fixed UPnPAV server detection issue after changing new hostname or restarting server.

25. Fixed Playback of BD-ripped M2TS (eg. movie "Taken") causing system crash.

26. Fixed broken Kartina TV support.

27. Changed Japanese and Chinese (both simplified & traditional) translation of "Crop" under "Video Zoom" option in setup page.

28. Fixed volume automatically increased from "-15" to "-14" issue when playback the next item in a playlist.

29. Fixed refreshing server listing page shows corrupted page

30. Fixed vobsub crash when only idx file exist in the folder

31. Fixed vobsub load regardless of filename

32. Fixed vobsub positioning problem

33. Fixed twonkyserver photo slide show using low resolution

34. Added dynamic javascript loading

35. Known issue: multi-language vobsub not supported

36. IDX/SUB support added

37. Image cache issue fix

38. workaround DirecTV UPnP crash issue

39. Fixed ISO with single subtitle track cannot display (QA#0528)

tdhvn

Active Member

Sau hơn 1 năm, bác Sơn Ca đã thức dậy :D, có sắp ra em HDM... nào không hả bác?

danvt

Well-Known Member

em tưởng Sơn Ca chìm lỉm luôn rồi chứ, bây giờ liệu có cạnh tranh nổi nữa ko nhỉ?

Sales Sonca

@tdhvn: Cảm ơn bác đã quan tâm đến sơn Ca nhà em. Nếu vẫn nhận được sự ủng hộ của các bác thì em nghĩ Việt nam sẽ sớm có tên trên bản đồ công nghệ thế giới. Tiếp tục ủng hộ bên em nhé bác.
@danvt: Bác nói thế nào ấy chứ, mấy em HDM1/2, Star midi plus... của tụi em vẫn đang nóng sốt trên thị trường mà. Bên em vừa thành lập thêm công ty LED tại 542 đường 3/2, bác nghía qua chút nhé: http://led.sonca.com.vn

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

@tdhvn: Cảm ơn bác đã quan tâm đến sơn Ca nhà em. Nếu vẫn nhận được sự ủng hộ của các bác thì em nghĩ Việt nam sẽ sớm có tên trên bản đồ công nghệ thế giới. Tiếp tục ủng hộ bên em nhé bác.
@danvt: Bác nói thế nào ấy chứ, mấy em HDM1/2, Star midi plus... của tụi em vẫn đang nóng sốt trên thị trường mà. Bên em vừa thành lập thêm công ty LED tại 542 đường 3/2, bác nghía qua chút nhé: http://www.led.sonca.com.vn

Nhấn vào link web site của bác chưa thấy nhé.

sonbca

Member

Mấy bác này vẫn chưa chịu nhận thất bại vụ HDM1 đây mà. Firmware không đưa lên trang chủ mà phải rao du kích như thế này là biết tầm rồi.

Bên trên