[Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB

hanoihd8x

Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Quả launcher itvplus này nhìn cũng tiện phết nhỉ, dùng điều khiển theo máy cũng thấy ổn. Phù hợp cho các cụ ở nhà không biết dùng chuột + keyboard :D.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Các bạn đang review từ từ từng phần mà bạn.
Anh @Lucky76 cũng là lắm rõ về HiMedia nhỉ, chắc anh cũng chơi HD lâu năm
Himedia thì mình biết rõ từng xài qua 900B, 910A, 910B đến Q10II chán quá nên ngưng xài himedia luôn với lại support của himedia cũng quá tồi. Bạn nên review thêm chức năng USB 3.0 so với mấy bản trước như thế nào: tốc độ copy file trên AB cổng 3.0 so với 2.0 có vượt trội so với lý thuyết (gấp 10 lần ko) có minh họa hình ảnh đàng hoàng (video càng tốt) vì chơi HDD gắn trong thường copy file từ HDD gắn ngoài thông qua cổng USB 3.0 nếu tốc độ cao cũng là 1 tiện lợi : khỏi phải tháo HDD ra chép từ dock hoặc windows. Nói thật thằng Q10IV nếu lấy vỏ của 900B, Q10, Q10II rồi lắp thêm ruột của Q10IV vào bố ai biết được, thằng himedia này tỏ ra khôn khéo khi chỉ nâng cấp phần ruột, nếu có tồn hàng củ mấy model trước chỉ cần thay ruột, dán tem là thành Q10IV ngay thôi :))

himediatechvn

Active Member

Himedia thì mình biết rõ từng xài qua 900B, 910A, 910B đến Q10II chán quá nên ngưng xài himedia luôn với lại support của himedia cũng quá tồi. Bạn nên review thêm chức năng USB 3.0 so với mấy bản trước như thế nào: tốc độ copy file trên AB cổng 3.0 so với 2.0 có vượt trội so với lý thuyết (gấp 10 lần ko) có minh họa hình ảnh đàng hoàng (video càng tốt) vì chơi HDD gắn trong thường copy file từ HDD gắn ngoài thông qua cổng USB 3.0 nếu tốc độ cao cũng là 1 tiện lợi : khỏi phải tháo HDD ra chép từ dock hoặc windows. Nói thật thằng Q10IV nếu lấy vỏ của 900B, Q10, Q10II rồi lắp thêm ruột của Q10IV vào bố ai biết được, thằng himedia này tỏ ra khôn khéo khi chỉ nâng cấp phần ruột, nếu có tồn hàng củ mấy model trước chỉ cần thay ruột, dán tem là thành Q10IV ngay thôi :))

Cảm ơn bác đã comment góp ý,
Việc các android box sử dụng chung 1 form thiết kế thì nhiều hãng cũng đều làm như vậy bác ah như X7, X8, X8h, hay Mygica ATV1220, ATV1800...
Vì quan trọng nhất của thiết bị đó là phần lõi chứ đâu phải chiếc vỏ hả bác? Các hãng bán hàng thì ng ta đều bảo hành 1 năm, làm gì mà đơn giản lừa nhau chuyện thùng mới rượu cũ như bác nói được. Chắc bác cũng chỉ đùa cho vui chứ?
Việc tận dụng form thiết kế vỏ cũ cũng hoàn toàn hợp lý bác ah. Vì để sản xuất ra 1 dòng vỏ mới mất thêm nhiều chi phí phôi thiết kế, các linh kiện đi kèm cho phôi mới. Chính vì vậy việc tận dụng phôi cũ giúp các công ty tiết kiệm được chi phí đáng kể bác ah. Thay vào đó thì khách hàng sẽ được mua sản phẩm đời cao với giá tốt hơn mà vẫn được trải nghiệm tính năng mới, công nghệ mới trên sản phẩm bác ah.
Hiện tại HiMedia đã có đại diện phân phối độc quyền tại Việt Nam, sắp tới sẽ có nhiều support rất tốt cho người dùng.
Nếu bác có yêu cầu gì cần cải thiện cho HiMedia vui lòng cứ góp ý, bên mình sẽ yêu cầu hãng nâng cấp, fixx ngay cho phù hợp với thị trường của mình,
Cảm ơn bác nhiều

Cảm ơn bác đã comment góp ý,
Việc các android box sử dụng chung 1 form thiết kế thì nhiều hãng cũng đều làm như vậy bác ah như X7, X8, X8h, hay Mygica ATV1220, ATV1800...
Vì quan trọng nhất của thiết bị đó là phần lõi chứ đâu phải chiếc vỏ hả bác? Các hãng bán hàng thì ng ta đều bảo hành 1 năm, làm gì mà đơn giản lừa nhau chuyện thùng mới rượu cũ như bác nói được. Chắc bác cũng chỉ đùa cho vui chứ?
Việc tận dụng form thiết kế vỏ cũ cũng hoàn toàn hợp lý bác ah. Vì để sản xuất ra 1 dòng vỏ mới mất thêm nhiều chi phí phôi thiết kế, các linh kiện đi kèm cho phôi mới. Chính vì vậy việc tận dụng phôi cũ giúp các công ty tiết kiệm được chi phí đáng kể bác ah. Thay vào đó thì khách hàng sẽ được mua sản phẩm đời cao với giá tốt hơn mà vẫn được trải nghiệm tính năng mới, công nghệ mới trên sản phẩm bác ah.
Hiện tại HiMedia đã có đại diện phân phối độc quyền tại Việt Nam, sắp tới sẽ có nhiều support rất tốt cho người dùng.
Nếu bác có yêu cầu gì cần cải thiện cho HiMedia vui lòng cứ góp ý, bên mình sẽ yêu cầu hãng nâng cấp, fixx ngay cho phù hợp với thị trường của mình,
Cảm ơn bác nhiều

