Review host tenlua.vn

Mr Vui Ve

Member
Tò mò với hosting mới tên lửa việt nam

Mình download thử 2 file của bác hoài trung - trùm thể loại film tài liệu hdvn với blog của bác ấy là Kho Phim HD-MR TRUNG TÀI LIỆU <== mình gọi là bác trung tài liệu
hiện nay xuất hiện thêm bác TrungNT post film tài liệu BLURAY ISO <== tạm gọi là bác trung thuốc nổ ( TNT là thuốc nổ :)) )

file đầu tiên download = IDM

file thứ 2 download = tool beta , ko biết tên lửa có ảo ko mà sao tốc độ phọt lên có khi 24MB/s ^^ chẳng hiểu luôn

...Test vài ngày sẽ review xem độ ổn định của hosting, h download film bluray tài liệu của mr trung thuốc nổ .

Mr Vui Ve

Member
Ðề: Review host tenlua.vn

không biết option của tool beta nó nằm ở đâu vậy các bác ? e muốn download từng file 1 thôi, chứ mặc định khi copy/paste link thư mục vào nó down 4 file 1 lúc, tìm để chỉnh lại mà ko thấy đâu cả

trongtv

Active Member

Bác xài gói nào mà load kinh vậy ? Mình may mắn vớ được mạng cáp quang 12M của Viettel, khi down bằng IDM trên Tên lữa (Free) chỉ được trên dưới 1MB/s thôi. Với tốc độ này, so với các host khác thì quá tốt rồi.

ttlinhha

Well-Known Member

Bác xài gói nào mà load kinh vậy ? Mình may mắn vớ được mạng cáp quang 12M của Viettel, khi down bằng IDM trên Tên lữa (Free) chỉ được trên dưới 1MB/s thôi. Với tốc độ này, so với các host khác thì quá tốt rồi.

Của bác là gói 12Mb/s tương đương 1,5MB/s vậy tốc độ khi down cũng chỉ đc tối đa 1,5MB/s thôi chứ có dùng host thánh cũng vậy thôi. Còn chủ thớt dùng gói bi zi nít siêu khủng rồi nên nó mới có cái tốc độ 12MB/s thế kia

hbinhlove2003

Well-Known Member

không biết option của tool beta nó nằm ở đâu vậy các bác ? e muốn download từng file 1 thôi, chứ mặc định khi copy/paste link thư mục vào nó down 4 file 1 lúc, tìm để chỉnh lại mà ko thấy đâu cả
Hiện tool đã có v1.4 có nút Option , bác cài đi sẽ thấy. Nhưng chưa chỉnh gì được nhiều ngoài ngôn ngữ Anh-Việt

VThanhgtvt

Well-Known Member

E thấy vẫn chưa đọ đc với thằng fs... Mặc dù đang lánh fs...

Chưa thử qua tên lửa mặc dù có nhiều người phàn nàn ko = fs về mức độ ổn định.
Vẫn phải chờ 1 tg nữa xem sao. Không biết tl có bán point down theo từng ngày như fs ko ta. Mình tính thử xem ntn.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Chưa thử qua tên lửa mặc dù có nhiều người phàn nàn ko = fs về mức độ ổn định.
Vẫn phải chờ 1 tg nữa xem sao. Không biết tl có bán point down theo từng ngày như fs ko ta. Mình tính thử xem ntn.
Đang có event tặng acc 1 tháng , bác vào đây nhận nè http://www.hdvietnam.com/diendan/14-yeu-cau-cho-tang/829481-tang-500-key-gold-vip-1-a.html . Down bằng tool rất ổn định, down qua IDM hơi chập chờn

hi vọng tên lửa free mãi thì ngon :D
==
tốc độ download ở tool sao ảo thế @@

Đang có event tặng acc 1 tháng , bác vào đây nhận nè http://www.hdvietnam.com/diendan/14-yeu-cau-cho-tang/829481-tang-500-key-gold-vip-1-a.html . Down bằng tool rất ổn định, down qua IDM hơi chập chờn

Cảm ơn bạn, mình cũng có thấy qua cái này rồi. Nhưng vì mình ko chơi FB mà cũng ko có ý định chơi nó vì vậy chắc có lẽ mình bị kẹt rùi... Hic. ... hic...

quanghaith2

Well-Known Member

Dịch vụ mới ra đời chưa lâu, vốn đầu tư chưa đủ lớn (có thể do doanh nghiệp nhỏ hoặc 1 mảng kinh doanh chưa dám mạnh tay bỏ tiền ra đầu tư) nên chuyện chạy phập phù là điều dễ hiểu.
Hi vọng tương lai gần ổn định hơn, tốt gần bằng mediafire thì đã có thể cạnh tranh rồi. Người dùng lại có thêm 1 sự lựa chọn.

Bên trên