Nếu là đại lý độc quyền các bác vui lòng show giấy tờ kí với hãng,và giấy tờ hải quan. Hàng bán ra phải full VAT.
Để độc quyền ít nhất các bác phải chạy đc 500 cái / tháng cho Himedia.
Chứ em thấy cả làng đều bán chứ ko phải mỗi itvplus. Và đa phần là nhập lậu.
Không nên quảng cáo những mỹ từ như "phân phối độc quyền,chính hãng" gây hiểu nhầm cho người dùng.
Kể cả mấy bác bán con Vidion cũng vậy.

womanizerzz

Member

Xbmc trên q10iv không được mượt như trình mediaplayer mặc định. Addon không cài được, báo script failed. Himediatech và itvplus có thể hướng dẫn không? Tks.

vinhpapa

Member

Bác cho link hicontrol cho em này nhé. Em sử dụng bản cho Q5IV thì không nhận box

Mình chạy game asphalt với fifa tren q5 iv thì báo lỗi unfortunately ! Mình có cần cài thêm plugin gì để chạy tốt các game của gameloft k?

Chỉnh sửa lần cuối:

himediatechvn

Active Member

Nếu là đại lý độc quyền các bác vui lòng show giấy tờ kí với hãng,và giấy tờ hải quan. Hàng bán ra phải full VAT.
Để độc quyền ít nhất các bác phải chạy đc 500 cái / tháng cho Himedia.
Chứ em thấy cả làng đều bán chứ ko phải mỗi itvplus. Và đa phần là nhập lậu.
Không nên quảng cáo những mỹ từ như "phân phối độc quyền,chính hãng" gây hiểu nhầm cho người dùng.
Kể cả mấy bác bán con Vidion cũng vậy.
Chuẩn đó bác ah,
Em gửi bác chứng nhận phân phối độc quyền (Exclusively) đó bác.
Thời hạn bắt đầu từ 1/1/2015 bác ah, nên thời gian vừa qua, một số đơn vị khác cũng nhập được hàng, nhưng từ năm sau thì chỉ có 1 nhà NPP thôi bác ah.

himediatechvn

Active Member

Xbmc trên q10iv không được mượt như trình mediaplayer mặc định. Addon không cài được, báo script failed. Himediatech và itvplus có thể hướng dẫn không? Tks.

Bác dùng bản XBMC mặc định hả bác?
Bác vui lòng xóa bản đó đi, dùng bản 14.0 trở lên bác nhé.
Em vẫn cài chạy ổn mà.

Mình chạy game asphalt với fifa tren q5 iv thì báo lỗi unfortunately ! Mình có cần cài thêm plugin gì để chạy tốt các game của gameloft k?

sitetopvn

Active Member

con này giải mã dc 4k , h265 vậy xuất hình ra có dc 4k hay vẫn chỉ full HD

himediatechvn

Active Member

con này giải mã dc 4k , h265 vậy xuất hình ra có dc 4k hay vẫn chỉ full HD
Có màn 4K thì chắc chắn xuất ra 4K rồi bác, tuy nhiên xem trên màn full HD thì hiển thị vẫn full HD nhưng chất lượng film 4K thì hiệu ứng và độ nét vẫn cao hơn nhiều film full HD bác ah.
Trong khi đó, các box không hỗ trợ H265 thì k thể đọc đc các file độ phân giải 4K đó

meocon

Well-Known Member

Hôm qua giao hàng cho khách , khách kêu test AirPlay
Sẵn tiện quay video lại luôn :)

[video=youtube;6C08UIEludg]https://www.youtube.com/watch?v=YTG_K9WRmmk[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

himediatechvn

Active Member

Update Video Xem film HD trực tuyến trên HiMedia Q10IV:
- HiMedia Q10IV hỗ trợ tốt các ứng dụng xem Film HD trực tuyến
- Xem full HD 1080p, tốc độ load nhanh, mượt
- Hình ảnh đẹp, hiệu ứng âm thanh tốt
[video=youtube_share;9dNOl4pdqjk]http://youtu.be/9dNOl4pdqjk[/video]

ruatmap

Member

Biên Hòa, Đồng Nai thì mua ở đâu bác.

vinhpapa

Member

Các bác cho xin link hicontrol cho Q10IV, sao em tìm trong ch play lại ko thấy hayhaytv nhỉ?

himediatechvn

Active Member

Các bác cho xin link hicontrol cho Q10IV, sao em tìm trong ch play lại ko thấy hayhaytv nhỉ?

Em gửi bác link HiControl:
[Hide] http://www.mediafire.com/download/86ue2f2f971m1pl/HiControl4_eng_0624.apk [/Hide]
Còn Hayhaytv thì bác cài bản apk nhé, mấy hôm nay thấy tự nhiên mất Hayhaytv trên playstore

vinhpapa

Member

Hayhaytv cài từ trang web của nó không được, nó ra đoạn mã gì ko hiểu. Media Player Center của Box chơi video chất lượng kém xa Kodi, dò tìm NAS rất khó khắn.
Bác cho hỏi cách set code cho remote để điều khiển TV thế nào?

womanizerzz

Member

Bác dùng bản XBMC mặc định hả bác?
Bác vui lòng xóa bản đó đi, dùng bản 14.0 trở lên bác nhé.
Em vẫn cài chạy ổn mà.

Cảm ơn HiMedia, Kodi dùng có vẻ không mượt bằng HiMedia Native Player. Chip HiSilicon còn chưa chắc (yes/no) được Hardware Acceleration trong Kodi. Biết bao giờ được đây.

Bên trên